ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 150
    ไม่มีใครอยากได้เเพทช์ Eng เหรอ -0-

เข้าไปงมกันซะ http://www.preciousmanga.blogspot.co...26861325de2d7d

ส่วนใครขี้เกียจงม

http://www.mediafire.com/?zsrnckr77qf773x

http://www.mediafire.com/?g0utkkizjmk

http://www.mediafire.com/?jjio5k381j7tgj5

http://www.mediafire.com/?nsuobjfiw63hn1h

โหลดให้หมดเเล้วทำตามนี้

Patching Instruction:

WATCH INTERACTIVE FLASH INSTRUCTION HERE ~ NO LONGER NEED FOR NEW LAUNCHER...

1. Turn off your Orochi Z if you are running it
    2. Download 3 latest patch (texture, dialog, text)
    3. Extract and overwrite "Orochi_Z.exe" in text patch into your Orochi Z folder. (Backup the original file if you want or download it at my blog)
    4. Extract "Dialog trans.exe" in dialog patch into Orochi Z folder. Run it and wait until it finish patching.
    5. Extract everything in texture patch into Orochi Z folder. Your Orochi Z folder should look like this (with 2 new * folder)
    Orochi Z
    --- bgm
    --- data
    --- for limited*
    --- movie
    --- Reg
    --- Zadion*
    6. Run the launcher "ldrACC.exe" instead of "OROCHI_Z.exe" to play game. You can config "ldrset.ini" for width and height since it will not use game's settings anymore...
    7. HAVE FUN with my patch!

ใครถามว่าปรับหน้าจอกับปุ่มยังไงผมตบกระโหลกให้ เเพทช์นี้ไม่ใช่เป็นทางการ เป็น Fanmade เเต่ใช้ได้ครับ

กลิ้งยันโดยผมเอง รูปใหญ่ไปขออภัยเเต่ไม่ลดให้

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ใครรู้วิธีปลดล๊อคชุด 3rd Costume กับ 4th Costume มั่งครับ ดูในยูทูปมันมีชุดของ Dynasty Warriors 6 (4th Costume) ด้วยอ่ะ แต่ไม่รู้ว่าปลดล๊อคยังไง = =''

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เล่นได้แล้วคับ แพทช์ English ผมใช้อันนี้ http://www.mediafire.com/?jjio5k381j7tgj5 หาเจอในกูเกิล

Extract ไฟล์ทั้งหมดไปไว้โฟลเดอร์เกม ถ้ามันขึ้นแทนที่อันไหนกดแทนไปเลย
    แล้วก็ดับเบิ้ลคลิกที่ "ldrACC.exe"
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย neww2489 : 14th October 2011 เมื่อ 19:31

ตัวละครลับ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,710
    ^
    ^
    ขี้ขึ้นไปโพสของคุณ karlongkar

link ล่างสุดไม่ต้องโหลด โหลดแค่3 link บนก็พอครับ ^^"

ส่วนวิธีลงแปลเป็นไทยสำหรับท่านที่ไม่เชี่ยวชาญอังกฤษก็จะได้แบบนี้
    1. แตก rar ไฟล์ Text patch เอาตัว exe ไปวางไว้ที่โฟลเดอร์เกม (เก็บของเก่าไว้ด้วยก็ได้ กันเหนียว)
    2. แตก rar ไฟล์ Dialog patch เอาตัว exe ไปวางโฟลเดอร์เกม แล้วรัน Dialog trans.exe อีกที (เก็บไฟล์ LINKDATA ไว้ก็ดี)
    3. แตก rar ไฟล์ Texture patch ไปไว้ในโฟลเดอร์เกมแค่นั้นก็เสร็จ (เก็บของเก่าไว้ก็ดีครับ)

ให้เข้าเกมจาก ldrACC.exe
    ส่วนออฟชั่นตรงปรับขนาดจอในการเล่นเกมจะปรับในเกมไม่ได้อีกต่อไป ให้เปิดไฟล์ ldrset.ini ด้วย notepad แล้วแก้ไขขนาดจอในนั้นแทน

ทดสอบแล้ว ทำแค่นี้ได้ผลเช่นกันครับ

ส่วนใครที่ทดลองใช้แล้วไม่ถูกใจ วิธีลบออกก็ทำตามนี้ครับ ผมทดลองทั้งลงและลบแล้ว การันตีว่าได้ผลครับ
    วิธีการก็แค่ทำย้ายกลับแค่นั้นเอง ลบไฟล์จาก Texture patch ออก เอาของเก่าที่เก้บไว้มาวาง
    ลบไฟล์ LINKDATA ออก เอาของเก่ามาวาง
    ลบ exe ตัวเกมออก แล้วเอาของเก่ามาวาง แค่นี้ก็กลับเป็นเหมือนเดิมแล้วครับ สำหรับคนที่ถนัดภาษานี้มากกว่า

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neww2489 อ่านกระทู้
    เล่นได้แล้วคับ แพทช์ English ผมใช้อันนี้ http://www.mediafire.com/?jjio5k381j7tgj5 หาเจอในกูเกิล

Extract ไฟล์ทั้งหมดไปไว้โฟลเดอร์เกม ถ้ามันขึ้นแทนที่อันไหนกดแทนไปเลย
    แล้วก็ดับเบิ้ลคลิกที่ "ldrACC.exe"
    ไฟล์นั้นมันเป้นแค่ Texture patch อย่างเดียว แนะนำให้โหลดอีกสองตัวไปด้วยครับ ถ้าต้องการอิงแบบครบๆ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    129
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GeminiIcey อ่านกระทู้
    ^
    ^
    ขี้ขึ้นไปโพสของคุณ karlongkar

link ล่างสุดไม่ต้องโหลด โหลดแค่3 link บนก็พอครับ ^^"

ส่วนวิธีลงแปลเป็นไทยสำหรับท่านที่ไม่เชี่ยวชาญอังกฤษก็จะได้แบบนี้
    1. แตก rar ไฟล์ Text patch เอาตัว exe ไปวางไว้ที่โฟลเดอร์เกม (เก็บของเก่าไว้ด้วยก็ได้ กันเหนียว)
    2. แตก rar ไฟล์ Dialog patch เอาตัว exe ไปวางโฟลเดอร์เกม แล้วรัน Dialog trans.exe อีกที (เก็บไฟล์ LINKDATA ไว้ก็ดี)
    3. แตก rar ไฟล์ Texture patch ไปไว้ในโฟลเดอร์เกมแค่นั้นก็เสร็จ (เก็บของเก่าไว้ก็ดีครับ)

ให้เข้าเกมจาก ldrACC.exe
    ส่วนออฟชั่นตรงปรับขนาดจอในการเล่นเกมจะปรับในเกมไม่ได้อีกต่อไป ให้เปิดไฟล์ ldrset.ini ด้วย notepad แล้วแก้ไขขนาดจอในนั้นแทน

ทดสอบแล้ว ทำแค่นี้ได้ผลเช่นกันครับ

ส่วนใครที่ทดลองใช้แล้วไม่ถูกใจ วิธีลบออกก็ทำตามนี้ครับ ผมทดลองทั้งลงและลบแล้ว การันตีว่าได้ผลครับ
    วิธีการก็แค่ทำย้ายกลับแค่นั้นเอง ลบไฟล์จาก Texture patch ออก เอาของเก่าที่เก้บไว้มาวาง
    ลบไฟล์ LINKDATA ออก เอาของเก่ามาวาง
    ลบ exe ตัวเกมออก แล้วเอาของเก่ามาวาง แค่นี้ก็กลับเป็นเหมือนเดิมแล้วครับ สำหรับคนที่ถนัดภาษานี้มากกว่า

ไฟล์นั้นมันเป้นแค่ Texture patch อย่างเดียว แนะนำให้โหลดอีกสองตัวไปด้วยครับ ถ้าต้องการอิงแบบครบๆ
    เจ้าของบลอกบอกว่าเเพทช์อีกอันนึงเป็นเเพทช์คำพูดครับ + ชื่อของพวก officer เเต่ผมลงไม่เป็น

ตัวละครลับ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    อ่า ผมหมายถึงตัว OrochiZ Texture Eng patch BIN files(Aug 09).rar น่ะครับที่ไม่ต้องโหลด ดูแล้วมันน่าจะซ้ำซ้อนกับ OrochiZ Texture Eng patch (Aug 09).rar แต่เค้าแค่บีบไฟล์มาคนละแบบ ดูๆแล้วเห็นมันเป็น Texture patch เหมือนกัน

