ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    หลายเกมส์ที่แคร็กได้ทนรอนิดคงไม่นานหรอกครับ...ผมเล่นแต่ pes ไม่สน fifa ฟีฟ่ามีแต่พวกหัวสูง

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    เครื่องผม i5 2400 vga 7790 ram 8 g เล่น demo ปรับสุดทั้งสองเกม fifa 17 ไม่กระตุก แต่ไม่ถึงกับลื่นหัวแตก โดยรวมเล่นได้ แต่กับ pes 2017 กระตุกซะงั้น งงเลย
    ผมชอบภาพ แสงเงา pes มันดูสว่าง fifa มันดูมืดๆ แต่ชอบบรรยากาศในเกมของฟีฟ่า ถ้าสองเกมนี้ไม่มีแครก คงตัดสินใจยากเหมือนกันว่าจะจัดแท้เกมไหนดี

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    Pes2017 เจอคีย์แท้890บาท..รอตัดสินใจซื้อเดือนหน้าครับงบหมดจริงๆเดือนนี้/แต่เสียตรงสิทธิ์น้อยเกินไปจริง

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    น่าจะอีกนานเลยครับ เล่นเดโมแล้วรู้สึกชอบแฮะ อยากซื้อเป็นแผ่น ขี้เกียจโหลด

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sKY_wALKER อ่านกระทู้
    Pes2017 เจอคีย์แท้890บาท..รอตัดสินใจซื้อเดือนหน้าครับงบหมดจริงๆเดือนนี้/แต่เสียตรงสิทธิ์น้อยเกินไปจริง
    ชี้เป้าด้วยครับ 890 บาท ซื้อที่ไหน

สมัครมากด Thanks
    กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    พึ่งรู้ว่าของแท้ก็เล่นออฟไลน์ไม่ได้...อืม (นี่มันเกมส์ออนไลน์นี่หว่า?) แบบนี้แคล็กไม่ต้องหวังเลยครับ denuvo/online drm

รอบายพาส เอาทีมอื่นๆเข้ามาเล่นในเกมส์เวอร์ชั่นเดโมเหมือนเดิม ตอนนี้ได้9ทีมแล้ว

ต้องมีตัวเกมส์ PES แบบ DEMO และ FULL

1. ลบโฟลเดอร์ Data จากไฟล์ PES 2017 Demo

2. ก็อปโฟลเดอร์ Data จากตัว full ไปใส่แทนโฟลเดอร์ที่ลบไปของ Demo

3. เปิดโปรแกรม แล้วเลือกไฟล์เปิดเกมส์.exe ของตัว Demo

เลือก 9 ทีม แล้วกด save.

เครดิต:ตามลิ้งครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    229
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Got.Jsha อ่านกระทู้
    พึ่งรู้ว่าของแท้ก็เล่นออฟไลน์ไม่ได้...อืม (นี่มันเกมส์ออนไลน์นี่หว่า?) แบบนี้แคล็กไม่ต้องหวังเลยครับ denuvo/online drm

รอบายพาส เอาทีมอื่นๆเข้ามาเล่นในเกมส์เวอร์ชั่นเดโมเหมือนเดิม ตอนนี้ได้9ทีมแล้ว

ต้องมีตัวเกมส์ PES แบบ DEMO และ FULL

1. ลบโฟลเดอร์ Data จากไฟล์ PES 2017 Demo

2. ก็อปโฟลเดอร์ Data จากตัว full ไปใส่แทนโฟลเดอร์ที่ลบไปของ Demo

3. เปิดโปรแกรม แล้วเลือกไฟล์เปิดเกมส์.exe ของตัว Demo

ถ้าได้ยั้งงั้นผมซื่อเเท้ดีกว่า 555 ชอบเล่น bl กับ กับมาสเตอร์ลีกมาก 555
    AMD FX 8300 RAM 8 GB GTX 750 TI

กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hianoy007 อ่านกระทู้
    ถ้าได้ยั้งงั้นผมซื่อเเท้ดีกว่า 555 ชอบเล่น bl กับ กับมาสเตอร์ลีกมาก 555
    ผมเหมือนกัน ชอบเล่น ML มาก แต่มาภาคนี้ดัน Denuvo โถเจ้ากรรม Konami ดันทำกันได้

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    ถ้าไม่อยากรอ แนะนำหา key ถูกๆแล้วค่อยซื้อก็ได้ครับ

