ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    278
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    จอย xbox ใช้ aweken ยังไงอะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zKimiChiz อ่านกระทู้
    จอย xbox ใช้ aweken ยังไงอะครับ
    กดก้านทางขวาเมื่อเกจเต็มครับ ซุปเปร์ไซย่าชัดๆๆ วิ่งซัดตูมๆเลยครับ 555

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    has stopped working มีหลายสาเหตุครับ อาจลองแก้โดยเบื้องต้นก่อนได้ อาทิเช่น ปิดตัวสแกนไวรัสก่อน[โหลด]แล้วก่อน[ลง]ทุกครั้งกันไม่ให้โปรแกรมมันลบไฟล์เกมส์ของเรา Window defender ควรปิดด้วยน่ะ สำหรับคนที่ใช่ Win 7 หรือ Win 8 เพราะผมเคยแล้วมันลบไฟล์เกมผมดื้อๆเลยตัวนี้ หรืออาจจะลอง update driver Graphic card ให้เป็นเวอร์ชั่นล่าสุดครับ [วิธีมีให้ดูเยอะแยะในเกิ้ล] ส่วนใหญ่ปัญหาหลักๆจะอยู่ที่ Window ที่เราใช้ไม่สมบูรณ์หรือโดนไวรัสเล่นงาน ผมเคยเล่น BF4 [แท้] แล้วก็ประสบปัญหา has stoping working เหมือนกันครับ ผมเลยลองล้างเครื่องเอง เป็น win 8.1 64 bits แล้วกลับมาเล่นไหมปรากฏว่า ไม่หลุดเลยครับ. -- ยังไงก็ลองนำวิธีนี้ไปประยุกต์ดูครับสู้ๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    has stopped working
    คือถ้าผมมีเกมเดียวในเครื่องก็คงคิดว่าเป็นที่วินโดวไม่สมบูรณ์หรือลงโปรแกรมจำเป็นไม่ครบ
    แต่นี้ในเครื่องก็ผ่านมีเกมมาหลายๆ เกม ประมาณ 2 ปี ลงเล่นได้ไม่มีปัญหาตั้งแต่เกมแรก จนมาเจอ ONE PIECE BURNING BLOOD นี้แระ
    เกมล่าสุดที่เล่นไปคือ Attack on Titan ก็เล่นได้ไม่เจอปัญหาอะไร ออกไล่เลี่ยกับเกม ONE PIECE BURNING BLOOD ต้องให้อัพเดทกาดจอรึ?
    เอ้า!อัพก็อัพ เป็นเวอร์ชั่นล่าสุดล้ะ ผลปรากฏว่าเหมือนเดิม has stopped working....
    มันก็คงเหลือแต่ลงวินโดวใหม่ที่น่าจะแก้ได้ แต่อยากรู้ก่อนหน้านี้ทำไมเกมอื่นถึงไม่เจอปัญหา

เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107,581
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ burapa อ่านกระทู้
    has stopped working
    คือถ้าผมมีเกมเดียวในเครื่องก็คงคิดว่าเป็นที่วินโดวไม่สมบูรณ์หรือลงโปรแกรมจำเป็นไม่ครบ
    แต่นี้ในเครื่องก็ผ่านมีเกมมาหลายๆ เกม ประมาณ 2 ปี ลงเล่นได้ไม่มีปัญหาตั้งแต่เกมแรก จนมาเจอ ONE PIECE BURNING BLOOD นี้แระ
    เกมล่าสุดที่เล่นไปคือ Attack on Titan ก็เล่นได้ไม่เจอปัญหาอะไร ออกไล่เลี่ยกับเกม ONE PIECE BURNING BLOOD ต้องให้อัพเดทกาดจอรึ?
    เอ้า!อัพก็อัพ เป็นเวอร์ชั่นล่าสุดล้ะ ผลปรากฏว่าเหมือนเดิม has stopped working....
    มันก็คงเหลือแต่ลงวินโดวใหม่ที่น่าจะแก้ได้ แต่อยากรู้ก่อนหน้านี้ทำไมเกมอื่นถึงไม่เจอปัญหา
    has stopped working เป็นปัญหาพันแปดสาเหตุครับ เป็นได้หลายกรณีตั้งแต่อาจเป็นที่อะไรบางอย่างในวินโดร์เรา หรือแม้แต่ฮาร์ดแวร์บางตัวอาจเกิดไม่เข้ากันกับเกม
    ซึ่งก็ต่อเนื่องไปถึงอาจเพราะตัวเกมเองนั่นแหละด้วยที่ทำให้มีปัญหา หรืออาจต้องคอยการอัพเดทเพิ่มซึ่งอาจแก้ปัญหาบางอย่างเกี่ยวกับความไม่เข้ากันได้นี้ภายหลัง
    แต่ก็ระวังด้วย บางเกมมันใช้โปรแกรมสำคัญๆเหมือนๆกันในการเล่นเราก็เลยคิดว่าลงครบแล้วเกมอื่นๆเล่นได้ แต่บางเกมมันก็ต้องการบางโปรแกรมสำคัญเพิ่มหรือคนละเวอร์ชั่น
    เช่นพวก Visual C++ หลายๆเกมอาจลงแค่ 2013 ก็เล่นได้หมดแต่เกมนี้อาจต้องการ 2010 เป็นต้น แล้วเราไม่ไล่ลงไว้ครบจริง เลยทำให้เล่นไม่ได้

