ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099

Unhappy แม่ผมแกเริ่มเสียเงินกับการบูชาพระเครื่องครับ

เมื่อช่วง 2 เดือนก่อนแม่และพี่ชายผมได้ไปสำนักแห่งหนึ่งในกรุงเทพของ อ.สมศักดิ์ เทพสมบุญ พอกลับบ้านมาแกบอกว่าค้าขายดีขึ้นมาก ซึ่งผมก็ไม่เชื่อเพราะช่วงนั้นเป็นช่วงสิ้นเดือน ก็ต้องขายดีเป็นธรรมดา แต่แกเริ่มหนักขึ้นดูรายการพลังชีวิต ของ อ.สมศักดิ์ เทพสมบุญ ทุกวันบนยูทูปและก็ไปทำพิธีอีกเรื่อยๆ เมื่อวานแกบอกขายไม่ค่อยดี จนวันนี้แกบอกว่าจะไปทำพิธีอีกนะกับพี่ชาย ผมถามว่าฟรีไหมเสียค่าอะไรรึป่าว แกบอกว่าไม่เสียหรอก เพราะผมเป็นห่วงแกเพราะแกงมงายเรื่องนี้มาก พอกลับมาผมทราบว่าแกบูชาอะไรสักอย่าง ราคาประมาณ 3 หมื่นบาท ผมรู้สึกแปลกใจมากเพราะผมคอยบอกตลอดว่าอย่าเสียเงินแบบนี้นะ เอาไปบริจาคทำบุญอื่นๆดีกว่า แกโมโหใส่ผมมาก ผมไม่รู้จะทำยังไงให้แกเลิกงมงายเรื่องนี้ ผมไม่รู้จะพูดยังไงให้แกฟังแล้ว พูดไปก็หาว่าบาปมั่ง
    นี่เฟสบุ๊คของ อ.สมศักดิ์ เทพสมบุญ ครับ http://goo.gl/kgf6y6
    ของจริงรึป่าวผมไม่ทราบแต่ผมไม่อยากให้แม่ผมงมงายเรื่องนี้ พอจะมีวิธีแก้ไขเรื่องนี้ไหมครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ส่วนตัวผมว่างมงายนะ มีคนบางกลุ่มหากินกับความเชื่อแบบนี้เยอะแยะครับ

แม่ผมก็เคยโดนเหมือนกัน ตอนนั้นคุณตาผมป่วยหนักมาก แม่ผมไปหา อ.ท่านหนึ่ง แนะนำให้บูชารูปปั้นท้าวเวชสุวรรณด้วยเงิน 3 หมื่นบาท ครับ = =''

อาการคุณตาก็ดีขึ้น แต่ก็ดีขึ้นได้ไม่นาน ก็ทรุดอีก หลังจากนั้นไม่นานก็ตาย

ผมก็ว่าแม่ผมเหมือนกัน ทำไมงมงายขนาดนี้ เสียดายเงิน 3 หมื่นมากๆ เอาเงินไปทำบุญอย่างอื่นดีกว่า

ผมไม่เชื่อหรอกเรื่องเครื่องรางของขลังอะไรพวกนั้น แต่ผมเชื่อ กฏแห่งกรรม ครับ ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว

เชื่อว่านรก สวรรค์มีจริง บาป บุญ มีจริง อันนี้ผมเชื่อ

ส่วนเรื่องพระเครื่องอะไรนั้น ผมว่าเอาไว้หลอกกินเงินชาวบ้านมากกว่าครับ คนมีบุญอยู่ที่ไหนก็บุญคุ้มครองครับ ไม่ต้องใส่พระเลยก็ยังได้
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ใช่ครับผมก็ว่างมงาย แต่อยากให้แกเลิกงมงาย ยิ่งคุยยิ่งทำให้ทะเลาะกันด้วยซ้ำ รายการนั้นก็พูดได้ดีจริงๆแหละ แต่ผมไม่เคยเชื่อเรื่องพวกนี้หรอก ผมว่าไม่ควรจะมาเผยแพร่ด้วยซ้ำทำให้คนงมงายรายการนี้

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ถ้าอยากมีชีวิตที่ดีขึ้น ให้พากันรักษาศีล ทำทาน ทำบุญกิริยาวัตถุ 10 ประการครับ ใครทำได้ก็มีแต่จะเจริญรุ่งเรืองในทุกๆด้าน แค่รักษาศีล 5 อย่างเดียวก็เห็นผลแล้ว

พระเครื่องไม่ได้ช่วยอะไร แค่ช่วยให้เราระลึกถึงคุณพระรัตนตรัยเท่านั้นเองครับ ส่วนชีวิตจะดีขึ้นหรือไม่ ขึ้นอยู่กับตัวเราล้วนๆ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    เห็นชื่อกระทู้นึกว่าแม่ จขกท. เข้าสายพระเครื่องแบบที่เค้าเล่นกัน อ่านๆดูกลายเป็นว่าไปให้ถูกเค้าหลอกซะงั้น - -"

