ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 61

Exclamation คอมไฟเข้า เปิดได้ 2-3 วิดับ ไม่มีภาพ แล้วรีเองแล้วดับวนอยู่อย่างงั้น แก้ไขอย่างไรครับ??

รบกวนหน่อยครับ

คอมผมเปิดอยู่ 2-3 วิแล้วดับครับ ไฟเข้า พัดลมหมุน มีไฟ แต่ไม่มีภาพอะไรเลย ตอนเปิดครั้งแรก มันติดอยู่ 2-3 วิแล้วดับ ซักพักก็เปิดใหม่อยู่ประมาณ 7-8 วิแล้วก็ดับแล้วเปิดใหม่อีก วนไปเรื่อยๆ

- เช็คแรมแล้วไม่มีปัญหา
    - ลองเอา PSU ตัวเก่ามาลองก็ไฟเข้า แต่ไม่ติด
    - การ์ดจอ ลองถอดเหลือแต่ออนบอร์ดก็ไม่ติด
    - ตัวซิงค์ลองถอดเอามาทาซิลิโคลนใหม่ก็ไม่ติด
    - MB ผมไม่แน่ใจ

เรื่องคือ.. วันก่อนนู้น ผมได้ทำการย้ายคอมมาใส่เคส + PSU ใหม่ ตอนแรกก็มีอาการคล้ายๆแบบนี้ แต่พอลองขยับการ์ดจอ+แรมก็เปิดติดนะ เล่นได้อยู่ 2-3 วัน แต่อยู่ๆก็ดับไปเมื่อคืน แล้วก็ไม่ติดอีกเลย

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    ดันครับ ผมต้องใช้คอมจริงๆTT

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ก่อนเปลี่ยนเคสมีอาการแบบนี้รึเปล่าครับถ้าไม่มี ก็อาจเป็นไปได้ว่าmbซ๊อตกับเคสให้ลองลอยบอร์ดดูไม่ก็เปลี่ยนกับไปใช้เคสเก่า
    อีกอย่างลองถอดhddออกแล้วเปิดเครื่องดูถ้าhddเสียหรือสายที่เสียบกับhddหลวมมันจะขึ้นฟ้องว่าไม่เจอhdd

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    เราเป็นบ่อย ของเราเป็นที่ เมนบอร์ด หลังจาก ส่ง เคลม ก็จะได้ปัญหาเดิม ๆ คืนมา คือ เนี่ย แหละ บางวันเปิดติด บางวัน เปิดติด 3 วิ แล้วรีเอง แล้วก็ดับไป บางทีก็วนลูป สุดท้ายเคลมเมนบอร์ด 7 รอบ หายขาดเลย ประกันเกือบหมดพอดี 555

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    น่าจะเมนบอร์ดแหละครับ เคยเป็นอยู่ เปลี่ยนเมนบอร์ดใหม่หายเลย
    CPU: AMD FX-6350 MB: GIGABYTE GA-970A-D3P RAM: 8GB VGA: Zotac GTX750Ti HDD: 1TB+640GB SSD: 128GB

ชอบโพสต์ไว้แล้วก็จากไป
    กล่าวขอบคุณ
    514
    ได้รับคำขอบคุณ: 300

Exclamation

หาแหวนมารองหัวน๊อตเมนบอร์ด หาแผ่นกระดาษหรือแผ่นยางมารองเมนบอร์ดกับฐานใส่น๊อตไม่ให้ชนกัน เข้าใจง่ายๆคือ อย่าให้เมนบอร์ดสำผัสกับตัวเคส แม้แต่น็อตที่ใส่ ลองดูครับ หรือไม่ก็เอาออกมาจากเศสแล้วประกอบทดลองดู
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Prirya : 26th July 2016 เมื่อ 23:35

先んずれば人を制す
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 305
    ผมเคยเป็นครับไม่แน่ใจ M/B หรือ psu เลยส่งเคลมคู่เลย กลับมาหายเป็นปกติจนถึงตอนนี้ครับ m/b maximus ranger รอ15 วันประกันของ synex psu รอ 7 วันเค้าเปลี่ยนของใหม่มาให้เลย corsair ax860i ประกัน scanner ทั้ง2 ชิ้นเคลมผ่าน ems ครับ ถ้าไปศูนย์ใหญ่คงได้เร็วกว่านี้