เกมอื่นๆหากใช้แคร็ก Codex เหมือนกันเล่นได้ก็มีโอกาสสูงมาก ว่าจะไม่ได้มาจากแคร็ก จะเป็นจากวินโดร์หรือตัวเกมโดยตรงน่าสงสัยมากสุด แต่ก็ใช่ว่าจะเป็นไปไม่ได้

แคร็กอื่นๆคงต้องไปลองเอง
    https://openload.co/f/Y7S5gUMKP7A/AL...mworks.Fix.rar
    https://openload.co/f/6fuz33ILf00/ON....1.06.Only.rar

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 127

....
    ผมโหลดจากท่านรามิสเล่นได้ /ดู Kingsglaive_Final_Fantasy_XV_(2016) ดีกว่าเหอะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ramis อ่านกระทู้
    ก่อนอื่นเลยที่ผมสงสัย ตั้งชื่อไฟล์ยังไม่อ่านที่ผมเตือนผมสอนเลยนะครับ ผมบอกแล้วว่าตั้งตามใจก็อาจจะช่างคุณแล้วเพราะผมอาจไม่ได้อยู่ตอบเสมอ
    แล้วก็ไฟล์ของตัว repack มีแค่ 5 จะมีมาถึงพาร์ท 10 ได้ไงครับ ผมดูชื่อไฟล์ก็รู้ว่าไปมั่วสลับอะไรเข้าแล้วอีกกรณีที่เจออยู่บ่อยๆ

พูดถึงปัญหาแตกไฟล์แล้วติดพาร์ทสุดท้าย 99% มักเกิดจากผู้โหลดเองนั่นแหละประมาท ไม่เช็คไฟล์ ว่าถูกต้องสมบูรณ์ดีหลังจากโหลดเสร็จ

- 85% บ่อยครังมากที่แค่ตั้งชื่อไฟล์สลับกับพาร์ทที่แท้จริงของมันกัน เช่น ไฟล์มันเป็น Part 15 แต่คุณกลับไปตั้งว่า Part 14 สลับกันมั่วโดยไม่เช็ค
    - อีก 10% คือหลายคนชอบไปสลับมั่วระหว่างไฟล์ของตัว REPACK กับ FULL เลยเช่นโหลดพาร์ท 1-5 FULL อยู่ดีๆ เกิดหยุดโหลดหรือว่าทำอะไร
    ก็แล้วแต่กลับมาโหลดพาร์ท 6 หรืออื่นๆอีกทีไปโหลดของ REPACK มาปนเฉย
    - หรืออีก 4% บางทีขนาดได้ไฟล์บางไฟล์มาไม่สมบูรณ์ (เช่นแต่ละ Part มัน 900MB ยกเว้นสุดท้ายอยู่แล้ว แต่มีพาร์ทนึง ได้มา 700MB เป็นต้น)
    ก็ยังจะไม่รู้ตัวกันเลยก็เยอะ

