ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 928

Resident Evil 7 เผยข้อมูลเนื้อเรื่อง ตัวเอก อาวุธ และรายละเอียดชวนสยอง

Resident Evil 7 เผยข้อมูลเนื้อเรื่อง ตัวเอก อาวุธ และรายละเอียดชวนสยอง

ข้อมูลของเกม Resident Evil 7 ในครั้งนี้ ทาง Capcom ไม่ได้ออกมาบอกเองครับ แต่คณะกรรมการจัดเรตสื่อซอฟต์แวร์บันเทิงหรือ ESRB ของอเมริกาเหนือได้ลงข้อมูลของเกมเอาไว้ โดยบอกว่าผู้เล่นจะได้รับบทเป็น อีธาน ชายที่ออกตามหาภรรยาในคฤหาสน์ที่ถูกทิ้งร้างหลังหนึ่ง

ESRB บอกว่า ผู้เล่นจะได้ใช้ปืนพก ปืนลูกซอง เครื่องพ่นไฟ ระเบิด และเลื่อยในการฆ่าสิ่งมีชีวิตกลายพันธุ์ บางฉากบางตอนของเกมจะเต็มไปด้วยเลือดและความรุนแรง ทั้งการตัดแขนของตัวละครด้วยเลื่อย ขาของชายคนหนึ่งที่หลุดออกจากเข่าด้วยพลั่ว ตัวละครถูกพลั่วเจาะแสกหน้า รวมถึงมีศพที่ขาดวิ่น อวัยวะ และเครื่องในในบางพื้นที่ของเกม

นอกจากนี้เกมยังมาพร้อมกับการยิงปืนที่สมจริง เสียงกรีดร้องของความเจ็บปวด และเอ็ฟเฟ็คเลือดสาดแบบเกินจริง อีกด้วยครับ

ถึงแม้จะไม่มีภาพให้เห็น อย่างน้อยก็คงพอทำให้นึกออกได้บ้างว่าเกมยังคงมีระบบต่อสู้ที่ดุเดือดเลือดพล่านอยู่พอสมควร ไม่ใช่เป็นเกมที่ต้องหนีหาที่ซ่อนเพียงอย่างเดียวครับ หวังว่าจะมีการปล่อยตัวอย่างใหม่ออกมาให้เห็นฉากโหดๆ ที่ว่าในเร็วๆ นี้

เกมวางจำหน่าย 24 มกราคมนี้บน PS4 (รองรับ PlayStation VR), Xbox One และ PC

Credit By
    http://4gamerth.com/resident-evil-7s...onist-weapons/

Top 5 Best Game Trailer From Gamescom 2016

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 26 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    เหมือนจะไม่สนุก มันกลายเป็นอีกเกมไปแทน ความรู้สึกเดิม ๆ คงไม่ค่อยมี แต่ก็รอดูตอนเกมออกอีกที

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    ก็รอดูกันต่อไปครับว่าเกมส์ Resident Outlast7 นี้จะเป็นเกมส์ การ์ตูนสยองขวัญ หรือ หนังสยองขวัญกันแน่
    ถ้ามาเป็นหนังสยองขวัญนี้ marvel vs capcom DLCหรือภาคหลังๆ และเกมส์รวมดาราทั้งหลายของ Capcom นี้ไม่ต้องหวังเลยว่าจะมีตัวละครจาก RE7 ไปโผล่

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    แต่ผมกลับชอบ Resident Evil 7 แบบนี้นะ อาจเป็นเพราะชอบแนวนี้อยู่แล้ว แบบหลอนๆ โหดๆ บรรยากาศกดดัน แบบเนี้ย ชอบ

และยิ่งมันรองรับ VR ด้วย ยิ่งสมจริง สร้างความหลอนเข้าไปอีกเหมือนอยู่ในเหตุการณ์จริง

ตอนนี้ผมจะไม่ซื้ออะไร เก็บเงินรอซื้อ VR อย่างเดียวเลย
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    เปลี่ยนชื่อเกมไปซะก็จบ ผมเชื่อว่าแฟนเกมbio ที่รอเล่นส่วนใหญ่ก็แค่อยากรู้ว่าเนื้อเรื่องมันจะจบแบบไหน ก็เท่านั้น เปลี่ยนเกมเพล มันจะไปช่วยอะไร

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    เกมยังไม่ออกอย่ารู้มากอย่ารู้ดีอย่าเพิ่งไปตัดสินเกมมันเลยครับบางคนออกตัวซะแรงถ้าเกมออกมาดีเดี๋ยวหน้าจะแหกเอาถ้าเกมไม่ดีก็ค่อยว่ากันอีกที สำหรับผมถ้าหลอนแบบนี้ผมขอไม่เล่นครับถึงจะเป็นโคตรติ่ง Resident Evil ก็เถอะเพราะเกมแนวนี้มุมมองแบบนี้ผมเล่น Outlast จบผมก็ไม่เล่นอีกเลยกลัวขี้แตกครับ
    ขยะและสิ่งของที่เสียไปสามารถนำมา "Recycle" ได้ แต่เวลาที่เสียไปไม่สามารถนำมา "Recycle" ได้

