ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Threaded View

Senior Moderator
    ฝั่งธน(ต้องทน - -)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,997
    Blog Entries
    4

สำหรับผู้ที่นำโปรแกรมมาแจกโปรดทราบ

เอาของลงหมวดเกมส์มาปรับปรุงนิดหน่อย มีหลุดคำว่าเกมส์ตรงไหนไม่ต้องไปสนใจนะครับ - - เนื่องจากว่าในเมื่อเป็นกระทู้ Download ผมเลยคิดว่าควรจะให้รับรู้ให้หมด เพราะ คนเราอะไรๆก็มักง่าย ทำได้หมดทุกอย่างครับ

เนื่องจากว่าเมื่อไม่นานมานี้ในหมวด Download มีคนแจ้งมาว่า บางคนนั้นนำลิงค์ Download คนอื่นเอามาแปะโดยที่โดยที่ไม่ได้รับอนุญาติ พูดง่ายๆคือ Hotlink เช่น ลิงค์ Direct Download ของคนอื่นที่เขาอัพมากับมือ มาแจกหน้าตาเฉย แล้วสุดท้ายเจ้าของเขามาโวย การกระทำแบบนี้ไม่เหมาะสมอย่างยิ่งสำหรับผู้ที่ใช้งาน Internet นะครับ

1. โปรแกรมที่นำมาแจกควรจะอัพเองจะได้ไม่มีปัญหา คุณจะใส่พาสใส่อะไรก็เรื่องของคุณครับ
    2. ถ้าเกิดไม่ได้อัพเองควรนำเครดิตผู้อัพมาด้วย เพื่อให้รับรู้ว่าใครเป็นผู้อัพคนเดิมนะครับ (ใส่ url นะครับ ไม่ใช่ใส่ชื่อ เช่น dogaki ไอหมอนี่มันมาจากไหน - -)
    3. บางครั้งควรจะดูด้วยว่าผู้ที่เขาอัพ เขาอนุญาตให้คุณนำมาเผยแพร่หรือเปล่า ดังนั้นควรจะดูให้เรียบร้อยหรือขอนุญาตก่อน กันการมีปัญหาว่าเราไปเอาของเขาโดยไม่ได้รับอนุญาต

ส่วนตัวข้อ 2 และ 3 สำคัญมาก เพราะ มันไม่ใช่ของของคุณเองนะครับ ถ้าเกิดว่าเกิดเคส 2 กับ 3 มีปัญหาขึ้นมาจะลงโทษด้วยการแบนนะครับ เพราะว่า ผมถือว่ามันเป็นเรื่องใหญ่ที่เราเอาแต่ได้ ไม่สนใจความเหนื่อยยากของคนที่เขาอัพเอง
    joker123
    -อ่านและคิดทุกครั้งก่อนโพสและตั้งกระทู้-
    -พยายามตั้งกระทู้ให้ถูกหมวด เพื่อความง่ายต่อการตอบกระทู้ครับ-

กดอ่านคลิก : กฏบอร์ด l Blog

เรื่องเพิ่มเติมผ่าน Blog : เกณฑ์ตอบกระทู้ (สมาชิกใหม่และเก่าควรทราบ)

แจ้งปัญหาคลิก : PM