ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 27

[PC- Download] Dead By Daylight 2016 Version ล่าสุด Patch 1.1.1a พร้อมตัวละครใหม่และวิธีติดตั้ง [1-PART][MEGA]

System Requirement

ค่ายเกม Behaviour Interactive Inc. ได้เปิดตัวเกมใหม่โดยใช้ชื่อว่า Dead by Daylight จากทีมผู้สร้าง Naughty Bear และ Wet แนวเกมเป็นแบบ Horror Survivor โดยรูปแบบการเล่นนั้นเป็นแบบ Multiplayer คือผู้เล่น 1 คนจะเป็นผู้ล่า(Killers) ส่วนอีก 4 คนจะต้องหนีเอาชีวิตรอด(Survivors) ผู้ล่าจะได้เล่นในมุมมองบุคคลที่ 1 สามารถเลือกตัวละครได้หลากหลายรูปแบบไม่ว่าจะเป็น ฆาตกรโรคจิตหรือพวกที่มีพลังเหนือธรรมชาติ ส่วนผู้ที่ถูกล่าจะได้เล่นแบบมุมมองบุคคลที่ 3 และจะได้รับรางวัลหากร่วมมือกัน แต่อย่าคิดว่ามันจะเป็นแบบนั้นเสมอไปเพราะคุณอาจจะโดนผู้เล่นอื่นหักหลังและหนีเอาตัวรอดไปคนเดียว คุณสามารถใช้อุปกรณ์ที่มีอยู่ในแมพช่วยเหลือคุณให้หนีรอดจากคืนหฤโหดได้

วิธีติดตั้งเกม

1.แตกไฟล์
    2.ให้เปิด Steam เพิ่มตัวเกมลง Steam โดยวิธี ADD A GAME จะอยู่มุมซ้ายล่าง แล้วเลือก Add a Non-Steam Game แล้วไปเลือกตัวเกมที่เราแตกไฟล์ไว้
    3.เข้าเกม

ถ้าคนที่เข้าเกมแล้วไม่มีตัวละครใหม่ให้ลองทำตามวิธีนี้ดูครับ

เปิด Steam แล้วกดปุ่ม Window + R จะได้หน้าต่าง Run ให้ใส่ steam://run/251040/ แล้ว Steam จะทำการ Download Demo Payday2 เมื่อขึ้นหน้าต่าง Download มา แล้วให้กด Pause
    ปล.วิธีผมหามาจาก Youtube ส่วนตัวผมทำตามแล้วได้ถ้าคนอื่นเข้าเกมแล้วมีตัวละครใหม่ให้เลยก็ไม่ต้องทำวิธีนี้ให้ข้ามไปเลย ส่วนใครเข้าเกมแล้วไม่มีตัวละครใหม่จะลองวิธีนี้ดูก็ได้ครับ

ปัญหาที่เจอคือจะไม่มีห้องครับ น่าจะเป็นเพราะคนอาจจะยังไม่รู้และตัวเกมถ้าจะเล่นด้วยกันน่าจะต้องใช้ Patch เดียวกันด้วย แต่จากที่ผมเล่นมาจะมีคนเล่นประจำอยู่ประมาณ 4-5 คนเสมอใน Patch เก่าๆ ถ้าจะเล่นเร็วๆแนะนำชวนเพื่อนมาเล่นสัก 3-4 คน จะได้ไม่ต้องรอห้องนานครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ djyaikanad อ่านกระทู้
    กำลังหา พอดี ครับ อิอิ เรืองที่ไม่มี ห้องหรือว่าไม่มีเพือนเราว่าเราเล่น server ไทยครับ ลอง ปรับ ไป stream ไปที่ ตามภาพครับผม

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย f.se.a : 12th September 2016 เมื่อ 22:20

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    เกมนี้ของแท้ 369 บาท ไม่แพง ถูกมากครับ ถ้ามีเงินก็จัดเรยครับ (อย่าดราม่าแท้เถื่อน รำคาญ มิงจะเล่นอะไรก็เรื่องของมิง ไม่ต้องไปเจือกกับเรื่องของคนอื่น เข้าใจน๊ะ พูดภาษาไทย..)

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    กำลังหา พอดี ครับ อิอิ เรืองที่ไม่มี ห้องหรือว่าไม่มีเพือนเราว่าเราเล่น server ไทยครับ ลอง ปรับ ไป stream ไปที่ ตามภาพครับผม

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ djyaikanad อ่านกระทู้
    โอ้ว ขอบคุณมากครับ คนเยอะมาก russia แทบไม่ต้องรอเลย
    ขออนุญาติเอาไปแปะนะครับ

Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    237
    ได้รับคำขอบคุณ: 114

ทำตามขั้นตอนหมดแล้ว เข้าเกมแล้วขึ้นงี้ แก้ไงครับ ?

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ khunnieboy อ่านกระทู้

ทำตามขั้นตอนหมดแล้ว เข้าเกมแล้วขึ้นงี้ แก้ไงครับ ?
    เปิด steam แล้วใช่มั้ยครับ ถ้างั้นขอดูหน้า Steam หน่อย

SNOWBALL
    กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ khunnieboy อ่านกระทู้

เปิดหน้าสตีมทิ้งไว้ครับ แล้วกด Window + R ก็คือ Run นั่นแหละครับ ใส่ steam://run/251040 เข้าไปกด Enter แล้วสตีมจะรันหน้าให้โหลด payday2 demo ครับ พอขึ้นโหลดแล้วก็กดหยุดอัปเดต แล้วลองเข้า Dead by Daylight ดูครับ คราวนี้ได้แน่นอน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rufiorocco : 13th September 2016 เมื่อ 12:46

... " JOKERGAMETH " ...

Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    237
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rufiorocco อ่านกระทู้
    เปิดหน้าสตีมทิ้งไว้ครับ แล้วกด Window + R ก็คือ Run นั่นแหละครับ ใส่ steam://run/251040 เข้าไปกด Enter แล้วสตีมจะรันหน้าให้โหลด payday2 demo ครับ พอขึ้นโหลดแล้วก็กดหยุดอัปเดต แล้วลองเข้า Dead by Daylight ดูครับ คราวนี้ได้แน่นอน
    ได้แล้วครับ ไม่ขึ้นละ ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    มี Save ไหมครับ
    มีบางสิ่งที่ไม่อาจถ่ายทอดออกมาโดยใช้แค่ตัวหนังสืออย่างเดียว...

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    โหลดได้ เล่นได้ มีตัวละครใหม่
    ขอบคุณครับ