ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,354
    Blog Entries
    2

มั่นใจว่าคนไทยเกิน 1 ล้านเบื่อเทรนด์เกาหลี

ไปเจอลิ้งมา อะฮราฟ อยากให้เพื่อนๆ ไปเเสดงความคิดเห็นกาน เเต่ส่วนตัวป๋มว่ามันมะถุง ร้านหรอกนะฮราฟ > <

http://www.facebook.com/bored.korea?sk=wall

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

No Mercy,Holocaust
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    ความคิดของผมแล้ว ไม่เบื่ออะ เพราะ ในฐานะ ผมชอบศึกษาเรื่องของสังคมโลกอยู่ ศึกษาพวกสังคม
    ห้องผมชอบเกาหลีกว่า 100 เปอร์เซ็นเลยอะ ผู้หญิง ส่วนผุ้ชายก็มี 20 เปอร์เซ็น เอง ( 2 คนในห้อง ถ้าไม่รวมตู็ด-*-)
    ถ้า
    ชอบเกาหลี อะชอบได้ ครับ เทรนด์เขาก็ทำได้อะครับ แต่อยากให้เคารพชาติอื่น เคารพคนอื่น บ้าง เพราะที่สังเกตมาครับ พวกที่แบบว่าชอบเกาหลี จนคลั่งไคล เกาหลีโลคุ มั้งจำไม่ได้
    จะเกลียด ดาราเกาหลีอีกคน แ แล้วก็เกลียดประเทศอื่นมาก ถ้าเกลียดดาราก็ ถึงขั้น เอาน้ำกรด น้ำอะไรมาสาด ใส่ดารานักร้องอะนะ ผมบอกเลยละ ว่า ผมสงสารนักร้องเกาหลี ในเรื่องความอิสระจริงๆครับ มีแฟนก็ไม่ได้ ก็ลองไปอ่านดูครับ แฟนคลับ จะกักกั้นทุกอย่าง แล้วถ้านักร้องเกาหลี มีแฟนอะ แฟนไม่รอดแน่ๆครับ ตายมาก็มีแล้ว
    กฏเลยมีว่าห้ามมีแฟน อืม ผมเกลียดแฟนคลับพวกนี้แหละครับ เอ็งจะฆ่าเขาหรือไงฟะ ทั้งเป็นเลยนะนั่น -*- ในประเทศไทยมี ไหม มีครับ เยอะมาก มาเมืองไทยอะ โอ้ว กรี้ดแตกเลยละ ครับ - - แย่งดาราเกาหลี แบบไม่ยอมหน้าเลยอะ รักเกาหลีเกินเหตุ จนลืมประเทศไทย ลืมวัฒนธรรมอื่นๆ(แน่นอน พวกนี้เกลียดกับไต้หวัน ญี่ปุ่นมาก )

เลยคิดว่า เห้อ ลองมาสนใจ หรือลองมุมใหม่ๆ ได้ไหม
    สำหรับผม เอาเรื่องรับสิ่งใหม่ๆ เช่น
    ญี่ปุ่น พวกวาดการ์ตูน
    รัชเซีย แต่งนิยายแนวกัมตรังสี จำพวก STALKER Metro 2033
    เกาหลี การเต้น
    เยอะแยะ

เวลาที่ว่าง....เปล่า....
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 185
    ไม่รู้สิครับ ไม่มันใจ ถ้าพูดเรื่องชาติ เกาหลีก็มีมุมสองที่น่าสนใจอยู่นะ ถ้าเรื่องนักร้อง เกาหลีขี้เก็กว่ะ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

We are X [TH]
    [Club]~Metal Zone
    กล่าวขอบคุณ
    668
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    ก็แล้วแต่คนนะครับ มันมองได้หลายมุม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ไม่ได้ชอบแต่ก็ไม่ได้เกลียดนะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,568
    มันก็ขึ้นอยู่กับบุคคลนะ บางคน ชอบจริง รักจริง อันนี้ก็ไม่ว่าไร

บางคน ไม่รู้ไม่ชี้ คนอื่นชอบตูก็ชอบ ตามกระแส อันนี้...

ส่วนผมก็ เฉยๆ ไม่ได้ไปชอบ ไม่ได้ไปเกลียด อาชีพพวกเขา

แต่ว่า ผมสงสัยว่าทำไม บางคนถึงกลับชอบมากๆ คลั่งไคลไปเลย

ทั้งเสื้อผ้า หน้า ผม จนลืมไปว่า เมืองไทยมันร้อนน่ะ

ทั้งๆที่เกาหลีไม่ได้ ชอบประเทศไทยอะไรนักหนา

คนไทยมอง ต่างด้าวยังไง เขาก็มองเราอย่างนั้นแหละ
    LOVE THE WAY YOU LIE!!

