ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 56

Paladins - Steam [เกมฟรีคะแนนดีน่าสนใจ]

ผู้ที่สนใจอยากลองเล่นดูสามารถสมัครได้ผ่านลิ้งนี้เลยนะครับ
    http://www.paladins.com/play-for-free?ref=LastComeShot

เมื่อวานผมได้เห็นเกมเกมนี้โผล่มาที่หน้า Steam ผมก็ได้ลองดาวน์โหลดมาเล่นดูครับซึ่งผมก็ประทับใจเกมนี้ทันทีที่เล่นเลยครับเพราะความเข้าใจง่ายของเกม ผมไม่รู้เหมือนกันว่าแบบฝึกมันไม่มีหรือว่ามีแต่ผมกดข้ามหรืออะไรไม่รู้เอาเป็นว่าผมเล่นเป็นตั้งแต่ด่านแรกเลยล่ะครับ

พูดถึงระบบการเล่นภายในเกมเป้าหมายสู่ชัยชนะก็คือการยึดและนำPayloadที่เรายึดได้ไปยังที่หมายก็คือบริเวณหน้าจุดเกิดของทีมศัตรู
    หน้าตาของเจ้า Payload

โดยการเล่นนั้นเริ่มเกมขึ้นมาเราจะเกิดในห้องที่เราจะได้เตรียมตัวซื้อความสามารถของ Item (จะอธิบายอีกทีในภายหลังครับ) เมื่อถึงเวลาปล่อยทั้งสองทีมจะวิ่งเข้าไปยังจุดปะทะซึ่งก็เป็นจุดที่ Payload จะออกมาการที่ Payload จะออกมาได้นั้นทั้งสองทีมก็ต้องยึดพื้นที่วงกลมเอาไว้ให้ได้ยิ่งคนยึดเยอะก็จะยิ่งเร็วแต่นั่นแหละครับความมันส์มันอยู่ตรงนี้ตรงที่ใครจะเหลือผู้รอดชีวิตมากกว่ากันเพราะถ้าตายก็รอเกิดประมาณ3-10วินาที(โดยประมาณ) บวกกับเวลาเดินทางมาที่จุดปะทะก็ทำให้ศัตรูยึดจุดPayloadไปได้ซะแล้ว
    ฝ่ายที่ยึดได้ก็ต้องดันPayloadของตัวเองให้ไปยังที่หมายส่วนฝ่ายที่ยึดไม่ได้ก้ต้องตั้งรับและจัดการกับทีมที่ดันPayloadมา การแพ้ชนะจะมีอยู่ตามกรณีดังนี้คือ

1.ดันPayloadไปจนถึงที่หมาย - ชนะ
    2.ดันPayloadไปไม่ถึงที่หมายภายในเวลาที่กำหนด - ยังไม่แพ้
    2.1ถ้าเกิดเราดันไปไม่ถึงมันจะมีเวลา6วินาทีซึ่ง6วินาทีนี้จะไม่ลดลงไปตราบใดที่ยังมีผู้เล่นในทีมที่ดันPayloadอยู่ไกล้ๆกับPayloadถ้าเกิดทีมเราตายหมดไม่มีใครอยู่ไกล้
    กับPayloadเกมก็จะนับถอยหลัง6วิเมื่อถึง0ฝ่ายป้องกันจะเป็นฝ่ายชนะ

ตอนนี้มาดูหน้าตาในตัวเกมกันดีกว่าครับ
    นี่คือหน้าแรกหลังจากที่เราล็อคอินเข้าเกมาแล้วครับไม่มีอะไรมากมายไม่ยุ่งยากน่าจะเข้าใจง่ายนะครับ

ส่วนที่เห็นนี้ก็คือหน้าร้านค้าครับมีอะไรบ้างก็ตามที่เห็นเลยครับผม
    -Buy crystal : ซื้อคริสตัลในเกมก็คือเงินเติมนั่นแหละครับ
    -Founder's Pack : คือตัวเกมแบบจ่ายเงินจะปลดล็อคคอนเทนดังนี้ // Skin God of War ของ Fernando // ม้าไฟ(ผมจำชื่อไม่ได้ แต่อันนี้รู้สึกจะแรร์) // แชมป์เปี้ยนทุกตัว // แชมป์เปี้ยนที่จะมาในอนาคตก็จะฟรีสำหรับผู้ที่ซื้อ Founder's Pack(อันนี้ไม่มั่นใจครับ) // กล่อง20กล่อง (เปิดได้การ์ดและมีโอกาสได้Skinด้วยแต่น้อยเอามากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆที่จะได้)
    -Change Name : เปลี่ยนชื่อจ่ะ
    -Redeem Code : ใส่Codeที่เราได้จากการร่วมกิจกรรมต่างๆครับผม

ส่วนภาพถัดมาก็คือตัวละครทั้งหมดในเกมเกมนี้ครับซึ่งตอนนี้ก็ยังน้อยอยู่ ผู้ที่เล่นในแบบF2Pก็จะมีตัวละครแค่6ตัวเท่านั้นครับอยากได้เพิ่มก็ซื้อเอา ตังในเกมหาได้ง่ายๆด้วยการเล่นตัวละครตัวนั้นๆให้เวลอัพครับตัวล่ะ5พันเองแป๊ปเดียว ผมเล่นวันเดียวหมื่นกว่าบาทล่ะครับตังในเกม

มาถึงช่วงท้ายกระทู้ผมขอยกตัวอย่างแชมป์เปี้ยนที่ผมชอบล่ะกันนะครับฮ่าๆๆ ตัวนี้คือCassieครับผม จนถึงตอนนี้ยังไม่รู้เลยครับ Ultimate มันเอาไว้ทำอะไร 555

ตัวนี้แหละตัวโปรดเลยชอบม๊าากกกกกก ล่องหนวางบอมแล้วGGEZได้เลย

สุดท้ายนี้ขอฝากเขาเอาไว้ในอ้อมอกอ้อมใจกันด้วยนะครับ ทุกครั้งที่เจอมันและมันถูกควบคุมโดยผู้เล่นที่เรียกว่าชั้นเซียนผมนี่ GGKIDZ เลยครับ พี่เค้าก็พุ่งไปมาได้อัพการ์ดดีๆพี่เค้าพุ่งสามทีเลือดเต็มเลยยย ยิงกระสุนแทบไม่รีโหลด อันติยิงได้5นัดนัดล่ะ1พัน โอ๊ยยยย แถมพี่แกยังป้องกันการโจมตีทุกประเภทแล้วสะท้อนกลับไป75%ใส่เป้าหมายได้ด้วยนะ T_T เกินไป***อ่ะเกินไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NayKotic : 19th September 2016 เมื่อ 01:22
    ขยะและสิ่งของที่เสียไปสามารถนำมา "Recycle" ได้ แต่เวลาที่เสียไปไม่สามารถนำมา "Recycle" ได้

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    อย่างกับ Overwatch

God of mischief
    กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 340
    น่าจะมีประโยชน์สำหรับคนอยากเล่น มากกว่านาฬิกาแล้วไม่มีเงิน

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    ใครไม่มีเพื่อนเล่นแอ๊ดมาได้ค้าบบบ ZaFeRos