ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774

ใครมีเกมส์ออนไลน์ที่ตอนนี้คนยังเล่นเยอะแนะนำบ้างไหม

สวัสดีครับพอดีหายไปนาน พึ่งได้เล่นคอม อยากทราบว่าเดียวนี้มีเกมส์ออนไลน์ใหม่ๆ MMORPG FPS หรือแนวไหนๆ ทั้งในและนอกประเทศ ใครช่วยแนะนำหน่อยได้ไหมคับ พอดีตอนนี้เล่นแต่ LOL อยากหาเกมส์อะไรเล่นอีกสัก 1 - 2 เกมส์ FPS ก็เลง CSGO กับ OVERWATCH ไว้ ส่วน MMORPG นี่ยังหาไม่ได้เลย BNS เซิฟ NA ไม่รู้ว่าปิงไหมอีก ใครพอช่วยแนะนำได้รบกวนหน่อยนะครับ ขอบคุณครับผม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    RAGNAROK EXE โคตรเกมส์ อภิมหาเกมส์ออนไลน์แห่งยุค 2016 เป็นเกมออนไลน์ที่เก็บเวลกันได้เหมือนหุ่นยนต์มากๆ ล่ามอนสเตอร์กันรัวๆ เกมการ์ดซื้อลิขสิทธิมาจากดาวพลูโต ไร้โปร ไร้บอท 100% แนะนำให้เล่นครับผม เกมส์ดีๆแบบนี้นานๆทีถึงจะมีสักเกมส์ เล่นแล้วจะติดใจ(แต่ไม่เล่นจะดีกว่า)

POKEMON GO อีกเกมส์แห่งยุค 2016 ที่มีโปเกม่อนให้จับถึงมากมาย ถึงตอนนี้จะมีเฉพาะ GEN1 (151ตัว) ถ้าเกมส์อัพเดตจนถึง GEN6 เมื่อไหร่ก็จะมีโปเกม่อนให้จับถึง 721 ตัวเลยทีเดียว
    ยิ่งตอนนี้เกมส์ภาคหลักภาคใหม่กำลังจะออกเดือน พ.ย. นี้ ก็จะมีโปเกม่อน GEN7 ออกมาเพิ่มเติมด้วยครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย devilbigza : 13th September 2016 เมื่อ 01:57

กล่าวขอบคุณ
    342
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ devilbigza อ่านกระทู้
    RAGNAROK EXE โคตรเกมส์ อภิมหาเกมส์ออนไลน์แห่งยุค 2016 เป็นเกมออนไลน์ที่เก็บเวลกันได้เหมือนหุ่นยนต์มากๆ ล่ามอนสเตอร์กันรัวๆ เกมการ์ดซื้อลิขสิทธิมาจากดาวพลูโต ไร้โปร ไร้บอท 100% แนะนำให้เล่นครับผม เกมส์ดีๆแบบนี้นานๆทีถึงจะมีสักเกมส์ เล่นแล้วจะติดใจ(แต่ไม่เล่นจะดีกว่า)
    อันนี้ประชดใช่ไหม 5555 RO นี่ขอผ่านเลย มาเล่นหลังจากเลิกไปนานผมรู้สึกว่างั้นๆอะไม่ตื่นเต้นเหมือนเมื่อก่อน

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    งั้น tree of bug ไหม

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 308
    ช่วยหา

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    สถานการณ์เกมแพลตฟอร์มทั้งหลายตอนนี้ตกต่ำถึงที่สุดครับ ตกต่ำนี่ไม่ใช่ว่าไม่มีคนเล่นนะ มีนะมี แต่มาแนวเดียวกันทุกเกม ไม่มีอะไรแปลกใหม่ที่จะจูงใจให้ค้นหา

ประเภทที่เหมือนสมัยก่อนแบบตอนroเปิดใหม่ sealเปิดใหม่ แล้วคนเล่นกันดีๆไม่มีพวกขี้โกงสมัยนี้ไม่มีแล้ว จะเรียกว่าเป็นยุคจั้งค์ฟู้ดของวิดีโอเกมก็ได้ ทุกอย่างเน้นง่ายรวบรัด

