ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    817
    ได้รับคำขอบคุณ: 230

Question ใครอ่านแทบกีต้าร์เป็นมาช่วยผมหน่อยครับ[อัพรูปลงแล้วครับ]

รูป วงเล็บ (7) แปลว่าไรหรอครับ
    -5--7-

แล้ว 7 7 แปลว่ายังไงหรอครับ มันจะกลางมากกว่านี้อ่ะครับ แต่ไม่โค้ง
    \/

6----7----6 อันนี้มีเส้นโค้งอยู่บนหัวเลข 6 ตัวแรกกับตัวหลัง

ช่วยหน่อยนะครับ

ผมอัพรูปลงแล้วนะครับช่วยหน่อยครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย samekubpom : 12th October 2011 เมื่อ 23:44

รักหงส์แดงยิ่งชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 422
    Blog Entries
    1
    ไอโค้งๆที่ว่าน่าจะเป็นการใช้นิ้วจิ้มสายมั้ง รอผู้รู้ละกันผมดูไม่ค่อยเป็นส่วนมากแกะเอง ;p
    League of Legends[AofZR1]
    ADC/MID/SUP/JG

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    วงเล็บน่ะไม่ทราบ แต่ถ้าให้เดาน่าจะเป็น Ghost Note
    ถ้าเป็นเส้นโค้งคลุมระหว่างโน๊ต คิดว่าเป็น hammer on - pull off

ผมว่าบรรทัด 5 เส้นยังอ่านง่าย แถมยังครอบคลุมกว่าซะอีก

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    817
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ exodus อ่านกระทู้
    วงเล็บน่ะไม่ทราบ แต่ถ้าให้เดาน่าจะเป็น Ghost Note
    ถ้าเป็นเส้นโค้งคลุมระหว่างโน๊ต คิดว่าเป็น hammer on - pull off

ผมว่าบรรทัด 5 เส้นยังอ่านง่าย แถมยังครอบคลุมกว่าซะอีก
    ผมอ่านโน๊ตไม่เป็นอ่ะครับ งง เห็นละเวียนหัว

Idiot!!
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    ขอ tab เพลงที่คุณ ดู หน่อยครับ ผมไม่เข้าใจที่คุณอธิบาย = =
    Don't show off with a word "I'm Listen Metal genre" that such an idiot = =.....
    รณรงค์ ให้คนไทยฟังเพลงไม่เลือกแนว! Pop ยัน Metal ช่างหัวมัน มันคือศิลปะไม่ใช่เวทีมวย

กล่าวขอบคุณ
    817
    อัพรูปแล้วครับ ช่วยที

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    รูปแรกชัดเจนว่าเป็น Ghost note ครับ คือมีเสียงแทรก แต่ไม่ใช่เสียงที่ออกมาแบบตั้งใจเล่น
    รูปที่สองเป็นรูปของการใช้คันโยกครับ โยกให้เสียงมันต่ำลงและกลับมาที่โน๊ตเดิม
    ส่วนรูปสุดท้ายก็เป็น hammer on - pull off ธรรมดาๆ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    817
    ผมอยากจะถามต่ออีกหน่อยนะครับ

แบบนี้มันสไลด์ใช่มั้ยครับ แต่ผมงงคือมันสไลด์จากไหน หรือว่าเอาแค่เสียงสไลด์เฉย ๆ

Idiot!!
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    สไลด์จากตรงไหนก็ได้ครับแล้วแต่ถนัดแต่ถ้าให้แนะนำแล้วจากลำดับโน้ต ให้สไลด์มาจาก Fret 3 น่าจะดูดีสุดครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ samekubpom อ่านกระทู้
    สไลดนี่ต้องดีดด้วยใช่มั้ยครับ
    ใช่แล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sentinel12 : 13th October 2011 เมื่อ 22:49
    Don't show off with a word "I'm Listen Metal genre" that such an idiot = =.....
    รณรงค์ ให้คนไทยฟังเพลงไม่เลือกแนว! Pop ยัน Metal ช่างหัวมัน มันคือศิลปะไม่ใช่เวทีมวย

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    817
    สไลดนี่ต้องดีดด้วยใช่มั้ยครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    เอาเป็นว่า... ลองเอาคลิปนี้ไปดูนะครับ http://www.youtube.com/watch?v=7gLZHHSS_7Q
    อาจจะช่วยได้บ้างนะ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: