ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบร็อคเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160

หาทุนเปิดร้าน

ภูมิหลังผม ผมอยู่ปี1จะหาเงินส่งตัวเอง แต่ก่อนเคยสบายแต่พ่อทิ้งไปพร้อมหนี้เยอะมาก ตอนนี้เช่าห้องอยู่กับครอบครัว4คนอยู่ห้องเดียวกัน
    ตอนกลางคืนผมทำงานเซเว่น ตอนเช้าเรียน แต่เงินก็แทบไม่พอไปเรียน

อยากเปิดร้านขายน้ำแข็งใสเพิ่มอีก ต้องมีทุนประมาณเท่าไหรเหรอครับ

ผมเคยติดเกม แต่ตอนนี้เล่นไม่ได้แล้ว อยากขายaccountเก่าๆทิ้งไปทำทุนเปิดร้าน ผมควรไปขายที่ใหนดีครับ

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    ลองกู้ ธนาคาร ดูก็ได้นะ ตอนนี้ รัฐ หนับหนุน sme น้องเพื่อนผม มัน จะเปิดร้านขายของ มันบอกไปกู้มาผ่านแบบแทบไม่ถามอะไรเลย

ผมก็ไม่รู้นะ ร้านขายน้ำแข็งใส นับเป็น sme เปล่า ผมไม่มีความรู้เรื่องพวกนี้ อ่ะ ดิ รอ กูลู ทู้ล่างมาตอบ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    น้ำแข็งใสเล็กๆน่าจะไม่กี่พันนะ (ขายแบบมีหลักแหล่ง ไม่รวมรถเข็นกับค่าเช่าที่)

อุปกรณ์เท่าที่เห็นก็น่าจะมี ถังใส่น้ำแข็ง ไม่กี่ร้อยก็ได้ละ แล้วแต่ขนาด

โหลใส่พวกขนมปัง หรือท็อปปิ้ง ตีไปอันเล็กๆอันละ 30-50 บาท

ขวดใส่นม + น้ำหวาน อันละ 20-30 บาท เป็นพลาสติก ร้านทุกอย่าง 20 น่าจะมี

ถ้วยโฟม + ช้อน ก็ไม่น่าเกิน 200

ท็อปปิ้งแบบบ้านๆ พวกเฉาก๊วย ทับทิมกรอบ ขนมปัง รวมกันน่าจะซักไม่เกิน 100-200 หรืออื่นๆที่นึกได้

น้ำแข็ง ก็ไม่กี่บาทอยู่ละ

แพงสุดคงเป็นเครื่องปั่นนี่ละ มีแบบอัตโนมือ กับ อัตโนมัติ

ถ้าอัตโนมือก็ถูกหน่อย อัตโนมัติก็แพงหน่อยอาจจะ 2,000 -3,000++

ประมาณนี้แหละ

สมาชิกไร้ค่า
    ตรงไหนก็ได้ มีมากกว่านั้นก็ลองเสนอมา
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    ลองถาม pantip ดูครับ อาจจะได้คำตอบหลากหลายมากกว่าที่นี้