เพราะนิสัยคนมักโหลดๆแต่ไม่ค่อยเช็คความถูกต้องกันทั้งหลายเอง เมื่อโหลดครบ โดยเฉพาะการรีบตั้งชื่อก่อนเช็คว่าภายในคือพาร์ทอะไร
    จากแบบ FULL หรือ REPACK เกิดมาปนกันมั้ย
    อันนี้ผมเข้าใจว่าน้อยคนจะเป็นพวกละเอียดนัก ใครๆ ก็ทำกันโหลดเสร็จคลิกแตกๆไฟล์
    กี่คนกันจะใส่ใจนั่งเช็คดีๆก่อนอีกที เป็นปัญหาง่ายๆที่อาจมีผลไปถึงขนาดลบทิ้งทั้งหมดก็ได้

https://www.facebook.com/UPBYRAMIS/p...e=1&permPage=1

ปัญหาปกติสำหรับทุกเครื่อง มักไม่ได้มาจากตัวไฟล์ต้นฉบับเลย เว้นแต่เครื่องคุณใช้ HDD ที่เก่าแล้วก้ยิ่งเพิ่มโอกาสไฟล์เสีย
    http://www.jokergameth.com/board/sho...=1#post2751098
    ได้ล่ะครับ โทษทีที่ผมดูไม่ระเอียด พราะผมเผลอโหลดสลับไป 1 อัน ตอนนี้ok ล่ะ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    d3d11 device creation failed แก้ไงอะ

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    มีแต่เสียงดนตรีอะเซงไม่มีเสียงพูด

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ของผมใช้จอยไม่ได้เหมือนกันครับ ผมใช้โปรแกรม xbox360ce อ่ะ ใช้กับ one piece warriorr 3 ก็ได้แต่เกมส์นี้ไม่ได้แหะ T^T // หรือเกี่ยวกับตัวเต็ม repack มั้ย 555 ใช้คีบอร์ดลำบากมาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย teazaza1174 : 6th September 2016 เมื่อ 12:24

กล่าวขอบคุณ
    189
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oatto001 อ่านกระทู้
    มีแต่เสียงดนตรีอะเซงไม่มีเสียงพูด
    ผมตั้งค่าในโปรแกรม realtek รูปลำโพงส้ม เปลี่ยนลำโพงให้เป็น stereo ก็หายแล้วครับ

ใครใช้จอย twin usb ที่มีตัวเชื่อมสีฟ้าเล่นได้มั่งครับ ผมจะใช้โปรแกรม motioninjoy ก็หาจอยไม่เจออีก

กล่าวขอบคุณ
    20
    ทนเล่นคีบอร์ดก็ได้ เล่นเรื่อยๆเดะชินเอง (กล่าวปลอบใจ) // ว่าแต่ ep luffy ด่านที่เจอ 3พลเอก ผ่านยังไงหว่า หมายถึงจะทำเควชย่อยที่ให้ล้มทั้ง3คนอ่ะ ใน60วิ เล่นไป10กว่ารอบยังไม่ได้เลย เกือบๆ ทุกที TT

กว่าจะได้นะ...
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ teazaza1174 อ่านกระทู้
    ทนเล่นคีบอร์ดก็ได้ เล่นเรื่อยๆเดะชินเอง (กล่าวปลอบใจ) // ว่าแต่ ep luffy ด่านที่เจอ 3พลเอก ผ่านยังไงหว่า หมายถึงจะทำเควชย่อยที่ให้ล้มทั้ง3คนอ่ะ ใน60วิ เล่นไป10กว่ารอบยังไม่ได้เลย เกือบๆ ทุกที TT
    อันนี้ให้อยู่รอดไม่ตายใน60วิครับ

กล่าวขอบคุณ
    20
    ใช่ครับแต่ผมหมายถึงเควชย่อยมันที่ให้ defeat 3 all อ่ะ ครับ

The man fastest alive
    กล่าวขอบคุณ
    4,044
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,291
    REPACK - FITGIRL part 4 one2up อันล่าง wrong password ปะคับ