เกมเพลย์สนุก สุดติ่งกระดิ่งแมวจริงๆ เรื่องกราฟฟิคไว้ลุ้นภาคหน้า

กล่าวขอบคุณ
    143
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hianoy007 อ่านกระทู้
    สำหรับตอนนี้ก็ได้เท่านี้แหละครับ ถ้าเอาโหมดอื่นด้วย คงต้องรอให้มีคนเทสนำทางไปก่อน ^^

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    Blog Entries
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shinoda_lp อ่านกระทู้
    ชี้เป้าด้วยครับ 890 บาท ซื้อที่ไหน
    https://www.facebook.com/goodgameche...type=3&theater

http://www.cdkeys.com/pc/games/pro-e...=goodgamecheap

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ supakit01 อ่านกระทู้
    ตามนี้.....

กล่าวขอบคุณ
    248
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Got.Jsha อ่านกระทู้

สวัสดีครับท่าน แบบนี้ก็คง 16 ยาวๆเลยสิครับ ว่าจะรวมเงินกับเพื่อนๆที่ทำงานซื้อมาเล่นกันซะหน่อย เพราะเครื่องที่ทำงานมี3เครื่อง ว่าจะเอามาลงเล่นกัน อดกันเลยงานนี้
    เล่นออฟไลน์ไม่ได้ แบบนี้ถึงเป็นของแท้ก็ต้องต่อเน็ตทุกครั้งเลยใช่ไหมครับ อันนี้ผมเข้าใจถูกไหมครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BLG Games TEAM
    กล่าวขอบคุณ
    1,676
    ได้รับคำขอบคุณ: 48,883
    "กรุณาอ่านก่อนโหลด เพื่อประโยชน์ของตัวท่านเอง"
    ตัวเกมนี้ยังไม่สามารถเล่นใด้ เพราะยังไม่มี Crack
    ตัวเกมใช้ระบบการป้องกัน Denuvo ซึ่งใช้เวลานานกว่าจะมี Crack ออกมา
    ตัวเกมนี้เหมาะสำหรับท่านที่ต้องการโหลดตัวเกมเก็บเอาไว้ก่อน รอวันที่ Crack มีมา

แนะนำ: อย่าไปโหลด Crack มั่วๆ ในแหล่งที่ไม่น่าเชื่อถือและไม่มีที่มา เพื่อความปลอดภัยของ Com. ท่านเอง
    ติดตามการอัพเดทของตัวเกมและ Crack ใด้ที่
    BlackLoadGame

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    229
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gii1818 อ่านกระทู้
    "กรุณาอ่านก่อนโหลด เพื่อประโยชน์ของตัวท่านเอง"
    ตัวเกมนี้ยังไม่สามารถเล่นใด้ เพราะยังไม่มี Crack
    ตัวเกมใช้ระบบการป้องกัน Denuvo ซึ่งใช้เวลานานกว่าจะมี Crack ออกมา
    ตัวเกมนี้เหมาะสำหรับท่านที่ต้องการโหลดตัวเกมเก็บเอาไว้ก่อน รอวันที่ Crack มีมา

แนะนำ: อย่าไปโหลด Crack มั่วๆ ในแหล่งที่ไม่น่าเชื่อถือและไม่มีที่มา เพื่อความปลอดภัยของ Com. ท่านเอง
    ติดตามการอัพเดทของตัวเกมและ Crack ใด้ที่
    BlackLoadGame
    ทำใจครับภาคนี้55555 สิ้นสลายสายเถื่อน
    AMD FX 8300 RAM 8 GB GTX 750 TI

กล่าวขอบคุณ
    143
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ silverfox อ่านกระทู้
    สวัสดีครับท่าน แบบนี้ก็คง 16 ยาวๆเลยสิครับ ว่าจะรวมเงินกับเพื่อนๆที่ทำงานซื้อมาเล่นกันซะหน่อย เพราะเครื่องที่ทำงานมี3เครื่อง ว่าจะเอามาลงเล่นกัน อดกันเลยงานนี้
    เล่นออฟไลน์ไม่ได้ แบบนี้ถึงเป็นของแท้ก็ต้องต่อเน็ตทุกครั้งเลยใช่ไหมครับ อันนี้ผมเข้าใจถูกไหมครับ
    สวัสดีเช่นกันครับ ถูกตามที่ท่านเข้าใจครับ ตอนเปิดเล่นต้องต่อเน็ตทุกครั้ง(แต่หลังจากเปิดเกมส์แล้ว ตัดเน็ตได้)