กล่าวขอบคุณ
    237
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    เอาวะจากที่ว่าไปเยอะ ขอลองสักตั้ง อาจจะมันส์ก็ได้

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ผมว่า ก็ O น่ะ ยังเกมส์เขาเล่นมาทุกภาคก็สนุก

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    เป็น แคปหมู นี้ทำตัวยากจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 740
    ถ้ารองรับ VR นี่ผมต้องอัพคอมประมาณ 2 แสนนี่จะเล่นได้เปล่าหว่า สเปคขั้นต่ำ VR เห็นบอกกันว่าต้อง 1080 ปรับภาพได้กลางๆ
    ถ้าภาพแบบนี้สงสัยต้อง 4 ตัว ยังไม่รวมแว่น VR อีกนะหลายหมื่น ลาก่อย อย่างว่าเกมมันขายคอนโซลไม่ต้องห่วงเรื่องสเปค ซื้อแว่นอย่างเดียว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย poweruser : 29th August 2016 เมื่อ 22:59
    1,048,576,000 = 1Gb / 524,288,000 = 500Mb / 471,859,200 = 450Mb / 209,715,200 = 200Mb

กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    คนมันอคติ ก็อคติอยู่วันยังค่ำ เกมยังไม่ทันจะออกเลย ยังไม่ได้ลองเล่นเลย
    เห็นด่ากันจัง ไม่น่าเล่นมั้งละ ไม่เหมือนเดิมมั้งละ กะให้ซ้ำซากจำเจอยู่กับที่หรือไง

ซอมบี้นี่คือต้องเดินช้าตลอดชาติหรือต้องวิ่งเร็วป่าราบไปตลอดงั้นเรอะ
    ไม่ต้องอ้างแฟนๆไบโอส่วนใหญ่หรอก ผมคนนึงที่พร้อมจะเล่นและลองดู แค่นั้น จบ!

ปล. ผมเล่นทุกภาคนะ และชอบทุกภาคด้วย เดี๋ยวมีคนมาดราม่า เคยเล่นหรือเปล่า ไม่เคยเล่นไม่ต้องพูดอะไรทำนองนี้อีก เหอะๆ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    silent hill 7

- [ The Gang ] -
    ตรงนี้เพราะรักเธอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,004
    ได้รับคำขอบคุณ: 263
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poweruser อ่านกระทู้
    ถ้ารองรับ VR นี่ผมต้องอัพคอมประมาณ 2 แสนนี่จะเล่นได้เปล่าหว่า สเปคขั้นต่ำ VR เห็นบอกกันว่าต้อง 1080 ปรับภาพได้กลางๆ
    ถ้าภาพแบบนี้สงสัยต้อง 4 ตัว ยังไม่รวมแว่น VR อีกนะหลายหมื่น ลาก่อย อย่างว่าเกมมันขายคอนโซลไม่ต้องห่วงเรื่องสเปค ซื้อแว่นอย่างเดียว
    VR spec ที่ต้องการอย่างเป็นทางการคือ i5 gen6 (gen5 ลงมาไม่แน่ใจ) หรือ i7 ขึ้นไป + gtx 970 รุ้สึกว่าจะอยู่ในระดับ "เล่นลื่น" เลยนะ

เช็คได้จากโปรแกรมนี้ http://store.steampowered.com/app/323910/

ของผมก็ลองดูแล้ว ลื่นไหลดีมาก ไม่มีปัญหานะ ผมว่าไม่ถึงระดับแสนหรอก แค่สเปคอย่าต่ำกว่าที่แนะนำก็พอ
    Intel Core i7-3770K 4.0 GHz | GIGABYTE Z77x-D3H | XSPC Raystorm Pro | MSI GTX 980Ti Gaming 6G | Corsair Vengeance 16GB(8x2) DDR3 | Corsair VS650

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ตอนนี้อยากรู้เนื้อเรื่องมากกว่าจะมาในแนวไหน แต่นี่แหละมันคือ "ชุมทาง ปีศาจ" ตามชื่อเกมส์จริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    2,525
    ได้รับคำขอบคุณ: 604
    ให้ได้ลองเล่นตัวเกมก่อนแล้วค่อยวิจาร์ณครับ ไม่ใช่สักแต่จะวิจาร์ณพอไม่ตรงตามความต้องการก็ด่าเอาๆครับ
    FX8350 Corsair H100I GTX 670 OC SLI Crosshair v fomula-z Corsair Vg 16Gb Bus1600 HDD 2.1TB Corsair Ax 850 80 Plus Gold