ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 83

Question แนะนำเรื่องการซื้อ UPS หน่อยครับ

Power Supply: RAIDER 650W 80+ BRONZE
    Mainboard: Asrock H77M
    CPU: i5-3470
    Ram: Kingston Hyper-X 4GB 1333 x2
    VGA: Gigabyte Geforce GTX770 4GB
    HDD: Western Blue 500GB
    Extalnal: WD My Book Essential

คือที่บ้านมีปัญหาเรื่องไฟตกบ่อยมาก ตกชนิดที่ว่าพัดลมเบอร์ 3 หมุนเหมือนเอามือหมุนเอาอะครับ สเปคแบบนี้ FIFA ONLINE 3 ก่อนหน้านี้ลื่นมาผมสังเกตุมาอาทิตย์นึงละ เวลาเล่นภาพเลื่อนไวๆ มันจะเป็นเส้นๆ คลื่น เหมือนคลื่นทะเลซัดเข้าหาฝั่ง แล้วหน่วงๆ

ไม่ทราบสาเหตุจากอะไร หรือเพราะไดร์เวอร์ Nvidia ที่อัพเมื่อ 2-3 วันมานี้ ปกติจากภาพเดิม 1920x1080 ก็ปรับสามารถขึ้นเป็น 2715x1527 ได้ (แต่ผมไม่ได้ปรับ) ผมเลยมาสรุปเอาเองว่าอาจจะเกิดจากไฟที่ตกมากๆ นี้หรือเปล่า

ส่วนเรื่องการเลือกซื้อ UPS ผมควรซื้อกี่ Watt ดี ยี่ห้ออะไร มือสองโอเคไหม แล้วถ้าผมเปลี่ยน Power เป็น SEASONIC M12II 750W EVO Edition (80Plus) ต้องเลือกที่ Watt เท่าไหร่

ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    2

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    ผม i5-4690+ชุดน้ำปิด 2ตอน + r9 380 +พัดลม 4 ตัว LED + ไฟ led 2 แถว + hhd 2 ลูก + ssd 1 ลูก ใช้ psu 600 w ก็พอนะ

UPS ซื้อมาก็ดีครับ แต่ในช่วงใช้งานอาจะแพงหน่อย ศึกษาระบบจ่ายไฟให้ดี อย่าดูแค่ค่า VA เยอะ ดูค่าจ่ายกำลังไฟ W ด้วย // ยิ่งแพงก็ยิ่งดี หาดูรีวิว คำวิจารย์เอาก็ได้ครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    https://www.advice.co.th/product/ups...lcd-by-zircon-
    ผมใช้ตัวนี้อยู่ คุม pc 2 เครื่อง notbook 1 เครื่องเวลาไฟมีปัญหา กระแสเกินหรือขาด เครื่องมันจะปรับไฟให้เอง หรือไฟดับก็มีระดับบอกว่าเหรือไฟอีกเท่าไร ปิดคอมทันสบายๆไม่มีปัญหา

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DevilBoy : 19th September 2016 เมื่อ 10:53

กล่าวขอบคุณ
    2
    ขอบคุณทุกๆ คำตอบมากนะครับ