123456
    กล่าวขอบคุณ
    900
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    จะชอบอะไรก็ชอบไป ขอแค่อย่าไปกระทบถึงคนอืนก็ำพอ

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    ผมคิดว่าถ้าเกิดเด็กคนนั้นคือคนที่จะทำเงินได้มากกว่า 720 ล้านล่ะมันจะไม่แย่ยิ่งกว่าเหรอถ้าเด็กอาจเป็นผู้เขย่าประวัติศาสตร์ หรืออาจเป็นผู้เปลี่ยนแปลงโลก(เว่อร์)

กล่าวขอบคุณ
    314
    ได้รับคำขอบคุณ: 528
    ค่อนข้างเบื่อละครับ(ยังชอบสาวหน้าพลาสติกอยู่ ไอ้ที่ไม่พลาสติกก็เฉยๆ)

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ menoskun อ่านกระทู้
    ไปเจอลิ้งมา อะฮราฟ อยากให้เพื่อนๆ ไปเเสดงความคิดเห็นกาน เเต่ส่วนตัวป๋มว่ามันมะถุง ร้านหรอกนะฮราฟ > <
    http://www.facebook.com/bored.korea?sk=wall
    ปล..ปั้มเนียน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MiDzTy : 13th July 2011 เมื่อ 23:23

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    เบื่อเพลง เบื่ออาหาร เบื่อการแต่งตัว แต่ไม่เบื่อนางแบบสาวเกาหลี

Wanderer
    กล่าวขอบคุณ
    3,481
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,371
    กระทืบ Like ล้านครั้งและ Thank + 1000000000000

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ถ้าถามผมนะครับ เฉยกับมันมาก ไม่ได้ชอบไม่ได้เบื่อ ไม่ได้อะไรทั้งนั้น มองว่า เกาหลีก็ส่วนเกาหลีอะน่ะ ไทยก็ส่วนไทย

แล้วแต่จะชอบแนวไหน แต่สำหรับผมผมชอบไทย และก็รักบ้านตัวเองมากครับ

ป่วนบอร์ด รุ่นที่ 2 ,,P1
    กล่าวขอบคุณ
    1,227
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,413
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jdjjingle อ่านกระทู้
    เบื่อเพลง เบื่ออาหาร เบื่อการแต่งตัว แต่ไม่เบื่อนางแบบสาวเกาหลี

พูดได้ดีมากครับ
    One Piece !!

กล่าวขอบคุณ
    265
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ไม่เบื่อ แต่เกลียด

WING41 Airforce Base
    กล่าวขอบคุณ
    612
    ได้รับคำขอบคุณ: 742
    มันเป็นกระแสครับ อีกไม่นานเดี๋ยวก็เปลี่ยนไปตามประเทศอื่นต่อๆไป ผมว่าไอ่พวกที่ตั้งเพจแบบนี้ไม่ค่อยสร้างสรรค์เท่าไหร่นะ
    เกิดว่าวันนึงคนเกาหลีมาตั้ง มั่นใจว่าคนเกาหลีเบื่อเทรนด์ไทย เราคนไทยก็รู้สึกไม่ชอบหรอกคับ
    แต่ละประเทศย่อมอยากให้คนยอมรับวัฒนธรรมตัวเอง เรายังอยากให้เค้าชอบประเทศเราเลย

กล่าวขอบคุณ
    4,120
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ไม่ชอบเพลง แต่ ชอบ สาวเขาอะ

เวลาช่างยาวนาน.......
    กล่าวขอบคุณ
    324
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    ชอบวัฒนธรรมของเกาหลี แต่ไม่ชอบพวกนักร้องเกาหลี ขึ้เก๊ก***หาย

กล่าวขอบคุณ
    496
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ผมว่าก็ไม่ได้ไม่ดีนะเกาหลี แต่ที่ไม่ดีมันที่แฟนคลับมากกว่า - -*
    มันชอบมากเกินไปจนคลั่งเลยทีดียว
    ผู้ชายหลั่นล้า

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 217
    เบืิ่อพวกที่ตามเทรนเกาหลีโดยไม่ดูสภาพตัวเองมากกว่า

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    โดยส่วนตัวไม่ชอบภาษาเกาหลี และเกาหลี โบราณ ไม่รู้นะ ผมฟังดูรำคาญๆ มันไม่มีเสน่ห์น่ะครับ

อันนี้สำหรับผมนะ

ニャル子さん (」・ω・)」うー!(/・ω・)/に
    Tachibana kanade Home
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,130
    งั้นๆ อะ ครับผม