ไฟล์คำพูดกะพวกตัวหนังสือน่าจะอยู่ตรง Dialog patch กะ Text patch นี่ครับ

SJSKGAMER.COM
    กล่าวขอบคุณ
    511
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,370
    Blog Entries
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GeminiIcey อ่านกระทู้
    อ่า ผมหมายถึงตัว OrochiZ Texture Eng patch BIN files(Aug 09).rar น่ะครับที่ไม่ต้องโหลด ดูแล้วมันน่าจะซ้ำซ้อนกับ OrochiZ Texture Eng patch (Aug 09).rar แต่เค้าแค่บีบไฟล์มาคนละแบบ ดูๆแล้วเห็นมันเป็น Texture patch เหมือนกัน

ไฟล์คำพูดกะพวกตัวหนังสือน่าจะอยู่ตรง Dialog patch กะ Text patch นี่ครับ
    THe sim ผมไม่ยอมตอบเลยน้า T^T รอ ไส่้ลากก
    นึกออกเดียวใส่ใหม่

กล่าวขอบคุณ
    129

คำพูดในเกมเป็นอังกฤษเหรอครับ? ของผมยัง jap อยุ่เลยอะ งงมากลงยังไง = ='

ตัวละครลับ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shuji อ่านกระทู้
    THe sim ผมไม่ยอมตอบเลยน้า T^T รอ ไส่้ลากก
    อ้อ ไม่ได้มองมุมขวาบนของบอร์ดนานมาก >.< msn ผมไม่ค่อยได้ออนน่ะครับ ถามในบอร์ดผมจะตอบไวกว่านะครับ
    (เพราะชอบเล่นเกมแบบเต็มจอ ถ้าออนเอ็มไว้แล้วเพื่อนทักมาแล้วผมเงียบ มันจะชอบโวยว่าแล้วจะออนทำไม ก็เลยไม่ออนซะเลย >.<)
    เอ็มผมก็ชื่อ user ผมนี่แหละครับ @hot

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ karlongkar อ่านกระทู้
    คำพูดในเกมเป็นอังกฤษเหรอครับ? ของผมยัง jap อยุ่เลยอะ งงมากลงยังไง = ='
    ถ้าหมายถึงพวกคำพูดที่มันคุยกันในเกม รู้สึกคนทำเค้าบอกว่าเค้าไม่ได้แปลนี่ครับ

Texture นี่จะแปลพวกปุ่มต่างๆ ตัวเลือกต่างๆ

Text จะใส่ไฟล์ที่แปลพวกชื่อตัว ชื่ออาวุธ ชื่อสกิล

ส่วน Dialogs เค้าเขียนว่า เป็นคำแปลเกี่ยวกะบทสนทนา แต่มันเยอะมากๆ ด่านเดียวมันไปได้หลายรูท (อืม จริง ไม่เถียง - - เล่นต่างเส้นทางกันก็เกิดเนื้อเรื่องต่างกัน เช่นแม่ทัพคนนั้นตายก่อนแม่ทัพคนนี้ หรือแม่ทัพฝั่งเราขอความช่วยเหลือ แล้วเราไม่ได้ไปช่วย หรือไปช่วย หรือทำเควสระหว่างเล่นทันบ้าง ไม่ทันบ้าง ทันอันไหนบ้าง บางทีเลือกทีม3คนต่างกัน บางทีมันยังไปคนละเนื้อเรื่องเลย เรียกว่าเยอะใช้ได้ =[]=) เค้าเลยบอกว่าเค้าเลยทำเสร็จประมาณแุถวๆ 80-90% ตลอด (แต่ผมว่ามันต่ำกว่า 50% อีกนะ - -) และเค้าก็ไม่มีเวลาเทสทุกตัวละคร ทุกทีม ซะด้วย เค้าก็เลยจะแปลเฉพาะๆตรงเนื้อเรื่องหลักๆ ของตัวหลักๆ

อะไรแบบเนี่ยอะครับ ตอนผมลงผมก็ไม่ได้เข้าไปเทสถึงฉากในแผนที่ซะด้วย >.< ทดสอบลง แล้วก็มาเขียนวิธีลงให้ แล้วก็ลบมันออกอะ ถ้าคุณลองลงแบบถูกวิธีที่คนทำเค้าบอกแล้วมันไม่ขึ้นก็แสดงว่าเค้าคงทำมาแค่นั้นละมั้งครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GeminiIcey : 14th October 2011 เมื่อ 20:01

