ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

GENIUS
    กล่าวขอบคุณ
    1,045
    ได้รับคำขอบคุณ: 790

ช่วยแนะนำชุดน้ำปิดหน่อยครับ

ตอนแรกคิดว่าซิงค์เดิมๆของ INTEL จะควบคุมความร้อนอยุ่ไม่สูงมากเวลาเล่นเกม Open world แต่มันเอาไม่อยู่ครับเล่น arma 3 อุณหภูมิเกือบ 80 เล่น GTA 5 เล่นไม่ถึงสิบนาทีล่อไป 80 แล้วครับ
    ผมไม่เคยใช้ชุดน้ำมาก่อนเลยนะครับทั้งปิดและเปิดใช้ CPU Cooling เดิมๆของ Intel มาตลอด พักหลังๆมาเริ่มไม่ไหวเล่น GTA 5 อุณหภูมิพุ่ง 80 ต้องเปลี่ยนไปใช้ชุดน้ำแบบปิดสักทีเผื่อจะเย็นขึ้นสักหน่อย
    ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าเอาตัวไหนดี มีให้เลือกเยอะแยะไปหมด งบมีประมาณ 5,500 บาทแบรนในใจอยากได้ของ corsair เห็นรูปทรงน่าตาสวยดีแต่ไม่รู้ว่ามันจะทนหรือเย็นกว่าตัวอื่นมากไหม
    แต่ก็มี corsair หลายรุ่นเลยทั้งตัวปั้ม 280 และ 240 ซึ่งตอนนี้ผมใช้ ไม่รู้ว่าต้องใส่ปั้มแบบไหนดี หรือผมควรไปดูแบรนอื่นที่ไม่ใช่ Corsair ดีครับ แต่แอบติดในดีไซน์ของ corsair สวยมากๆ
    ปล.ส่วนใหญ่เน้นเล่นเกมหนักๆนะครับเช่น GTA 5 เป็นต้น แล้วก็ overclock core i7 4790k ไปสัก 4.3-4.4
    เคสที่ใช้เป็น CM 690 II Advance
    ปล2.ถ้า overclock cpu ไปสักนิดให้มันไม่คอขวดความร้อนจะพุ่งสูงกว่าเดิมมากไหมครับ ชุดน้ำระดับดีๆไปเลยเอาอยู่หรือเปล่าพอดีไม่เคยใช้เลย
    ส่วนอาการคอขวดตอนแรกก็ไม่คิดว่าจะขวดนะครับจากสเป็ค แต่ลองเล่น rainbow six เป็นแบบในภาพ

ส่วนอันนี้สเปคนะครับเป็นเจอ FullHD 144hz/Gsync

I7 4790K, GTX 1080 Extreme! Edition, Vengeance 16GB 1600, MSI Z97A Gaming 7

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 103

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    อยากลองน้ำบ้างเหมือนกัน แต่ไม่รู้จะเริ่มยังไง เข้ามาเก็บข้อมูลครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,525
    ได้รับคำขอบคุณ: 604
    เล่นน้ำเปิดไำปเลยน่าจะดีกว่านะครับ
    FX8350 Corsair H100I GTX 670 OC SLI Crosshair v fomula-z Corsair Vg 16Gb Bus1600 HDD 2.1TB Corsair Ax 850 80 Plus Gold

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    Cooler Master Nepton 280M เอาตัวนี้ไปเลยครับเย็นสบาย พัดลมใหญ่สบายๆ แต่ต้องดู Case ด้วยนะครับติดตั้งพัดลมรุ่นนี้ได้เปล่าไม่งั้นมีงานหยาบเลยนะครับซื้อมา

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    เอาเงินซื้อชุดน้ำ ไปอับแรมก่อน ให้มันได้ 32G หรือ ติด SSD ก่อน ชุดน้ำมันสวย แต่ตอมไม่ได้แรงขึ้น 555

ส่องอย่างเดียว ^^
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,132
    nzxt kraken x61 เลครับผม แล้วส่ง CPU ไปผ่ากระดองด้วย อิอิ เย็นลงไปอีกเยอะ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ผมว่าถ้ามีนะเฟี้ยวเลย