ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    506
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,590

Exclamation บอสใหญ่ Epic ทำนายทายทัก Microsoft จะอัพเดต Windows 10 ให้ Steam ทำงานแย่ลงๆ

บอสใหญ่ Epic ทำนายทายทัก Microsoft จะอัพเดต Windows 10 ให้ Steam ทำงานแย่ลงๆ

Tim Sweeney บอสใหญ่ของ Epic ค่ายเกมผู้พัฒนา Unreal Engine ชื่อดัง ได้ให้สัมภาษณ์กับนิตยสาร Edge สับเละถึง UWP ของ Microsoft ไว้ดังนี้ครับ

"ที่ผมกังวลคือ ถ้า Microsoft สามารถจูงใจทุกคนให้ทำ Application บน UWP และโละ Application แบบเก่า (Win32) ได้แล้ว มันก็ไม่ใช้เรื่องยากเลยที่พวกเขาจะบังคับให้เกมและ Application ต่างๆ ต้องถูกกระจายผ่านระบบ Windows Store เท่านั้น ซึ่งถ้ามันเกิดขึ้น PC ก็จะกลายเป็น Platform ปิดไปโดยทันที"

"ซึ่งพวกเขา (Microsoft) จะไม่ทำให้ Steam กลายเป็นอัมพาตไปโดยทันทีหรอก สิ่งที่พวกเขาจะทำคือพยายามทำให้การรัน Application แบบเก่า ที่ใช้กันอยู่ทุกวันนี้ เป็นเรื่องที่ยากมากขึ้น พร้อมๆ กับเปิดตัวเป็นผู้ให้บริการ Application แบบใหม่แต่เพียงผู้เดียวในตลาด"

"จากตอนนี้ จนไปถึงอนาคตในอีก 5 ปีข้างหน้า พวกเขาน่าจะบังคับให้คุณอัพเดต Windows 10 ซึ่งทำให้ Steam ทำงานแย่ลงเรื่อยๆ พวกเขาจะไม่ทำลายมันโดยทันทีทันใด แต่พวกเขาจะค่อยๆ ทำลายมันอย่างช้าๆ จนกระทั่งที่ User รู้สึกได้ว่า Steam มันทำงานได้ไม่ดี และมองว่า Windows Store เป็นตัวเลือกที่ดีกว่าสำหรับพวกเขา"

"นั่นเป็นสิ่งที่พวกเขา Microsoft เคยทำมาก่อนในวงการอื่น และตอนนี้พวกเขาจะทำมันกับ Steam แผนการณ์นี้มันเด่นชัดขึ้นเรื่อยๆ "

"Microsoft นั้นชอบประกาศชี้แจงแบบกำกวม ทำให้ดูเหมือนว่าพวกเขานั้นเปิดกว้าง แต่ที่แท้จริงแล้วพวกเขาไม่ได้ทำตามอย่างที่โฆษณาไว้เลย"

อย่างไรก็ตามทาง Sweeney ได้ระบุว่า Microsoft นั้นอาจจะไม่มีศักยภาพเพียงพอที่จะทำแผนดังกล่าวให้ลุล่วงไปก็เป็นได้เหมือนกัน (คิดว่าคงเหมือนกับ Windows Phone ตอนนี้มั้ง ที่พยายามดัน แต่ดันต่อไปก็ไปไม่ถึงฝั่ง)

Credit:

https://www.vg247.com/2016/07/26/epi...ws-10-updates/

http://www.gconhub.com/index.php?fun...=news&id=76711

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    ที่ Chrome ตรูเจ๊งบ่อยๆ นี้เป็นเพราะว่า...

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 471
    force update,SPY ผู้ใช้,Defender โง่ๆ win 10 อืมมมม..
    ไม่ชอบ"เห่า" ไม่ชอบ"เลีย" ไม่หน้า"ตัวเมีย" ค.คน"ส้นตีน" ติดดิน

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    Gabe ไม่ยอมหรอกฮะ ก็ต้องหาวิธีแก้ไขกันไป
    อีกอย่างผมว่าที่หมอนี่พูดมันดูเว่อไปหน่อยหรือเปล่า
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

ชอบโพสต์ไว้แล้วก็จากไป
    กล่าวขอบคุณ
    514
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    Gabe เค้ากอดคอกับ Linux ไว้แล้ว แต่คนอื่นและเกมส์เมอร์ไม่เอาด้วยแค่นั้น เพราะมันไม่มี driver ดีๆ DirectX ให้ใช้เลย

