อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ restkung อ่านกระทู้
ผมรุสึกโอเคกับมันนะ เพราะไม่รุสิ หลังจากที่re หลายๆภาคมา มันก้จะมีแต่ ยิงซอมบี้ หนี แก้ปริศนา
จนรู้สึกว่า พวกมิงเล่นแบบนี้กันทุกภาคไม่เบื่อกันหรอ ผมอยากลองอะไรใหม่ๆในชื่อ resident evil บาง
ปล. ต้องเข้าใจคำว่าภาคใหม่ด้วย มันต้องมีอะไรใหม่ที่ไม่เหมือนเก่า นึกง่ายๆก็ วงดนตรีที่ผมชื่นชอบเมื่อก่อน****แต่งเพลงโคตรมันส์ แต่ตอนนี้พอพี่แกมาทำอัลบั้มใหม่ก็ไม่มันส์เท่าแต่เก่าแล้ว (Asking Alexandrea)
เหมือนกับคุณขายของอะคับ คุณจะขายของเก่าที่เอามาดัดแปลงให้ดูใหม่แต่ก็ยังเปนของเก่าอยู่ หรือคุณจะคิดสร้างสรรค์แล้วสร้างสิ่งใหม่ไปเลย
เปิดใจ รับฟัง แล้วลองดู

(ติ่งอย่าดิ้นนะน้อง)
ใช่ครับ + กับลองเกมด้วยว่าเป็นยังไง ดูเท่านี้คงบอกอะไรมากไม่ได้ ตัวอย่างเกมเพลย์นิดหน่อย กับ คัทซีน ดูน่าเล่นครับ