กล่าวขอบคุณ
    20
    สำหรับคนที่จอยยังใช้ไม่ได้นะครับ ผมก็ลองไปหาวิธีมา เพราะเล่นคีบอร์ดสู้กับยากชินยังไงก้ไม่ไหวจริงๆ // ลองทำตามคลิปนี้ดูครับผมทำตามแล้วใช้ได้เลย https://www.youtube.com/watch?v=rVyWwsByW-I ถ้ายังไม่ได้อีกก็ลองไปหาวิธีอื่นครับของผมใช้ได้แล้ว ^^ // เห็นในรูปมันคิดว่าจะมีถึง ep โดฟรามิงโก้ สู้ กับ ลูฟี่ แบบในการ์ตูนล่าสุด มีแค่สงครามาลิน หรอ ??
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย teazaza1174 : 7th September 2016 เมื่อ 20:28

.:"LC3AND":.
    "[[On The World]]"
    กล่าวขอบคุณ
    1,351
    ได้รับคำขอบคุณ: 278
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ekkchai22 อ่านกระทู้
    สำหรับใครที่ต้องการ save (เนื้อเรื่องเล่นแค่ episode luffy )
    https://drive.google.com/open?id=0Bz...lJBUzBzMGtoU1k

แตกไฟล์เอาไปไว้ที่ C:\Users\xx\AppData\Roaming\Steam\CODEX

ใครจะโหลดแบบ Repack แนะนำของ Fitgirl ดีกว่าไม่ว่าจะเกมส์ก็เถอะ... ผมไม่ได้ใช้ของ Corepacks นะถ้าให้เดาเพราะมันไปลดคุณภาพวิดีโอนั้นแหละถึงมีปัญหา
    พวกตัวจากภาคพิเศษเลือกยังไงหรอครับ ผมเลื่อนหาไม่เห็นเจอเลย

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MAMO_CHIIZ อ่านกระทู้
    พวกตัวจากภาคพิเศษเลือกยังไงหรอครับ ผมเลื่อนหาไม่เห็นเจอเลย
    ผมใช้ของ Fitgirl มันปล็ดมาให้เลยแต่ถ้าของเจ้าอื่น ก็ตามนี้

วิธีปลดล๊อค dlc เข้าไปในที่ลงเกม เปิด steam_emu ด้วย notepad แล้วแก้ DLCUnlockall=0 เป็น DLCUnlockall=1

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    มีใคร ใช้จอยได้ หรือเปล่า ครับผมต่อ จอยใช้ไม่ได้ ใช้ได้แต่ คีย์บอร์ด

กล่าวขอบคุณ
    48
    มีใครหน่วงๆมั้ยครับ เสียงพูดมันมาก่อนภาพอ่ะครับ สเปคคอมก็โอเคร เล่น Tomb Rider ยังลื่น ทำไมเกมมันหน่วงอ่ะครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0

Wink แก้ 142

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Crazy500 อ่านกระทู้
    ติด0xc0000142 อีกแล้ว ใครพอมีวิธีแก้มั่งครับ T_T
    ลองคลิกขวาแล้วให้เกมมันรัน กับ windows xp พอกดเข้าเกมจะขึ้นหน้าต่าง ให้เรากด ignore มันจะเข้าเกมได้คับ

พอเข้าเกมได้ กด Alt+F4 (ออกเกม) แล้วไปเปลี่ยนให้เกมรัน วิน 7 หรือ 8 (ตามใจ) คับ พอเข้าเกม มันจะไม่ขึ้น หน้าต่างให้กดคับ (คือเข้าได้เหมือนปกติทั่วไป)

ลองดูคับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 462
    ผมเข้าเกมไปแล้วกดลูฟี่จะเข้าเล่นมันเป็นจอดำอะครับ แก้ยังไง
    to infinity and beyond.

กล่าวขอบคุณ
    16
    เข้าแล้ว จอดำ เหมือนกันครับ แก้ไงช่วยทีครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    New world ตามหาสมบัติ Onepiece
    กล่าวขอบคุณ
    42
    เข้าเกมไม่ได้ ฟ้อง OPBB.exe has stoped working แก้ไงครับ ลงเกมรอบแรกก็เป็นเลยตัว full
    ONEPIECE PIRATE LUFFY

WeeDManZ
    กล่าวขอบคุณ
    279
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    ท่าไม้ตายคีบอร์ดกดไงครับ
    FX-8320E + Maelstrom 120 t AS ROCK 970 Pro 3 HYPER-X 8GB X1 GTX960 4GB `Inno 3D IChill X2 Air Boss` All day All night ~_~

Tags for this Thread