ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ลองมองไปบนท้องฟ้าดูซิ
    กล่าวขอบคุณ
    1,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,717

สอบถามเรื่อง X-Men หน่อยครับ

พอดีว่าแมื่อคืนผมดูภาค อะโพคาลิป ภาคล่าสุดไป คือผมงงมาก ตอนที่ วูฟเวอลีนแกโผล่มาแจมหนัง แล้วมันดูเหมือนย้อนกลับไปภาคกำเนิด วูฟเวอลีน

ผมเลยสงสัยว่า เส้นทางมันเป็นยังไงอะครับ ต่อไปจะเป็นยังไง แล้วมันมีอะไรเกี่ยวข้องกันกับ 3 ภาคแรก ไหมครับ ภาคไหนมาก่อนมาหลังยังไง

ขอบคุณมากๆนะครับผม
    joker123
    ปรึกษา พูดคุยได้ที่ Facebook Tanonamnaj หรือ Hi5 Tanonamnaj
    ขอเวลา 1 นาที ยืนตรงนี้เงียบ ๆ แล้วมองไปบนฟ้า ลองคิดดูสิว่า ชีวิตมันวิเศษแค่ไหน

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ตามที่ผมเข้าใจคือหนังมันปูเรื่องใหม่ตั้งแต่ภาค Days of Future Past ซึ่งในภาค apocalypse เป็นเรื่องที่เกิดในอดีตต่อจากภาค Days of Future Past ซึ่งพี่วูฟแกความทรงจำจะยังไม่กลับมาจนกว่าจะถึงช่วงเวลาปัจจุบัน

"แล้วมันมีอะไรเกี่ยวข้องกันกับ 3 ภาคแรก ไหม" ไม่มีแล้วครับ 3ภาคแรกจะเกี่ยวข้องกับภาค first class และ Days of Future Past เท่านั้นเพราะหนังมันแยกเป็น 2 ไทม์ไลน์ไปแล้ว
    เอาเป็นว่าท่าจะดูให้เข้าใจคงต้องดูตามนี้(ผมไม่นับWolverine นะ จะเอาแค่เรื่องหลัก)
    X-Men First Class
    X-Men
    X2
    X-Men The Last Stand
    X-Men Days of Future Past
    X-Men Apocalypse
    FX6300 @4.5Ghz|GTX960 2GB|G.Skill Sniper 16GB|MSI 970 Gaming

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ลองมองไปบนท้องฟ้าดูซิ
    กล่าวขอบคุณ
    1,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,717
    ขอบคุณมากๆครับผม

ที่ผมสงสัยเพราะว่า 3 ภาคแรกทุกวันนี้มันยังติดตาผมอยู่ครับ 5555 ยิ่งภาค 3 ศึกประจันบานด้วยแล้วยิ่งมัน
    ปรึกษา พูดคุยได้ที่ Facebook Tanonamnaj หรือ Hi5 Tanonamnaj
    ขอเวลา 1 นาที ยืนตรงนี้เงียบ ๆ แล้วมองไปบนฟ้า ลองคิดดูสิว่า ชีวิตมันวิเศษแค่ไหน

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ levis_14c อ่านกระทู้
    ตามที่ผมเข้าใจคือหนังมันปูเรื่องใหม่ตั้งแต่ภาค Days of Future Past ซึ่งในภาค apocalypse เป็นเรื่องที่เกิดในอดีตต่อจากภาค Days of Future Past ซึ่งพี่วูฟแกความทรงจำจะยังไม่กลับมาจนกว่าจะถึงช่วงเวลาปัจจุบัน

"แล้วมันมีอะไรเกี่ยวข้องกันกับ 3 ภาคแรก ไหม" ไม่มีแล้วครับ 3ภาคแรกจะเกี่ยวข้องกับภาค first class และ Days of Future Past เท่านั้นเพราะหนังมันแยกเป็น 2 ไทม์ไลน์ไปแล้ว
    เอาเป็นว่าท่าจะดูให้เข้าใจคงต้องดูตามนี้(ผมไม่นับWolverine นะ จะเอาแค่เรื่องหลัก)
    X-Men First Class
    X-Men
    X2
    X-Men The Last Stand
    X-Men Days of Future Past
    X-Men Apocalypse
    ตามนี้เลย ตั้งแต่ภาค Days of the Future Past มันเป็นการ Reset Timeline ทั้งหมดแล้ว
    เหมือน 3 ภาคแรกไม่เคยเกิดขึ้น แล้วใช้ First Class เป็นภาคแรกแทน
    (อันนี้นอกเรื่องขำๆ) แต่ว่า X-Men อวสานแล้วนะครับ เพราะ Professor X แต่งงานกับ Magneto เรียบร้อย

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมก็งงเหมือนกัน อ่านคำตอบแล้วกระจ่างเลยครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    ไม่ต้องเรียงหรอกครับ หนังมันรีเซ็ตจักรวาลใหม่แล้วจาก Day of Future Past ตัดสามภาคเก่าทิ้งไปได้เลย
    ผู้กำกับเขารับไม่ได้กับบทของภาค The last stand เลยจับมาให้โยงกันนิดหน่อยแล้วรีเซ็ตด้วยภาคนี้ไปเลย
    จึงไม่ต้องดูเรียงตามที่คุณ levis_14c บอกแล้ว จริง ๆ เขาต้องการทำใหม่ตั้งแต่เฟิร์สคลาสแล้วครับ แต่กลัว
    คนดูจะสับสนก็เลยทำภาคเดย์มาให้คนดูเข้าใจความต้องการของผู้กำกับ(และกำไร) เพราะฉะนั้นหลังจากนี้
    อาจจะมีอีเว้นท์ตอน Dark Phoenix คลั่งมาให้ดูก็ได้ครับ(แบบที่บทไม่ห่วยแตกเละเทะอย่างในลาสต์สแตนด์)
    เพราะงั้นดูแค่ First Class, Day of Future Past(เพื่อความต่อเนื่องและเชื่อมโยงของบทแม็กนีโตและมิสทีคเท่านั้น)
    และ Apocalypse ก็พอครับ ส่วนสามภาคเก่านั้นจะดูหรือไม่ดูก็ไม่มีผลไทม์ไลน์ใหม่แล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 20th October 2016 เมื่อ 11:34

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: