ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658

ผมสงสัยครับ พวกเพจร้านที่ขายเกมสตีม ขายถูกกว่าสตีมได้ไงครับ ?

ผมสงสัยครับ พวกเพจร้านที่ขายเกมสตีม ขายถูกกว่าสตีมได้ไงครับ ?
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    อาจจะไปซื้อจากโซนอื่นที่ค่าเงินถูกกว่าไทย และนำมาจากในราคาไทยครับ เดาล้วนๆนะ

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    เค้าคงซื้อเพ็คเกจหลายๆคีเเล้วเอามาขายต่อมั่งครับไม่เเน่ใจเหมือนกัน เเต่เคยเห็นเเต่ขายเเพ้งกว่าสตีมทั้งนั้นนะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อยากรู้ด้วยครับ เห็นบางที่ขายถูกว่า จริงๆ ???

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ซื้อตอนมันลดแล้วดองไว้เอามาขายตอนมันไม่ลด

ซื้อโซนอื่นที่ได้ราคาถูกกว่าโซนไทย

ซื้อของเว็บ Cd key แล้วเอามาขาย

ซื้อคีย์แบบเหมาจากผู้พัฒนา แบบบริษัทการ์ดจอชอบทำ

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    ซื้อคีย์มาเก็บไว้ช่วงลดราคาครับ
    I Don't need Weapons I got logic

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    คิดว่าคงซื้อตอนช่วง Sales มาเก็บไว้น่ะครับ บางทีลดไป 75 เปอ พอหมดระยะเวลาก็เอามาปล่อยขายราคา 50 เปอของราคาเต็มก็กำไรและ

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ซื้อจากเว็บนอกแล้วเอามาปล่อยงับ
    http://www.cdkeys.com/pc/games/deus-...vided-pc-steam

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rens7 อ่านกระทู้
    ซื้อจากเว็บนอกแล้วเอามาปล่อยงับ
    http://www.cdkeys.com/pc/games/deus-...vided-pc-steam
    แล้วท่านไม่เอามาปล่อยล่ะครับ เปิดร้านเลย

ผมว่ามันง่ายไปแปลกๆหรือเปล่า

งี้ผมก็ซื้อมาสัก 10 คี ลองสัก 5 เกม เกมละ 2 คีย

เอามาขายเองในเพจตัวเอง

แบบนี้ด็ได้หรอ
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

กล่าวขอบคุณ
    9
    คีมีหลายแบบนะครับ บางคีก็จะเล่นได้บางประเทศ บางคีก็แอคได้เฉพราะบางอย่าง อย่าซื้อผิดละชีวิตเปลี่ยน มันจะมีคี uplay origin rockstar stream ต้องอ่านให้ละเอียด ส่วนมากเกม สรีมมดก็ลดถูกก็ดองไว้ แต่ส่วนมากผมซื้อของ G2a ถูกดี หรือราคาไม่หากกันมาก 200-300 บาท ถูกก็จริงครับ แต่ว่าเวลาโอนเป็นทรูคุณลองสักเกตุราคาดีๆๆ ผมว่าแพงกว่าราคาตั้ง จริงแยอะมาก เช่นเกม 1700 โอนทรู 1000+500+500 ครับแบบนี้
    แทนที่จะโอน 1000+500+100+100 เพราะเวลาไปเติมเค้าจะเติมหักทาง paypal เค้าจะไห้เราจ่ายค่าส่วนต่างเอง แทนที่ร้านจะต้องเป็นคนจ่ายมากกว่า บางทีซื้อเกมตอนลด 40-50% มาดอกขาย แล้วขายราคาเกือบเต็มเช่น 1800 ซื้อมาตอน 50% 900 ก็เอามาขายเรา 1500-1700 คิดดูฟันค่าโง่เราไปเท่าไร แล้วเติมทรูอิกคิดค่าโอนส่วนต่างระบบอัตโนมัติ อิก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boonza02 : 10th September 2016 เมื่อ 02:58
    พอดีเล่นได้ทุกเกม ต้องขอบคุณ console ที่มีอยู่ที่บ้าน

กล่าวขอบคุณ
    462
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้
    แล้วท่านไม่เอามาปล่อยล่ะครับ เปิดร้านเลย

งี้ผมก็ซื้อมาสัก 10 คี ลองสัก 5 เกม เกมละ 2 คีย

ก็ทำตามนั้นล่ะครับ ผมก็ซื้อจากเว็บนั้น (ไม่ได้ซื้อเองใช้บัตรเพื่อนซื้อ)

กล่าวขอบคุณ
    57
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้

เราลองซื้อแล้วได้จริง ไม่ได้หลอก

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ใจเย็นครับถามยังไงเค้าก็ช่วยตอบตามที่ถามหนะแหละ

ผมเองขายตาม G2A Kinguin อยู่ครับส่วนมากจะรับเกมส์โค้ดตามการ์ดจอไปขาย

ที่ขายกันตามบอร์ดบ้านเรานี่น่าจะเป็นกรณี กดเก็บไว้เป็น steamgift จากช่วง sale ครับ อีกอย่างนึงที่ควรรู้คือ steamgift มีโซนล็อคไว้นะครับของบ้านเราจะเป็น SEA ส่วน cd-key โค้ดจะเป็น world wide ทีนี้การที่ไปกดซื้อของโซนนอกมาจะยิ่งทำให้ขาดทุนเพราะราคาโซนเค้าแพงกว่าเรามากแต่เรากลับต้องขายราคาโซนไทย

ส่วนพวกเว็บ cd-key ที่ท่านข้างบนบอกส่วนมากจะเป็นกรณี wholesale หรือขายปลีกครับคือซื้อเป็นชุดๆแล้วขายตามเว็บเช่น G2A Kinguin

บางทีอาศัยซื้อหยิบย่อยแบบผมก็ได้ครับ ผมรับ MW2 ที่ Kinguian 5.5 euro ขายที่ G2A 11 Euro

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    เวลาซื้อเกมส์ใหม่ๆลองดูตามเว็บขายเกมส์ลิขสิทธิ์บ้านเราดูก่อนครับอย่าง total war warhammer กดเอง 1129 ซื้อเป็นกล่องบ้านเรา 999 Division 1790 เป็นกล่องบ้านเรา 899

ไม่ต้องซื้อไปขาย G2A ทำกำไรเท่าสองเท่านะครับเพราะมันล็อคโซน SEA บ้านเราเท่านั้น

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    เอ้ามันก็มีบอกอยู่ ของcdkeysนะ ใช้อากู๋แปลเอา
    https://support.cdkeys.com/hc/en-gb/...d-Questions#6a
    6. Other Questions
    Why are your products so cheap? Our management team have over thirty years of combined experience within the industry with an extensive network of suppliers and contacts from which to source products. We buy from all corners of the globe to ensure the cheapest possible prices and as we only sell products in digital form we're able to make significant savings on postage and related expenses - we then pass these reductions on to you, which ensures our pricing is the most competitive around

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    จะว่าปสตรีมมันมีข้อเสียอยู่อย่างหนึ่งนะ คือ มันโดนหักค่าชาติเยอะมาก ซื้อเกม1500 โดนชาตเกือบ200เลยมั่ง แล้วบางทีเงินขาดนิดเกียวแต่ต้องจ่ายเงินเกือบ250บาทเพื่อให้เงินพอดี