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    342
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SickmyDuck อ่านกระทู้
    สถานการณ์เกมแพลตฟอร์มทั้งหลายตอนนี้ตกต่ำถึงที่สุดครับ ตกต่ำนี่ไม่ใช่ว่าไม่มีคนเล่นนะ มีนะมี แต่มาแนวเดียวกันทุกเกม ไม่มีอะไรแปลกใหม่ที่จะจูงใจให้ค้นหา

ประเภทที่เหมือนสมัยก่อนแบบตอนroเปิดใหม่ sealเปิดใหม่ แล้วคนเล่นกันดีๆไม่มีพวกขี้โกงสมัยนี้ไม่มีแล้ว จะเรียกว่าเป็นยุคจั้งค์ฟู้ดของวิดีโอเกมก็ได้ ทุกอย่างเน้นง่ายรวบรัด
    ใช่เลย จนตอนนี้ต้องนั่งเล่นแต่ LOL

God of mischief
    กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 340
    black dessert sv. kr ครับ มีแพทภาษาอังกฤษด้วย ลองไปหากลุ่มในเฟสดู มีข้อมูลครบ...

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    เกมออนไลน์เซิฟไทยปีสองปีมานี้ รู้สึกน่าเบื่ออย่างไงไม่รู้ พวก MMORPG,FPS นี่แทบเงียบเหงา (ถ้าไม่นับ RO น่ะ) เห็นมีเล่นได้กันทุกวัน ก็ MOBA นี่ละครับ

ส่วนเกมเซิฟนอกเล็งๆ ไว้ก็มี Lost Ark กับ Mapple 2 ที่น่าสนใจครับ รอๆ ต่อไป ...

OVERWATCH ก็โอเคครับ แก้เบื่อได้ดี
    .:ll:.

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 308
    เปลี่ยนมาลองเกมมือถือไม๊ครับ มีขึ้นชื่อ น่าเล่น สนุกหลายเกมนะ ออนไลน์ด้วย

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    DOTA 2 เล่นสนุก ไม่ผูดมัด one game stand บ้านแตกแล้วแยกทาง

free to play แต่ไม่ต้อง pay to win

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ถ้าเป็น MMORPG ที่คนเล่นเยอะสุดตอนนี้ก็คงเป็น World of Warcraft อย่างเดียวแล้ว เพราะว่า เกมออนไลน์เกาหลี ตอนนี้หรืออะไรก็ตาม ไปไม่รอด แพ้มือถือหมด มี World of Warcraft นี่แหละ อยู่ได้เพราะสนุกจริง

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    Overwatch กำลังมาแรง

ส่วนพวก MMORPG มันหมดยุคไปแล้วกำลังทยอยกันตายครับ ขนาดเกมใหญ่อลังอย่าง Blackdesert ก็กำลังจะตาย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ตามความคิดผมเกมเกาหลีระบบมันห่วย อ่ะครับ ภาพมันสวยจริง

แต่ระบบมันน่าเกลียดมากโดยเฉพาะเวลาไปล่าไอเทมแล้วเอามาขายไม่ได้ เป็นไอเทมติดไอดี

บางอันติดตัวละครเลยเอาไปให้อีกตัวในไอดีใช้ยังไม่ได้เลย ไร้สาระมากเดี๋ยวนี้ผมแทบไม่เล่นเลยเกมเกาหลี

ที่ผมเคยเล่นมาเกมนอก แนะนำเกมเกม Path of Exile ไม่ใช่ของการีน่าไทยนะ ให้ไปเล่นที่เซิฟหลักของเจ้าของเกมเลยคือ Grinding Gear Game

เกมนี้อัพเดทอะไรใหม่ ๆ ให้เล่นตลอด และระดับการบริการหรือการแก้ปัญหาเหมือนอยู่คนละโลกกับไทยเลย การันตีว่าสุดยอด

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    เล่นมาหลายเกม มี2เกมที่โดน หยุดเล่นก็ต้องกลับไปเล่น หยุดเล่นก็กลับไปเล่น
    คือ FFXIV ARR ที่1ในใจเลยเกมนี้ สวย สังคมดี ลงดันสนุก [เสียเงิน]

สาวญี่ปุ่นคนสวยที่คุยด้วย

GW2 [เล่นฟรีได้มั้ง แต่ผมเสียเงิน ] นานๆเล่นทีเกมเน้น pvp และ WvW ที่คนโคตรเยอะเลย 300+ [ไม่ได้เล่นนานละ]ซัดกันทีคอมเฟรมตกเลย อีเว้นเกมนี้สุดยอดเลยนะ สนุก ของรางวัลก็โคตรดี ไม่ใช่ต้องไปตีม่อนหาของทั้งวัน เหมือนได้เล่นเกมเบาๆอีกเกมเลย
    2เกมนี้ ภาพสวยระบบดี เวลง่าย หาของง่าย ไม่มีจ่ายเพื่อชนะ[เท่าที่เล่นมา]
    อีกเกมเล่นสนุกๆ ตอนนี้ผมไปเล่นก็ Granado espada

กล่าวขอบคุณ
    342
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gikkik อ่านกระทู้
    เล่นมาหลายเกม มี2เกมที่โดน หยุดเล่นก็ต้องกลับไปเล่น หยุดเล่นก็กลับไปเล่น
    คือ FFXIV ARR ที่1ในใจเลยเกมนี้ สวย สังคมดี ลงดันสนุก [เสียเงิน]

สาวญี่ปุ่นคนสวยที่คุยด้วย

GW2 [เล่นฟรีได้มั้ง แต่ผมเสียเงิน ] นานๆเล่นทีเกมเน้น pvp และ WvW ที่คนโคตรเยอะเลย 300+ [ไม่ได้เล่นนานละ]ซัดกันทีคอมเฟรมตกเลย อีเว้นเกมนี้สุดยอดเลยนะ สนุก ของรางวัลก็โคตรดี ไม่ใช่ต้องไปตีม่อนหาของทั้งวัน เหมือนได้เล่นเกมเบาๆอีกเกมเลย
    2เกมนี้ ภาพสวยระบบดี เวลง่าย หาของง่าย ไม่มีจ่ายเพื่อชนะ[เท่าที่เล่นมา]
    อีกเกมเล่นสนุกๆ ตอนนี้ผมไปเล่นก็ Granado espada
    เคยซื้อมาตอนออกวันแรกเลย แต่เล่นๆไปได้อาทิตย์นึงไม่มีเพื่อน เหงามากเลยขายต่อไป ตอนนี้ก็เล่น LOL กับ CSGO อะครับ พวก BDS หรือ เกมเกาหลี ก็ไม่ค่อยเท่าไหร่ เล่นแค่ BnS ไต้หวันตอนนี้ ถ้าเป็น MMORPG ยังหาเกมเล่นอยู่ยากเลย อยากเล่นกับเพื่อน หรือมีเพื่อนเล่นด้วย ส่วน DOTA 2 ก็เลิกเล่นไปนานละ ไม่ชอบคนพูดไมค์ถึงจะบอกปิดได้ก็เถอะ 555

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    Black Desert เลยครับคนเล่นเยอะอยู่ตอนนี้มีกิลคนไทยอยู่ใหญ่พอสมควรสนใจเข้าไปสอบถามได้ https://www.facebook.com/groups/1760968060808859/ ตัวเกมสมจริงมากเกมไม่มีดันเจี้ยนเน้น war ระหว่างกิลเผื่อยึดพื้นที่ในแมพระบบเกมเยอะโครตมีตกปลา งมหอย จับม้า ปลูกผัก ขายของและสำคัญเลยเกมนี้ไม่มีวาปหรือ Teleport เดินลูกเดียว เกมเป็นเกมฟรีแต่ถ้าจะสมัครต้องใช้เบอร์โทรเกาหลีถ้ามีเพื่อนที่นู้นก็ให้เค้าสมัครให้ได้แต่ง่ายสุดก็ซื้อ 270 จากเว็บ http://playpoint.info/product/1944
    ภาพประกอบ

ภาพหมู่กิลคนไทย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย guide2552 : 5th October 2016 เมื่อ 12:35