ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741

Bethesda ไม่สนทำหนังจากเกม …แต่ถ้าเป็น Peter Jackson ขอคิดดูอีกที

Bethesda ไม่สนทำหนังจากเกม …แต่ถ้าเป็น Peter Jackson ขอคิดดูอีกที

เราได้เห็นกระแสหนังจากเกมมามากมายในช่วงไม่กี่ปีที่ผ่านมา ทั้งที่ออกฉายแล้วและยังไม่ได้ฉาย หนึ่งในค่ายเกมที่มีฐานแฟนเกมแน่น Bethesda ซึ่งเกมในค่ายมีทั้ง The Elder Scrolls และ Fallout

หากรักสองเกมนี้คงมีหลายคนที่อยากเห็นมันกลายเป็นภาพยนตร์ออกสู่สายตาเกมเมอร์บ้างล่ะ

เรื่องจริงตอนนี้คือทาง Bethesda ไม่มีความสนใจดังกล่าว จากการให้สัมภาษณ์ของ Pete Hines ดังนี้ครับ

“เราถูกถามตลอดเวลา แต่พูดสั้นๆเลยคือ เราทำเกม”

“และการสนทนานี้มันมักตกไปเสมอเมื่อ เรากำลังจะให้คนอื่นทำการตีความเกมของเรา อะไรคือ Fallout หรืออะไรคือ Elder Scrolls หรือ Dishonored คืออะไร? หรือเราจะหยุดมันและปล่อยให้ทีมพัฒนา

ของเราเป็นคนที่สามารถพูดได้เพียงคนเดียว ‘นี่คือสิ่งที่ Fallout เป็น หรือ Elder Scrolls หรือ Wolfenstein หรืออะไรก็แล้วแต่?’ ดังนั้นเราต้องการให้ทีมพัฒนาเลือกว่าแฟรนไชรส์ของเราเกี่ยวกับอะไร

และไม่ใช่ผู้กำกับภาพยนตร์หรือโปรดิวเซอร์หรือสตูดิโอ”

นอกจากนั้น Hines ยังได้เพิ่มเติมด้วยว่ากรณีสตูดิโอภาพยนตร์รับปากว่าจะให้สิทธิ์เจ้าของลิขสิทธิ์สามารถควบคุมสคริปต์ได้เต็มที่ ซึ่งนั่นมันไม่เป็นเรื่องจริงเลย “เอาล่ะ ผมไม่ทราบว่าใครเคยควบคุมภาพยนตร์จากเกมจริงๆ”

“ถ้าคุณเคย แล้วทำไมไม่ทำภาพยนตร์เสียเองเลยล่ะ? แน่นอนว่าสตูดิโอภาพยนตร์และคนเขียนบทและผู้กำกับพวกเขาต่างมีคำที่จะพูดเป็นพัน พวกเขามีมุมมองของพวกเขาเอง”

แต่ถ้าเป็น Peter Jackson ที่เคยมีผลงานอย่าง Lords of the Rings และ The Hobbit ล่ะ? ตรงนี้ Hines ให้ความเห็นว่า “ผมคิดว่าหาก Peter Jackson โผล่มาที่ออฟฟิศของ Todd Howard’ และพูดว่า

‘ผมต้องการทำ Elder Scrolls’, เอาล่ะ นั่นเป็นจะเป็นการสนทนาที่ซีเรียสเล็กน้อยที่คุณจะต้องฟัง” Hines กล่าว

Hines ยังเสริมอีกด้วยว่าบอร์ดบริหารของ Bethesda มีหลายต่อหลายคนที่เคยมีประสบการณ์มากมายใน Hollywood อย่างเช่น Jerry Bruckheimer, Leslie Moonves และ Harry Sloan หมายความว่าพวกเขา

จะทราบว่าเมื่อไหร่พวกเขาควรจะทำภาพยนตร์หรือทีวีโชว์ครับ

CREDIT BY JUROPY

ปล.ซ้ำหรือผิดหมวดขออภัยครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang ] -
    ตรงนี้เพราะรักเธอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,004
    ได้รับคำขอบคุณ: 263
    เป็นนัยๆว่า Bethesda อยากให้ Peter Jackson มากำกับหนังจากเกมในเครือตัวเองสินะ
    Intel Core i7-3770K 4.0 GHz | GIGABYTE Z77x-D3H | XSPC Raystorm Pro | MSI GTX 980Ti Gaming 6G | Corsair Vengeance 16GB(8x2) DDR3 | Corsair VS650