ส่วนตัวผมเคยดูรายการของอาจารย์คนนี้อยู่นะ ฮาดี ยอมรับว่าแกพูดโน้มน้าวเก่ง ถ้าใครกำลังมีปัญหาจะเจอแกชักชวนบูชาของ ของแกได้ง่ายมาก

กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ใช่ครับ เรารู้ว่าเค้าหลอกแต่เราว่าไม่ได้แกจะโมโหเรา อะไรที่แกทำมีความสุขเราก็ปล่อยแกทำไปแต่หลังๆมันเริ่มไปกันใหญ่แล้วนะซิ

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    ถ้ามันดีจริง ป่านนี้ประเทศไทยไม่มีคนจน
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    ให้แกไปลอง ฟังคลิป ธรรมมะ ออกอุบาย รักชอบพระเครื่อง ลองไปฟังหลวงพ่อปราโมทย์ดู
    ถ้าเข้าใจธรรมมะอย่างลึกซึ้ง จะทิ้งพระเครื่องเอง ย้ำว่า ธรรมมะลึกซึ้ง ถึงจิตถึงใจ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    อย่าว่า แต่ แม่คุณเลย ผม ก็ ชอบ เหมือน กัน พระเครื่้อง แต่ เช่าในราคา ที่ พอจะเช่าได้ ไม่เคยเกิน 1000 สักที 5555 แล้ว แต่คนเชื่อ ครับ แล้ว อยากจะเล่าเหตุการณ์ให้ฟัง กับ ตัวผม เอง เคยเช่า จิ้งจก 2 หางมาบูชา ตัวละ 299 มั่ง จำไม่ได้ ละ ถูก หวย 2 ตัวล่าง งวด ต่อมา ก็ไม่ถูกอีกเลย 5555 อันนี้ ผมว่า น่าจะอยู่ที่ ดวง 555 พระเครื่อง ก็ เหมือนเครื่องลางของ ขลัง แหละครับ เหมือนเอาไว้ยึดเหนี่ยวจิตใจ แต่เกิน 1000 ขึ้นไป แล้ว อย่า ไปซื้อเลย แพงเกิน 555 ของแพง ไม่จำเป็นต้อง ดีเสมอไป อันนี้ ก็ อีกความคิดเห็น ของ ผม

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    พระพุทธรูป พระเครื่อง ก็เป็นเสมือนแค่ตัวแทนพระพุทธเจ้า

ไหว้เพื่อระลึกถึงคำสอน ถึงหลักธรรม

ไม่ใช่ไหว้เพื่อหวังปาฏิหาริย์ สิ่งตอบแทน

ผมห้อยพระองค์นึงทุกวัน เพราะเป็นพระที่พ่อให้ไว้ ไม่ได้คำนึงถึงราคาค่างวดอะไร

ใส่ไว้ระลึกถึงพ่อ ระลึกถึงสิ่งที่พ่อสอน ระลึกถึงหลักธรรม

พวกพุทธพาณิชย์ หากินกับความงมงายมันมีเยอะ

เหมือนบางวัดที่เห็นติดสติ๊กเกอร์ท้ายรถกัน กับบางวัดแถวปทุม ที่ใช้เงินซื้อบุญ

ถ้าคิดว่าดีจริงลองให้ไปบูชาองค์ละแสน แล้วนอนอยู่บ้านเฉยๆดูสิครับ จะรวยมั๊ย

คนจะรวยรวยจากความขยัน รู้จักทำมาหากิน ลูกค้าจะมีไม่มี มันอยู่ที่คุณภาพสินค้า + ราคา + นิสัยพ่อค้าแม่ค้า

ไม่ใช่รวยจากการเอาวัตถุมงคลมาตั้งที่ร้าน

สมมติขายก๋วยเตี๋ยว บูชาปลัดขิก นางกวัก องค์เป็นแสนเป็นล้านมาตั้งไว้

ถ้ามันไม่อร่อย + แม่ค้าปากไม่ดี ลูกค้าก็ไม่เข้าหรอก

คำว่ากรรม คือผลของการกระทำ ทำกรรมดีก็ได้รับสิ่งดี ทำกรรมชั่วก็ได้รับสิ่งไม่ดี

สาธุ (-/\-)

ชิตังเม โป้ง รวย !!!! -0-

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    พระเครื่องนี่ถ้าสถานที่เช่าไม่ใช่ที่วัดผมไม่เช่าเด็ดขาด กลัวโดนต้ม
    [IMG][/IMG]

Tags for this Thread