แต่เหมือนเป็นคนล่ะอย่างกับเกมส์ออนไลน์ที่ต้องต่อเน็ตตลอด เพราะไฟล์เกมส์บางส่วนอยู่ในเซิร์ฟเวอร์ด้วย
    drm ของ pes เหมือนกับแค่ denuvo ไม่ทิ้งแอคทีฟไว้ในเครื่อง ให้เล่นออฟไลน์เหมือนเมื่อก่อนแล้วมากกว่า

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    248
    สวัสดีเช่นกันครับ ถูกตามที่ท่านเข้าใจครับ ตอนเปิดเล่นต้องต่อเน็ตทุกครั้ง(แต่หลังจากเปิดเกมส์แล้ว ตัดเน็ตได้)

แต่เหมือนเป็นคนล่ะอย่างกับเกมส์ออนไลน์ที่ต้องต่อเน็ตตลอด เพราะไฟล์เกมส์บางส่วนอยู่ในเซิร์ฟเวอร์ด้วย
    drm ของ pes เหมือนกับแค่ denuvo ไม่ทิ้งแอคทีฟไว้ในเครื่อง ให้เล่นออฟไลน์เหมือนเมื่อก่อนแล้วมากกว่า
    ครับผม ขอบพระคุณครับสำหรับคำตอบ ขอถามต่อเลยละกันครับ ว่ายังงี้ถ้าผมซื้อเกมส์แท้มาลงเครื่อง 3 เครื่อง ถ้าจะเล่นพร้อมๆกันแต่เล่นแบบออฟไลน์
    ผมเข้าไปต่อเน็ตเครื่องแรกก่อนแล้วล๊อคอิน Steam แล้วเข้าเกมส์เสร็จแล้ว ก็ตัดเน็ต แล้วผมก็มาต่อเน็ตเครื่องที่สองแล้วล๊อคอิน Steam แล้วเข้าเกมส์เสร็จแล้ว ก็ตัดเน็ต
    แล้วผมก็มาต่อเน็ตเครื่องที่สามแล้วล๊อคอิน Steam แล้วเข้าเกมส์เสร็จแล้ว ประมาณนี้จะทำให้เล่นได้พร้อมๆกันทั้งสามเครื่องไหมครับ เพราะเพื่อนๆที่ทำงานเยอะครับ
    ได้หรือไม่ได้ยังไงช่วยอธิบายให้ผมทีนะครับ สายมืดมานานครับ ขอบพระคุณครับ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    143
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ silverfox อ่านกระทู้
    ครับผม ขอบพระคุณครับสำหรับคำตอบ ขอถามต่อเลยละกันครับ ว่ายังงี้ถ้าผมซื้อเกมส์แท้มาลงเครื่อง 3 เครื่อง ถ้าจะเล่นพร้อมๆกันแต่เล่นแบบออฟไลน์
    ผมเข้าไปต่อเน็ตเครื่องแรกก่อนแล้วล๊อคอิน Steam แล้วเข้าเกมส์เสร็จแล้ว ก็ตัดเน็ต แล้วผมก็มาต่อเน็ตเครื่องที่สองแล้วล๊อคอิน Steam แล้วเข้าเกมส์เสร็จแล้ว ก็ตัดเน็ต
    แล้วผมก็มาต่อเน็ตเครื่องที่สามแล้วล๊อคอิน Steam แล้วเข้าเกมส์เสร็จแล้ว ประมาณนี้จะทำให้เล่นได้พร้อมๆกันทั้งสามเครื่องไหมครับ เพราะเพื่อนๆที่ทำงานเยอะครับ
    ได้หรือไม่ได้ยังไงช่วยอธิบายให้ผมทีนะครับ สายมืดมานานครับ ขอบพระคุณครับ
    ไม่เป็นไรครับ ยินดีตอบ ^^

วิธีที่เขียนมา สามารถทำได้ครับ แต่ก็มีวิธีแปลงแอคทีฟ เก็บไว้ในรูปแบบอื่นเหมือนกัน เพื่อเข้าเล่นได้ทุกเครื่อง โดยไม่ต้องล็อกอินไอดีใหม่บ่อยๆ(เพื่อลดความเสี่ยง)
    แต่ตอนนี้ต้องรออัพเดทก่อน ว่าเกมส์นี้รองรับมั้ย(ทำไม่ได้ทุกเกมส์) เอาเป็นว่าถ้าได้ ผมจะpmวิธีไปบอกแล้วกันนะครับ

ส่วนเรื่องเถื่อน ยังมีโอกาสครับ ถ้าไฟล์เกมส์ทั้งหมดอยู่ในตัวเครื่อง
    เหมือนกับเกมส์ assassin's creed 2 ที่ต้องต่อออนไลน์ตลอด แต่ก็มีแคล็กออกมาได้
    ถ้าเป็น drm รูปแบบนี้ สุดท้ายจะยิ่งแย่ เพราะคนเล่นแท้ต้องต่อเน็ต ส่วนคนเล่นเถื่อนไม่ต้อง
    สุดท้ายคนเล่นแท้ ทนกับเซิร์ฟห่วยๆไม่ใหวจนต้องหาแคล็กมาลงเล่นแทน จบเห่เลย

---

EDIT:เพิ่มเติมนิด

วิธีที่เขียนมา สามารถทำได้ แต่ยังไม่แนะนำนะครับ เพราะเกมส์ยังใหม่อยู่ รอให้อัพเดทนิ่งก่อนค่อยซื้อดีกว่า (ผมกลัวว่าจะมีการแก้ไขระบบออนไลน์ ให้เรียกแอคทีฟเพิ่มระหว่างเล่นอีกก็ได้)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Got.Jsha : 18th September 2016 เมื่อ 00:30

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    248
    ไม่เป็นไรครับ ยินดีตอบ ^^

วิธีที่เขียนมา สามารถทำได้ครับ แต่ก็มีวิธีแปลงแอคทีฟ เก็บไว้ในรูปแบบอื่นเหมือนกัน เพื่อเข้าเล่นได้ทุกเครื่อง โดยไม่ต้องล็อกอินไอดีใหม่บ่อยๆ(เพื่อลดความเสี่ยง)
    แต่ตอนนี้ต้องรออัพเดทก่อน ว่าเกมส์นี้รองรับมั้ย(ทำไม่ได้ทุกเกมส์) เอาเป็นว่าถ้าได้ ผมจะpmวิธีไปบอกแล้วกันนะครับ

ส่วนเรื่องเถื่อน ยังมีโอกาสครับ ถ้าไฟล์เกมส์ทั้งหมดอยู่ในตัวเครื่อง
    เหมือนกับเกมส์ assassin's creed 2 ที่ต้องต่อออนไลน์ตลอด แต่ก็มีแคล็กออกมาได้
    ถ้าเป็น drm รูปแบบนี้ สุดท้ายจะยิ่งแย่ เพราะคนเล่นแท้ต้องต่อเน็ต ส่วนคนเล่นเถื่อนไม่ต้อง
    สุดท้ายคนเล่นแท้ ทนกับเซิร์ฟห่วยๆไม่ใหวจนต้องหาแคล็กมาลงเล่นแทน จบเห่เลย
    ขอบพระคุณอีกทีนะครับ อ่านแล้วกระจ่างเลยครับ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    มีใครยังเล่น 2016 อยู่ไหมครับ TT

กล่าวขอบคุณ
    143
    เรามาดูกราฟฟิกสุดเทพของเวอร์ชั่นพีซี กันดีก่า

แล้วดูของ FIFA (ให้ดูความจริงใจของdev ไม่ใช่ให้เทียบเกมส์กัน)

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ joeysarut อ่านกระทู้
    มีใครยังเล่น 2016 อยู่ไหมครับ TT
    เลือกทีมได้ 9 ทีม
    http://www.pes-patch.com/2016/09/pes...omarahmed.html
    ทำตามนี้ได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    ตอนเข้าเกมทีแรกมันต้องต่อเน็ต แต่หลังจากเข้าเกมไปเรียบร้อยแล้ว สามารถตัดเน็ตได้ครับ
    ถ้ามีปัญหาว่าไปที่ไหนแล้วไม่มีเน็ต ก็ใช้เน็ตมือถือล็อกอินสตีมในตอนแรก พอหลังเข้าเกมแล้ว ก็ตัดเน็ตได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    537
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    Blog Entries
    1
    รอ crack จะมาเมื่อไหร่ครับ