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    ผมว่าไม่ทำนะดีแล้วเพราะดูจากเกมส์ที่บอกมามันทำเป็นหนังยากนะ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    Elder scroll ไม่แน่เพราะมันค่อยข้างคล้าย ซีรี่เดอ Lord ออฟลิง มากกๆ
    อ่านหา.... หรอ จุฟๆ

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ทำได้หมดแหละครับไม่ว่าจะเกมส์ใหน..เพราะหนังจากเกมส์ส่วนใหญ่ไม่อิงเนื้อหาจากเกมส์เอาแค่ชื่อเกมส์ก็พอส่วนเนื้อเรื่องก็สร้างใหม่...

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    ถ้าทำแบบไม่อิงกับตัวเกมส์ผมว่าอย่าทำให้แฟนเกมส์ด่าเลยเพราะเห็นหลายเรื่องแล้วที่ทำแบบนี้สุดท้ายก็แบบที่เห็นกันอีกอย่างทางค่ายคงไม่ยอมให้เป็นแบบนั้นแน่นอนผมว่าทำเป็นซีรีส์น่าจะดีนะหนังมันสั้นไป

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    จริงๆอย่างSkyrim มันทำได้อยู่นะเป็นไตรภาค เพราะเนื้อเรื่องหลักมันมี3องค์พอดี ไม่ก็Falloutภาคชอนกูอยู่ไหนก็น่าสนุก

ชอบโพสต์ไว้แล้วก็จากไป
    กล่าวขอบคุณ
    514
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    ผู้กำกับ กับคนเขียนบท ชอบตีความหนังใหม่เสมอ ต้องมีสตูดิโอทำหนังเป็นของตัวเองเท่านั้น ถึงจะได้หนังที่ออกมาดั่งใจนึกอ้างอิงหรือเป็นส่วนหนึ่งของเกมส์

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    แฟนตาซีแนวเดอะลอร์ดเลย
    CPU Core i5 4440/Ram 8GB.DDR3 1600 G.SKILL/PWC R9 280 /HDD 1.0 TB. /PSU CORSAIR VS650

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sonk811 อ่านกระทู้
    ทำได้หมดแหละครับไม่ว่าจะเกมส์ใหน..เพราะหนังจากเกมส์ส่วนใหญ่ไม่อิงเนื้อหาจากเกมส์เอาแค่ชื่อเกมส์ก็พอส่วนเนื้อเรื่องก็สร้างใหม่...
    เพราะแบบนี้รึเปล่า เจ้าของเกมเขาถึงไม่ยอมให้สร้าง อย่างที่เขาบอกต้นๆว่า Fallout คืออะไร The Ellder Scroll คืออะไร ผมตีความได้แบบนี้

.:: Dream Theater ::.
    Somewhere On The Earth
    กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    ถ้าเป็น Skyrim นี่ร้องว้าวเลยยยย ชอบมาก
    ...

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    คงจะแบบถ้าเจอผู้กำกับถูกใจอาจจะคุยกันได้

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    elder scrolls เนื้อเรื่องให้ตีเยอะมาก ไม่ว่าจะเนื้อเรื่องของ Nerevarine หรือจะะเป็น Tiber Septim ก่อนที่จะกลายไปเป็นเทพ Talos

กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 272
    คงจะ เรียบเรียงตัวละคร เนื้อเรื่อง ความเป็นมาตัวละครของแต่ละเผ่า รับรองว่า ยาวและนานอย่างแน่นอนถ้าทำเป็นหนังนะครับ อวยอยู่เหมือนกันนนนนนนนนนนนน ส่วนตัวชอบ ภาค โดววาคิน โดววาคิน เห็นแล้วอิน โหลด SKYRIM แปป และรออีกหน่อยก็ภาคล่าสุด ภาพสวยๆหน่อยอะ ไปก่อนนะ