ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BenzdezzS อ่านกระทู้
    ครับ ผมก็ไม่ได้พูดไว้นะว่า BF1 มันดีเลิศเลอ และผมก็ไม่ใช่พวกไม่ยอมรับคนคิดต่าง สิ่งที่ผมพูดผมก็แค่แสดงความเห็นในส่วนของผมนะครับ ท่านอื่นๆที่มาเม้นก็เช่นกัน

มีคนคิดไม่เหมือนเรา เราก็ย่อมจะแสดงความคิดเห็นในส่วนของเราเพื่อไปแย้ง ตรงนี้เป็นปกติของคนครับ แต่การที่คุณท่านนั้นยกเกมๆนึง มาเทียบกับเกมๆนี้

ผมว่ามันไม่ใช่การคิดต่างครับ ในเมื่อ ถ้าเทียบ BF1 กับ Battlefront ทำไมไม่เอาไปเทียบกับ BF3 BF4 ด้วย หรือทำไมไม่เห็นยกประเด็น BF3 - BF4 ที่มันเหมือนกันซะมากกว่า

Battlefront กับ BF1 มันคนละเรื่องครับ เอามาพูดงี้ก็ย่อมมีคนไม่เห็นด้วยอยู่แล้ว และ สิ่งต่างๆที่เขาพูดมามันคือกลไกตลาดครับ ส่วนใหญ่คนเล่นเกมยังเน้นหรือติดกับสงครามใหญ่ๆอยู่

เกมสงครมแบบอื่นๆ หรือ เกมแนวอื่นไปเลย ถามว่ามีไหมมันก็มีครับ เยอะแยะไป ก็นั่นไงเป็นทางเลือกของคนที่สนใจ หรือ หน่ายกับเกมแนวเกมเก่าๆ

ถ้าคิดต่างแล้วหยิบยกอะไรมาพูด แล้วมันน่าสนใจ มีประเด็น หรือมีมูลเหตุหน่อย ผมจะไม่ตอกกลับเลยจะยอมรับด้วยซ้ำ

ที่พูดว่า Battlefront รีสกิน ทำไมตอน BF4 ออกมา ไม่เห็นมีคนบอก BF3 รีสกิน เลยล่ะครับ งงมาก ... ผมก็คนนึงที่มี Battlefront ผมยังมองว่ามันไม่เหมือนเลย ถ้าไม่นับ UI Interface ต่างๆ

นอกนั้นก็คือระบบ BF เด๊ะๆ ทำไมล่ะครับ ?? อคติ หรือ แฟนบอยซีรียส์ไหนหรือเปล่า ??...

ปล.ขอทิ้งท้ายไว้ก่อน ไม่ใช่ติ่ง BF หรือ อคติ CoD เพราะผมเล่นมันทั้งคู่ เกมนึงดีเนื้อเรื่อง เกมนึงดีMultiplayer

ที่ผมพูดไม่ได้อวย BF แต่เพียงเพราะผมไม่เห็นด้วยกับความคิดเห็นของใครบางคนเท่านั้น ถือเป็นการแย้งที่คนปกติเขาก็ทำๆกัน
    เอาที่สบายใจครับ ผมเฉยๆ ถ้าเขียนมาขนาดนี้แล้วทำให้คุณสบายใจก็ ok ครับ ตามนั่น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Hanumanba : 10th September 2016 เมื่อ 15:30

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hanumanba อ่านกระทู้
    เอาที่สบายใจครับ ผมเฉยๆ ถ้าเขียนมาขนาดนี้แล้วทำให้คุณสบายใจก็ ok ครับ ตามนั่น
    สบายใจอย่างที่สุดเลยละครับ สบายมากๆ ต่างคนคิดไม่เหมือนกันมันก็ต้องมีคนแย้งอยู่แล้ว ทำไมต้องพูดว่าไม่ยอมรับคนคิดต่าง

ในเมื่อ Topic นึงมีคนที่คิดไม่เหมือนกันอยู่ 2 พวก ก็ต้องเกิดการถกเถียงโดยปกติ เป็นกลไกของมันอยู่แล้ว ... เนอะ

ปล.คำว่า "ไม่ยอมรับคนคิดต่าง" ควรไปใช้กับคนที่ใช้ถ้อยคำด่ากับ "คนที่คิดต่าง"

มิควรนำมาใช้กับคนที่หยิบยกเหตุผลมาถกกับ "คนที่คิดต่าง" ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BenzdezzS : 11th September 2016 เมื่อ 13:49

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    จริงๆตอน battlefront ออกใหม่ๆนี้เค้าหาว่าเป็น battlefield รีสกิน starwar นะเท่าที่ผมจำได้

แต่ถ้าไปถามคนที่เค้าเล่น battlefront อยู่แล้วจะรู้เลยว่า UI กับ gameplay มันก็คล้าย battlefield vietnam 1942 มาแต่ไหนแต่ไรแล้ว

ตอน beta starwar หลายคนก็รู้สึกได้ตั้งแต่นั้นว่ามันคนละระบบกันเลย battlefront จะรู้สึกเล่นเกมส์ระบบคล้ายๆพวกเกมส์ตุ่กตุ่นใน play 2 มากกว่า

battlefield 1 มาผมยังหาความเป็น battlefront ไม่เคยเจอเลย UI....? มันก็เหมือน battlefield มาตั้งแต่ภาคแรกทั้งคู่ battlefront มี UI ใหม่เป็นของตัวเอง battlefield ก็เปลี่ยนไปใช้บ้างก็เข้าท่าดี ดีกว่าอักษรเบลอๆใน 3-4 เยอะ

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    เอ่อ ขออภัยนะครับ

จะอวย Valve อย่าเอาเกมอื่นมาแขวะครับ อันนี้มันนิสัยของ "ติ่ง"

Starcraft ภาคแรก กี่ปีแล้วหล่ะ ปัจจุบันยังมีคนเล่นหลักพันหลักหมื่นนะ

บอกว่า OW จะตายในไม่ช้านี่ เป็นไปแทบไม่ได้ครับ เกมมันยังทำไปได้อีกใกล มีอะไรให้พัฒนาเยอะ

และ BF นี่มันดังมาตั้งแต่ภาคแรกๆ แล้ว ไม่ต้องภาค 3 หรอก อันนั้นแค่ฮือฮาเรื่องกราฟฟิคดูดี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zaraki Kempaji : 15th September 2016 เมื่อ 23:52

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BenzdezzS อ่านกระทู้
    สบายใจอย่างที่สุดเลยละครับ สบายมากๆ ต่างคนคิดไม่เหมือนกันมันก็ต้องมีคนแย้งอยู่แล้ว ทำไมต้องพูดว่าไม่ยอมรับคนคิดต่าง

ในเมื่อ Topic นึงมีคนที่คิดไม่เหมือนกันอยู่ 2 พวก ก็ต้องเกิดการถกเถียงโดยปกติ เป็นกลไกของมันอยู่แล้ว ... เนอะ

ปล.คำว่า "ไม่ยอมรับคนคิดต่าง" ควรไปใช้กับคนที่ใช้ถ้อยคำด่ากับ "คนที่คิดต่าง"

มิควรนำมาใช้กับคนที่หยิบยกเหตุผลมาถกกับ "คนที่คิดต่าง" ครับ
    โอ้โห้ นี้ยังไม่จบอีกหราครับเนีย ร้อนตัวจ๊าดดด อยู่ๆมาใส่เอาๆ 5555 ขำ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Hanumanba : 16th September 2016 เมื่อ 01:14