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    129
    อ้อ ไม่ได้มองมุมขวาบนของบอร์ดนานมาก >.< msn ผมไม่ค่อยได้ออนน่ะครับ ถามในบอร์ดผมจะตอบไวกว่านะครับ
    (เพราะชอบเล่นเกมแบบเต็มจอ ถ้าออนเอ็มไว้แล้วเพื่อนทักมาแล้วผมเงียบ มันจะชอบโวยว่าแล้วจะออนทำไม ก็เลยไม่ออนซะเลย >.<)
    เอ็มผมก็ชื่อ user ผมนี่แหละครับ @hot

ถ้าหมายถึงพวกคำพูดที่มันคุยกันในเกม รู้สึกคนทำเค้าบอกว่าเค้าไม่ได้แปลนี่ครับ

Texture นี่จะแปลพวกปุ่มต่างๆ ตัวเลือกต่างๆ

Text จะใส่ไฟล์ที่แปลพวกชื่อตัว ชื่ออาวุธ ชื่อสกิล

ส่วน Dialogs เค้าเขียนว่า เป็นคำแปลเกี่ยวกะบทสนทนา แต่มันเยอะมากๆ ด่านเดียวมันไปได้หลายรูท (อืม จริง ไม่เถียง - - เล่นต่างเส้นทางกันก็เกิดเนื้อเรื่องต่างกัน เช่นแม่ทัพคนนั้นตายก่อนแม่ทัพคนนี้ หรือแม่ทัพฝั่งเราขอความช่วยเหลือ แล้วเราไม่ได้ไปช่วย หรือไปช่วย หรือทำเควสระหว่างเล่นทันบ้าง ไม่ทันบ้าง ทันอันไหนบ้าง บางทีเลือกทีม3คนต่างกัน บางทีมันยังไปคนละเนื้อเรื่องเลย เรียกว่าเยอะใช้ได้ =[]=) เค้าเลยบอกว่าเค้าเลยทำเสร็จประมาณแุถวๆ 80-90% ตลอด (แต่ผมว่ามันต่ำกว่า 50% อีกนะ - -) และเค้าก็ไม่มีเวลาเทสทุกตัวละคร ทุกทีม ซะด้วย เค้าก็เลยจะแปลเฉพาะๆตรงเนื้อเรื่องหลักๆ ของตัวหลักๆ

อะไรแบบเนี่ยอะครับ ตอนผมลงผมก็ไม่ได้เข้าไปเทสถึงฉากในแผนที่ซะด้วย >.< ทดสอบลง แล้วก็มาเขียนวิธีลงให้ แล้วก็ลบมันออกอะ ถ้าคุณลองลงแบบถูกวิธีที่คนทำเค้าบอกแล้วมันไม่ขึ้นก็แสดงว่าเค้าคงทำมาแค่นั้นละมั้งครับ
    ลืมไปครับ เค้าบอกว่า 'Orochi' อะเเปล -0- เห็นว่านะ

ตัวละครลับ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    งั้นก็คงอย่างที่ผมสรุป(แบบมึนๆ)ข้างบนละมั้งครับ เค้าแปล แต่แค่บางตัวเท่านั้น ไม่ใช่ทั้งหมด ^^"
    ผมเองก็ลบไฟล์ไปแล้วเลยทดสอบไม่ได้ 555+ ขี้เกียจลงใหม่ด้วย

ปล. เค้าใช้ฟร้อนโคตรแปลกอะ >.< เว้นวรรคห่างเป็นกิโลเลย

SJSKGAMER.COM
    กล่าวขอบคุณ
    511
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,370
    Blog Entries
    5
    งั้นก็คงอย่างที่ผมสรุป(แบบมึนๆ)ข้างบนละมั้งครับ เค้าแปล แต่แค่บางตัวเท่านั้น ไม่ใช่ทั้งหมด ^^"
    ผมเองก็ลบไฟล์ไปแล้วเลยทดสอบไม่ได้ 555+ ขี้เกียจลงใหม่ด้วย

ปล. เค้าใช้ฟร้อนโคตรแปลกอะ >.< เว้นวรรคห่างเป็นกิโลเลย
    - -อาจจะ รีบทำ + ตั้งใจ ให้อ่านง่าย มั้งครับ ฮ่ะๆ