กล่าวขอบคุณ
    361
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,881
    ที่Baiduตรู เน่าบ่อยๆชัดเลยจาร
    AMD Athlon II X4 860K/ASROCK FM2A58M-HD+ R2.0/ Zotac GTX 750 Ti (2GB) / Hyper-X DDR3(1600) 8GB Kingston/ PS (80Plus) Tsunami Black Strom 550W

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    เดี๋ยวถ้า valve สร้าง OS เองที่เสถียรกว่า Windowsได้นะ ลาก่อยMicrosoft
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 482566789 : 27th July 2016 เมื่อ 00:33

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    ก็ทำ Application 64bit ซิจ๊ะ อย่ามาถ่วงแข้งขา โลกกำลังก้าวไปข้างหน้า
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    เขามาพูดก็เชื่อเขา พวกคุณใช้ windows กันมาตั่งแต่รุ่นไหน ไม่มีความผูกพันบ้างเลยหรอ
    โทษคอมตัวเองก่อนไหม

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DevilBoy อ่านกระทู้
    เขามาพูดก็เชื่อเขา พวกคุณใช้ windows กันมาตั่งแต่รุ่นไหน ไม่มีความผูกพันบ้างเลยหรอ
    โทษคอมตัวเองก่อนไหม
    อ่อนหัด

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    Blog Entries
    1

Thumbs up

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Low-Techz อ่านกระทู้
    force update,SPY ผู้ใช้,Defender โง่ๆ win 10 อืมมมม..
    Windows Defender อันนี้เห็นด้วยมันกากๆ ยังไงไม่รู้ขี้เสือกอีกต่างหากเเม่ง CPU บางรอบ 30-50% HDD30%+
    MAINBORAD:MSI Z97 Gaming 5 / CPU:Intel Haswell Core i7 4770K / RAM Corsair 2400 16Gb[8X2] / VGA:MSI GTX980 Ti REF

SKYRIM
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 963
    "นั่นเป็นสิ่งที่พวกเขา Microsoft เคยทำมาก่อนในวงการอื่น และตอนนี้พวกเขาจะทำมันกับ Steam แผนการณ์นี้มันเด่นชัดขึ้นเรื่อยๆ "

Microsoft เคยทำอะไรไว้ในวงการอื่น ผู้รู้ช่วยบอกทีครับ

Senior Uploader
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,352
    13
    นิสัยคนไทย นี่มันนิสัยคนไทยจริง ๆ รู้สึกตลก และรู้สึกขำ ความรู้เท่าปลายแถว กับวิจารดังผู้รู้ผู้สำเส็จ

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    pcผมไม่ค่อยรู้นะ แต่ถ้ามือถือนี่แน่นอน เพราะผมใช้ Lumia มาตั้งแต่เป็นNokia ซึ่งตอนนั้น อัพเดทบ่อยมาก อุดช่องโหว่ต่างๆดี ตั้งแต่WP7จนถึงWP8.1 ปัญหามีเล็กน้อยตามการพัฒนา แต่พอMSจัดการกับNokia ไอ้เจ้าLumiaนี่เหมือนซากศพไปแล้ว อัพเดทอะไรไม่มีเลย กลายเป็นว่าตอนนี้ MS ออกมือถือของตัวเองออกมาที่ไม่ใช่Lumiaแทน รู้สึกเจ็บใจมากๆที่เสียเงินซื้อ เพราะตอนนั้นที่กำลังจะเปลี่ยนเครื่องใหม่ แม่ก็ถามว่าเอาไอโฟนมั๊ยเดี๋ยวแม่ช่วยออกตังให้นิดหน่อย+กับที่ผมมีจะได้ซื้อ iPhone 6s ได้ แต่ด้วยความไม่คิดหน้าคิดหลังดีๆ ไปล่าเจ้า 640LTE มา ซึ่งหายากโคตรๆเพราะมันไม่มีใครเล่นแล้ว กลายเป็นตอนนี้โดนลอยแพไปเรียบร้อยแล้ว เก็บตังรอวันเปลี่ยนอย่างเดียว

