ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 204

ทำไม่หนังไทยมาช้ากว่าหนังต่างประเทศหรอครับ

ทำไม่หนังไทยมาช้ากว่าหนังต่างประเทศหรอครับ ตามเว็บอะครับ เห็นหนังหลวงพี่เเจ็ส 4G ออกตั้งนานเเล้วเเต่ยังไม่ชัดซักทีผิดกับหนังต่างประเทศเเปปเดียวได้ดูชัดเเล้ว
    อยากทราบมากครับวานผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    286
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    เอาง่ายๆตามความเข้าใจของผมนะครับ
    ตามเว็บหนังต่างประเทศ(ชนโรง)เข้าเร็วกว่าหนังไทยเพราะเขาฉายหลายประเทศ
    จะเห็นได้ว่า ภาพมาสเตอร์ ซับเกาหลีบ้าง ซับจีน เสียงโรง มาเร็วกว่ามาสเตอร์ซะอีก คงไม่ต้องบอกแล้วล่ะเนาะ ว่ามาจากไหน

มาถึงหนังไทย จะดังขนาดไหนก็ต้องรอมาสเตอร์ คงไม่มีภาพมาสเตอร์มาจากประเทศอื่นแน่นอน เพราะคาดว่าน่าจะฉายแต่บ้านเรานี่แหล่ะ แผ่นมาสเตอร์ออกถึงจะได้ดูตามเว็บ พอวางเร็วไป โดนค่ายหนังแจ้งปิดเว็บอีก

นี่เป็นเหตุผลที่ผมเข้าใจนะครับ ถ้าใครที่มีเหตุผลที่เข้าท่ากว่าก็รบกวนมาแสดงต่อนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boou : 25th July 2016 เมื่อ 20:06
    นี่มัน License หรือว่า ลายเซ็นต์ กันล่ะเนี่ย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เข้ามาฟังด้วยครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    เข้ามาเก็บความรู้จ้า

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ตาม คห.2 คร่าาา

หนังต่างประเทศ ที่มาเร็วเพราะ เป็น มาสเตอร์มาจากประเทศอื่น เค้าก็เอามาใส่ซัพ หรือเอาเสียงพากย์จากในโรง หรือจะพากย์เองก็ตามแต่ มาใส่เอง

แต่ถ้าเป็นหนังไทยมันไม่มีหลุดมาจากประเทศไหน ก็ต้องรอแผ่นออกอย่างเดียว
    แนะนำเว็บดูหนังออนไลน์ค่ะ
    ดูหนังออนไลน์ HDMovieupdate หรือ ดูหนัง moviesonline-hd