กล่าวขอบคุณ
    160
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    เตือนใครบ่นเล่นไม่ได้ลงไม่ได้ ผมทุบหัวแบะ เพราะก่อนผมจะอัพให้พวกท่านเสพย์ ผมเล่นมาครึ่งเดือนละ + +
    5555555+
    โดนๆ

ขอบคุณสำหรับเกมดีดี ^^

กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ขอบคุณมาก ลงเล่นได้ 100%

กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    แต่เวลาปรับจอ 16:9

แล้วทำเป็น FULL ทำไมมันไม่สมส่วนอะคับ

ปรับแบบไหนที่ทำให้หน้าจอแบบ FULL สมส่วน

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ผมเล่น ได้ตัวละคร ครบแล้ว นะ อาวุด ผมเอาตัวเวล99 พาลงไปหา อาวุดขั้นที่4 ลงด่าน1ดาว ลงแบบยากสุด ก็ได้ละ ได้ 3ตัวทีพาลงเลยนะ หาด่านที่ดรอปกล่องอาวุดเยอะ จะมีโอกาศได้เยอะขึ้น แล้วมีสกิล โชดดีด้วย ใส่ไปก้จะได้ออฟดีขึ้น
    แร่ มีทั้งครบ30 ชิ้น หาดูนะครับทำตาม ที่มันบอกทำถูกมันจะมีกล่องให้เก็บแร่

The pace of life
    At for some thing good
    กล่าวขอบคุณ
    1,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    แล้วจกขท พอจะมี Dynasty warriors7 ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ regention อ่านกระทู้
    แล้วจกขท พอจะมี Dynasty warriors7 ไหมครับ
    ภาค7 มันไม่มีลงPCนิ ถ้าจำไม่ผิด

กล่าวขอบคุณ
    91
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wisutza อ่านกระทู้
    ผมเล่น ได้ตัวละคร ครบแล้ว นะ อาวุด ผมเอาตัวเวล99 พาลงไปหา อาวุดขั้นที่4 ลงด่าน1ดาว ลงแบบยากสุด ก็ได้ละ ได้ 3ตัวทีพาลงเลยนะ หาด่านที่ดรอปกล่องอาวุดเยอะ จะมีโอกาศได้เยอะขึ้น แล้วมีสกิล โชดดีด้วย ใส่ไปก้จะได้ออฟดีขึ้น
    แร่ มีทั้งครบ30 ชิ้น หาดูนะครับทำตาม ที่มันบอกทำถูกมันจะมีกล่องให้เก็บแร่

ใครมีเชฟตัวครบพร้อมวิธีลง เชฟ กรุณา ขอผมด้วย เนื่องจาก - - ผมขี้เกียจเล่นแล้ว เก็บตัวไม่ไหว ท่านใด มีกรณามาโพส ให้หน่่อย เดียวจะชาบูๆ อย่างงาม

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    เอาแค่Text อาวุธก้อพอละแหะ ผมงงกะตอนยัดความสามารถใส่อาวุธเฉยๆ -..-

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    =ขอบคุณหลายๆๆๆๆๆๆๆๆๆเด้อ........-ขอไห้มีความสุข

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eagle Eyes อ่านกระทู้
    ใครมีเชฟตัวครบพร้อมวิธีลง เชฟ กรุณา ขอผมด้วย เนื่องจาก - - ผมขี้เกียจเล่นแล้ว เก็บตัวไม่ไหว ท่านใด มีกรณามาโพส ให้หน่่อย เดียวจะชาบูๆ อย่างงาม
    ขอด้วยคนครับ เล่นไม่ไหว ตัวเยอะจัด = =''

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ผมว่าสนุกนะครับล่าตัวละครเองเนี้ย ไม่ยากหรอก ยากกะตรงหาอาวุธ(S)กะของออฟมันมากกว่า

ตัวละครลับ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ตัวละครครบหาง่าย อาวุธขั้น4ง่ายยิ่งกว่า >.< ส่วนนึงเพราะเล่นเกมออนไลน์ของค่ายนี้อยู่แล้ว อุโฮะ เคยชินกะการเจอเทพทรูวิ่งเข้ามาสะกิดทีเดียวก็ตายได้ เลยไม่มีปัญหากะโหมดคาออส