PCยอมรับว่าดีนะ วินโดว์แท้ ปัญหาจอฟ้า ไวรัสไม่เคยมีเลย แต่ด้วยความที่ผมต้องทำงานตัดต่อ แต่งภาพ ซึ่งหลายโปรแกรมยังไม่รองรับ Win10 ผมเลยไม่อัพเดท เพราะตอนนั้นเห็นเค้าบ่นกันว่าปัญหาเยอะกว่า8.1อีก+ปัญหามือถือโดนลอยแพ ตอนนี้แทบไม่กล้าลงทุนอะไรกับPCเลย เก็บตังซื้อ iMac แทนแล้ว เพราะยังไงในอนาคตทำงานก็ยังได้ใช้ด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kabukiput : 27th July 2016 เมื่อ 13:04
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JitiisakSintong อ่านกระทู้
    นิสัยคนไทย นี่มันนิสัยคนไทยจริง ๆ รู้สึกตลก และรู้สึกขำ ความรู้เท่าปลายแถว กับวิจารดังผู้รู้ผู้สำเส็จ
    คนในเว็ปนี้ส่วนมากเป็นแค่เยาวชนหรือคนวัยทำงานทั่วไป เขาก็แค่แสดงความเห็นตามความรู้ความเข้าใจของเขา เราว่าที่ควรขำน่ะ ตัวนายมากกว่า
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ถ้า ไมโครซอร์ฟ จะถือครอง pc ทั้งโลก เค้าต้องทำให้ pc รันได้ทุกอย่าง

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JitiisakSintong อ่านกระทู้
    เค้าโพสแสดงความคิดเห็นเฉยๆไม่มีจำเป็นต้องดูถูกคนอื่นหรอกครับ

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 110
    steam ผมเปิดไม่ได้ นี่คือจบเรย แก้ไขไม่ได้ ต้องลงวินใหม่อย่างเด่ว ไม่เปนเพราะไร โคตรงง เบย
    "T - A R A 4 E V E R"

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    เวร Microsoft ทำไปได้น่ะ Steam เขาสู้มาแบบ สุจริต ตั้ง แต่ counter strike ล่ะ steam รุ่นแรก แย่ จนมาตอนนี้ดังระดับโลก ขนาด plartfrom อื่น ยังเอาตามลงตาม

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    จะเอาไงก็เอาแต่อย่าเอาเปรียบ กระเป๋าตัง ผมก็เป็นพอ

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    แต่ก็ยังใช้windowsกันอยู่นะ ใช้ของแท้กันรึป่าวไม่รู้ รู้แค่ว่าwindows 10 ที่ผมใช้มา1ปีไม่เคยมีปัญหา

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ถ้าตามตรรกะโง่ๆของคุณแล้ว

งั้นคนทั่วไป ก็วิจารณนักการเมืองไม่ได้ เพราะประชาชนไม่ได้เล่นการเมือง ไม่ได้เข้าสภา ไม่เคยลงเลือกตั้ง ?
    งั้นคนทั่วไป ก็ไม่มีสิทธิพูดอะไรถึงงานดนตรีของนักดนตรี ว่าเพราะไม่เพราะ เพราะพวกเขาไม่ได้เล่นดนตรี ?
    งั้นคนทั่วไป ก็วิจารณนักกีาต่างๆขณะดูไม่ได้ เพราะเล่นไม่เท่าเค้า
    งั้นคนทั่วไป ก็ไม่มีสิทธิพูดถึงภาพยนตร หรือออกความเห็นต่างๆ เพราะพวกเขา ก็ไม่ได้ทำภาพยนตร์หรือมีความรู้ด้านนั้นเท่า ?

อีกมากมาย เยอะแยะ

คิดก่อนพิมพ์ก็ดีครับ คุณมีสมองหรือเปล่าล่ะ ตลก จะเหยียดคนอื่น แต่ดันแสดงความโง่ของตัวเองออกมา ประจานตัวเองให้คนอื่นรู้

กาก
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    251
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    คุณก็ว่าไปนั่น ความรู้มีน้อยมีมากก็วิจารณ์กันได้ มันก็ขึ้นอยู่กับคนที่มาอ่านคำวิจารณ์ว่ามีวิจารณญานพอมั๊ย ถ้างั้นผมต้องทำเกมระดับ AAA ให้ได้ก่อนถึงจะวิจารณ์เกมต่างๆได้ใช่มั๊ย?
    รอยยิ้มคือการตกแต่งใบหน้าที่ดีที่สุดของผู้หญิง

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    เอาซะไม่กล้าเม้นเลย ผมมีความรู้แค่ปลายแถว แถมยังเป็นคนไทยซะด้วย

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    ใช่ครับขำมาก...ขำคุณนี่หละ ที่ไม่มีสมองเป็นของตัวเอง ลูกค้ามีสิทธิในการวิจารสินค้าหรือผู้ให้บริการหรือผู้จัดทำครับ
    เพิ่มเติมขำหนักมากฮ่าๆๆ ความคิดยังไม่มีดันมาสอนคนอื่น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sukamoto : 29th July 2016 เมื่อ 00:59

Tags for this Thread