ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 928

No Man’s Sky มีสิ่งมีชีวิตถูกค้นพบกว่า 10 ล้านชนิด หลังเปิดเล่นเพียง 1 วัน

No Man’s Sky มีสิ่งมีชีวิตถูกค้นพบกว่า 10 ล้านชนิด หลังเปิดเล่นเพียง 1 วัน

No Man’s Sky มีเป้าหมายให้ผู้เล่นเดินทางค้นหาดาวดวงใหม่ สิ่งมีชีวิตชิดใหม่ และตั้งชื่อให้กับมัน ซึ่งถ้าถามว่าสิ่งมีชีวิตที่ผู้เล่นจะได้พบมีหลากหลายแค่ไหน อาจตอบได้จากสถิติการเล่นเกมวันแรกที่ผู้กำกับเกม ฌอน เมอร์เรย์ ได้เปิดเผยมาเมื่อวันก่อนครับ

เมอร์เรย์บอกผ่านทวิตเตอร์ว่าใน 1 ชั่วโมงแรกของการปล่อยเกมบน PS4 มีสิ่งมีชีวิตถูกค้นพบกว่า 1 ล้านชนิด และ 10 ล้านชนิดภายในหนึ่งวัน

“ในชั่วข้ามคืน มีสิ่งมีชีวิตกว่า 10 ล้านชนิดถูกค้นพบในเกม No Man’s Sky นั่นเยอะกว่าที่เราค้นพบบนโลกซะอีก บ้าไปแล้ว!!!”

ก่อนหน้านี้มีผู้เล่นสองพบว่าพวกเขาไม่สามารถมองเห็นกันและกันได้ แม้ว่าจะอยู่ในดาวเดียวกันและสถานที่เดียวกัน ซึ่งดูเหมือนจะเป็นปัญหาของเซิฟเวอร์ที่พวกเขากำลังแก้ไขอยู่ครับ ตามที่เมอร์เรย์บอกว่า “เราอยากบอกว่าผู้เล่นทุกคนอยู่ในจักรวาลเดียวกันแน่นอน เราได้ทำการเพิ่มฟีเจอร์โหมดออนไลน์ และ easter eggs เพื่อสร้างช่วงเวลาเจ๋งๆ เราหวังว่าคุณจะได้เห็นมัน แต่ตอนนี้มีผู้เล่นมากเกินไป มากกว่าที่เราคาดการณ์ไว้มาก”

เกมเวอร์ชั่น PS4 วางจำหน่ายแล้ว ส่วน PC วันที่ 13 สิงหาคมนี้

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GuyIIII : 11th August 2016 เมื่อ 20:36

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ทำไมเกมนี้มันดูเว่อร์ๆไงไม่รู้แฮะ มีไอเท็มที่ต่างกันเป็นล้านๆๆรายการเลย = =' เป็นล้านๆนับกันไหวด้วยหรอ

สงสัยเกมคงมีความจุเยอะเว่อร์ด้วยเหมือนกัน แต่ที่แน่ๆผมเล่นแน่นอน ชอบอะไรเว่อร์ๆอยู่แล้ว
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    ทำไมเกมนี้มันดูเว่อร์ๆไงไม่รู้แฮะ มีไอเท็มที่ต่างกันเป็นล้านๆๆรายการเลย = =' เป็นล้านๆนับกันไหวด้วยหรอ

สงสัยเกมคงมีความจุเยอะเว่อร์ด้วยเหมือนกัน แต่ที่แน่ๆผมเล่นแน่นอน ชอบอะไรเว่อร์ๆอยู่แล้ว
    555 ไปจับโปเกมอนต่างดาวกันครับ!!

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้

ตัวเกมบน PC ใช้พื้นที่ 10GB ครับ...น้อยมากกกก
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cpt.noppakit อ่านกระทู้
    ตัวเกมบน PC ใช้พื้นที่ 10GB ครับ...น้อยมากกกก
    หืมมม 10GB น้อยมากๆเลยครับ ถ้าเทียบกับ Content ภายในเกม

กล่าวขอบคุณ
    1
    มันเป็นระบบ generate random แบบ เมพๆละมั้ง ต้องเข้าไปเล่นเองดูว่ามันซ้ำเยอะไหม

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    ระบบของตัวเกมคือ Generate สัตว์ ต้นไม้ดาวครับ โดยจะมีการสร้างส่วนต่างๆไว้ก่อนแล้วนำมาประกอบกันแบบ สุ่มซึ่งทำให้ผลลัพท์มีเยอะมาก แล้วค่อยปรับอื่นๆเช่น ขนาด สี พฤติกรรม ผลลัพยิ่งเยอะเข้าไปใหญ่

ดาวก็กรณีเดียวกันครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 740
    สงสัยว่าตัวเกมส์มันเป็นแบบสุ่มวัตถุต่างๆ บนดาว 1 ดวง สมมุติว่ามีดาวดวงหนึ่งมีคนค้นพบแล้วตั้งชื่อแล้ว แล้วบังเอิญมีอีกคนนึงไปเจอดาวดวงเดียวกัน ดาวดวงนั้นมันจะเหมือนเดิม เหมือนที่คนแรกเจอหรือมันสุ่มใหม่แต่ชื่อเป็นแบบคนแรกที่เจอไปแล้ว
    ถ้าสมมุติว่ามันเหมือนเดิมเหมือนที่คนแรกเจอ ถ้าเกิดว่าค้นพบสัก 10 ล้านดวง ระบบมันก็ต้องบันทึกลักษณะดาวไว้ทุกดวงหรือเปล่า
    1,048,576,000 = 1Gb / 524,288,000 = 500Mb / 471,859,200 = 450Mb / 209,715,200 = 200Mb

กล่าวขอบคุณ
    1
    มันเหมือน save เกมนั่นแหละ ผู้เล่นคนนึงกระทำกับดาวนึง มันก็บันทึกเป็นตัวเลข id3256ase21 เก็บไว้ที่เซิฟ
    พอคนอื่นวิ่งไปเจอ ก็เหมือนวิ่งไปเจอตัวเลขเฉยๆ แล้วมันก็ Generate ออกมาจากตัวเกมในคอมของคุณเอง เป็นโมเดลดาวต่างๆ

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    มันก็generateไปเรื่อย พูดให้มันเว่อไปคนไม่รู้ก็ตื่นเต้นกันไป

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    No Man’s BUY!!

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ estelle18 อ่านกระทู้
    มันเหมือน save เกมนั่นแหละ ผู้เล่นคนนึงกระทำกับดาวนึง มันก็บันทึกเป็นตัวเลข id3256ase21 เก็บไว้ที่เซิฟ
    พอคนอื่นวิ่งไปเจอ ก็เหมือนวิ่งไปเจอตัวเลขเฉยๆ แล้วมันก็ Generate ออกมาจากตัวเกมในคอมของคุณเอง เป็นโมเดลดาวต่างๆ
    อันนี้น่าจะตรงสุดละ