ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 32

งบ 3,000 อัพเกรดอุปกรณ์ไรกอนดี

ตอนนี้มีงบอยู่ 3,000 - 3,500 ต้องการอัพอุปกรณ์คอมพิวเตอร์ 1 อย่างควรอัพอันไหนดีครับ เน้นไปที่เล่นเกมส์ ครับ
    ผู้มากไปด้วยปัญหา

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    กาดจอ ตามด้วย แรม

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    3 พัน คงเปลี่ยนได้แค่แรมแหละ เก็บต่อไปเรื่อย ๆ แล้วเปลี่ยนทีเดียวจะดีกว่านะ เปลี่ยนบางอย่างมันมาแพ็กคู่
    เมนบอร์ด+ซีพียู ต้องคู่กัน(ถ้าเปลี่ยนเป็นรุ่นใหม่มากก็พ่วงแรมเข้าไปอีก) การ์ดจอซื้อเดี่ยวได้แต่ถ้าไฟจ่ายไม่พอ
    ก็ต้องซื้อพาวเวอร์ซัพพลายใหม่อีกอยู่ดี งบเปลี่ยนแต่ละครั้ง7พัน-1หมื่นนะ 3พันทำอะไรไม่ได้หรอก ซื้อมาก็ไม่คุ้ม

กล่าวขอบคุณ
    165
    อ่อโอเคครับ รบกวนอีกนิด สเปกผมตอนนี้ถือว่าต่ำแค่ไหนหรอครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    เล่นเกมส์อะไรเป็นหลักครับ ถ้าไม่เน้นเกมส์หนักๆ ไม่เน้นปรับสุดแนะนำตามนี้ครับ

spec นี้สำหรับผมนี่โอเคแล้ว ผมเลือกอัพ SSD ก่อน ตามด้วย RAM ครับ เพื่อความเร็วในการโหลดเกมส์ข้ามฉากจะไวขึ้นมาก
    แล้วเก็บเงินยาวๆ 1 ปี รอช้อปเครื่องใหม่เลย

พอดีผมไม่ค่อยเน้นปรับสุดนะครับ เล่นตามสเปกที่มี เน้นเรื่องลื่นไหลต่อเนื่องมากกว่า (ไม่ต้องรอโหลดตอนเปลี่ยนฉากนานๆ หรือรอโหลดตอนเข้าเกมส์นานๆแบบ POE)

เกมส์ที่ผมเล่นก็ Diablo3 , POE , Ragnarok , Farcry3 แรม 4Gb เหลือๆ
    แนะนำ SSD ธรรมดาก็พอครับ

https://www.jib.co.th/web/index.php/...D-PLEXTOR-M7VC
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ekapat : 5th October 2016 เมื่อ 18:47

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    CPU ของท่านสามารถเปิด core จาก 2 หัว เป็น 4 หัว แนะนำดูตามลิ้งข้างล่าง

ต้องดูว่า mainboard สามารถทำการ unlock core ได้ไหม

http://www.vmodtech.com/main/article...-review/all/1/

แต่ต้องดูเรื่องความร้อนเป็นหลักอาจจะต้องเปลี่ยน slink

เรื่องที่จะแนะนำอย่างที่ 2 คือ power supply เปอร์เซ็นการจ่านไฟที่ 80+

ุถ้ามี power supply อยู่แล้วก็หา VGA CARD มาใส่ก็เล่นเกมส่วนใหญ่แบบ ลื่นๆ ได้แล้วครับ

อีกอย่าง SSD มาใส่อีกตัว 1 ก็เปิดคอมไม่ถึง 30 วิ ถึงหน้า desktop แล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    165
    สมมุติว่าถ้าคอมของผมทำ โอเวอร์ค็อก ได้อุณหภูมิในตัวเครื่องจะสูงมากหรือเปล่าครับ พอดีห้องที่เล่นคอมไม่มีแอร์แถมจุดที่ตั้งคอมมันไม่ค่อยมีอากาศถ่ายเทครับ