ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6

Angry อารมเสียสุดๆ ใครมีประสบการณ์ แม่ค้าอาหารตามสั่ง ไม่ใส่ใจลูกค้าบ้างครับ

ก่อนอื่นขอบอกเลยว่า ร้านที่ผมซื้อนั้นปกติผมซื้อกินประจำอยุ่แล้ว เกือบๆ 1ปี ได้ ถึงแม้หน้าหมุ่บ้านจะมีของกินหลายอย่างหลายร้าน แต่บางทีขี้เกรียจเดิน เพราะร้านตามสั่งนี่อยุ่หน้าบ้านผม

แล้วแม่ค้าคนนี้เป็นคนขี้โมโห คล้ายๆพวกเอาแต่ใจตัวเอง ทำตามที่บอก ไม่บอกก็ไม่ทำหรือทำแบบประชดๆให้ลูกค้า แต่ผมไม่รุ้ใครโดนอะไรยังไงบ้างแต่ผมไม่เคยโดนเลยซื้อเค้ากินอยุ่ประจำบ่อยๆ จนมาถึง มะวานนี้ กับ วันนี้ ผมเลิกเลยตลอดชีวิตไม่ไปสั่งข้าวกินอีกต่อไป ตัดขาดพอกันที

เรื่องมีอยุ่ว่า เมื่อวานผมไปซื้อข้าวเค้ากินตามปกติ แต่เห็นมี หมูปิ้ง กะ ใส้กรอก ขาย ด้วย เลยถามแม่ค้า

ผม.... แม่ค้า (ชื่อแม่ค้า..) ขายหมูกะใส้กรอกอีสานพ่วงด้วยหรอ ไม้เท่าไหร่ครับ

แม่ค้า... ใหญ่ 15 เล็ก 10 หมุปิ้งไม้ล่ะ 10 เหมือนกัน (ชื่อผม..) ลองกินดูอร่อยน่ะ ข้าวเหนียวก็ใหม่ๆร้อนๆเลย

ผม... ได้เดี่ยวลองดูเอา ไม้เล็ก 2 ไม้

แม่ค้า... เดี่ยว น้า (ชื่อแม่ค้า..) อุ่นให้น่ะ

แม่ค้า... 20 บาทจ้า (ชื่อผม..) เอาข้าวเหนียวด้วยมั้ยลองดูน้านึ่ง (ชื่อแม่ค้า..) เอง

ผม... ok เอามาด้วยก็ได้ครับ ลองดู 25 บาทเนอะ

หลังจากนั้นผมก็เดินกับเข้าบ้านครับ กินใส้กรอกไป 1 ไม้ก็เห็นว่าอร่อยดี ก็เลย กินไป 1 ไม้ และก็ สั่งข้าวตามสั่งมาด้วยก็เลยเทใส่จาน แล้วก็กินคุ่กัน

ประเด็นอยุ่ที่ ผมเห็นมดอยุ่ในถุงตัวเล็กๆ เหมือนมดคันไฟ ครับ เลยหยิบข้าวเหนียวออกมาจากถุง ปรากฏว่า มดตอมเพียบ คือ มันอยุ่ในถุงเลยครับ กดถุงขาดเป็นรูๆ ไต่เต็มข้าวเหนียวในห่อไปหมด ด้วยความที่ ไม่รุ้ เลยทิ้งไป 5บาท คงไม่เป็นไร เพราะ ผมซื้อข้าวกล่องมากินแล้วกับใส้กรอกอิ่มพอดี

วันถัดมา คือวันนี้ ผมก็ได้ไปซื้อข้าวร้านประจำของผมเหมือนเดิม มีลูกค้า ยืนสั่งข้าวอยุ่ 1 คน

ผม.. น้า (ชื่อแม่ค้า..) มะวานตอนเอาข้าวเหนียวไปด้วยมดมันตอมข้าว ว่าจะเอามาให้ดูแต่ลืมทิ้งไปเฉย

