ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247

ความลับและสิทธิส่วนบุคคลไม่มีสำหรับบัตรประชาชน

ก่อนหน้านี้ข้าพเจ้าเคยคิดอยากจะให้ยกเลิกบัตรประชาชน ด้วยเหตุผลที่ไม่ค่อยมีน้ำหนักเท่าไหร่นัก

แต่มาวันนี้ ข้าพเจ้าได้เสือกกับเครื่องคอมพิวเตอร์ในธนาคารนิดหน่อย เลยลองเอาบัตรประชาชนไปอ่านข้อมูลหน้าบัตรดู

ถึงกับตื่นเลยทีเดียว

ต่อไปนี้ ข้าพเจ้า ขอเปลี่ยนความเข้าใจใหม่ละ

ความจริงแล้วบัตรประชาชนของเราทุกคนคือ อุปกรณ์ละเมิดสิทธิมนุษย์ชน
    ข้อมูลปกปิดของคุณทั้งหมด อยู่ในบัตรนั้น

ร้ายกว่านั้น ข้อมูลในบัตรประชาชนของคุณยังสามารถถูกนำไปใช้ในการสวมรอย คุณสามารถที่จะถูกปลอมแปลงข้อมูลส่วนตัวไปก่ออาชญากรรมได้

และโยนความรับผิดชอบให้คุณได้ ต้มตุ๋น หลอกลวง หมิ่น ขู่ฆ่า ล่วงละเมิดต่างๆ ผู้ไม่หวังดีสามารถที่จะทำในนามของคุณได้

นี่คือสิ่งที่อันตรายที่ซ่อนอยู่ในสิ่งที่คาดไม่ถึงอย่างเช่นบัตรประชาชน

ยกเลิกบัตรประชาชน เพื่อความเป็นส่วนตัวของคุณ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eucliwood Hellscythe : 27th July 2016 เมื่อ 20:13

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    Blog Entries
    2
    เจ้าของกระทู้ไปหาหมอหรือยังครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    ----------
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eucliwood Hellscythe : 27th July 2016 เมื่อ 21:27

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    เขาด่าตรงไหน เขาแนะนำและหวังดีมากๆนะนั่น lolz

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    กฎหมายก็บอกอยู่ว่าต้องมีบัตรประชาชนไว้แสดงตัวตนว่าเป็นคนไทย บัตรประชาชนจึงมีประโยชน์ใช้ในการติดต่อราชการ ตามพระราชบัญญัติประจำตัวประชาชน พ.ศ.2526 ผมไม่รู้นะว่าคุณEucliwoodรู้จักกฎหมายหรือไม่ *แต่ไม่ว่าคุณจะรู้จักกฎหมายหรือไม่ก็ตามจะกล่าวอ้างเป็นข้อแก้ตัวว่าไม่รู้กฎหมายไม่ได้ตามพระราชกิจจานุเบกษา*

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    แต่ถ้ามองในแง่ของ วิชาการจขกท ก็พูดถูกนะครับ งัมๆ
    แต่กฎหมายก็คือกฎหมายละใช้บังคับเนอะ ใครๆก็ต้องทำตาม (สิทธิเสรีภาพที่แท้จริงนั้นไม่มีอยู่หรอกครับไม่ว่าจะประเทศไหน)