แม่ค้า... พูดจาแบบซีเรียว อ่าว ทีหลังก็อย่าหยิบถุงด้านหน้าสิถุงหลังมีไม่หยิบ ทำไม จะเอาเงินคืนหรอ เอามั้ย 5บาทเอง คืนให้ล่ะ ไม่ต้องมาซื้ออะไรที่ร้านอีกน่ะ

ผม... สตั้น งง.... คือแค่พูดบอกเฉยๆทำไมต้องซีเรียสหัวร้อน

ผม... น้า (ชื่อแม่ค้า..) เอากระเพรา เนื้อ ข้าวเปล่า 1 ถุง น้า (ชื่อแม่ค้า..)

แม่ค้า... โอย เดี่ยวน้า จะไปธุระ ต่อ ไม่มีเวลาทำให้ล่ะ (ชื่อผม..)

ผม... ใส้กรอกไม้ใหญ่กี่บาทน่ะ น้า (ชื่อแม่ค้า..)

แม่ค้า... โอยยย เมื่อวานก็บอกไปล่ะไม่จำราคาล่ะ ( ทำปากบ่นพึมพำไรสักอย่าง )

ผม... หยิบใส้กรอกมา 2 ไม้ๆเล็ก 20 บาท จ่ายตังกะลุงข้างๆที่ยืนช่วยแกขายข้าว และก็ เดินหนีไป

ผม... เดินมาได้สักพักจะถึงบ้านหันกับไปมอง มีลูกค้ามา สั่งข้าวอีก 2 คน แกก็ยังทำให้ ลูกค้านั่นอีก 2 คนอยุ่

แล้วผมนึกได้ ว่า ไหนแกบอกมีธุระ จะไปที่อื่น ไหนมาทำข้าวขายให้คนอื่นได้อยุ่อีก 2 คน แล้ว ตอนผมสั่ง บอกทำไม่ได้

เท่านั้นล่ะผมคิดในใจทันทีเค้าคงรำคานหรือเกลียดผมไอเรื่อง ข้าวเหนียวมดตอม แล้ว ประเด็นคือผมผิดด้วยหรอที่จะเตือนหรือติ

การทำ อาชีพ เวลามีปัญหา ผุ้อุปโภท บริโภท ร้องเรียนไม่ได้เลยสิน่ะ กะเอาแต่ขายๆๆเอาแต่เงิน ไม่ปรับปรุงหรือรับผิดชอบ!!!

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741
    เป็นเรื่องปกติของมนุษย์ครับ (เอาตนเองเป็นที่ตั้ง ผิดแล้วไม่รับ) จบครับสำหรับร้านนี้

มีร้านอื่นเยอะแยะครับ บริการดี พูดจาดี จริงใจกับลูกค้า เราก็ทานร้านนั้นจบ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    มันจะเสียลูกค้าก็เพราะคำพูดนี่แหละ ถึงใจจะไม่คิดอะไรก็เหอะ แต่คำพูดมันไปแทงใจคนอื่น

คำพูดสำคัญมากนะครับ คนจะรักกันเกลียดกันก็ตรงคำพูดนี่แหละ

ไม่ว่าจะทำอาชีพอะไรฝึกให้เป็นคนพูดจาสุภาพไว้ก่อนดีที่สุดครับ ไม่สร้างศัตรูด้วย
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ออกจะบ่อยไปครับ แต่นานๆไปก็เลือกที่จะไม่ใส่ใจช่าง***เหอะ กินๆให้อิ่มละเดินออก

I have a grenade ho ho ho
    กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 364
    เรื่องแบบนี้ผมไม่เก็บไปคิดให้มันลกสมองหรอกครับ วันๆนึงเจอเรื่องแย่ๆมากกว่าแม่ค้าปากหมามากกว่านี้อีกครับ ปล่อยวาง สบายใจ ร้านอื่นมีเยอะแยะ ฉันไม่แคร์โว้ย