ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560

อยากวิ่งทุกวัน วันละอย่างน้อย 40 นาที แต่ทำไม่ได้

ช่วงนี้ผมออกกำลังกายครับ พยายามจะวิ่งให้ได้ทุกวัน วันละ 40 นาทีเป็นอย่างน้อย ต่อเนื่องไม่มีพัก

แต่วิ่งได้แค่ 1-2 วัน แค่นั้นครับ วันต่อมาร่างกายล้ามาก วิ่งไม่ไหว เลยพักยาว 4-5 วันค่อยมาวิ่งใหม่ แล้วก็เหนื่อยเมื่อยล้าอีก มันทำทุกวันไม่ได้อ่ะครับ

อยากถามคนที่วิ่งทุกวัน เค้าวิ่งกันยังไง ไม่เหนื่อยล้า อ่อนแรงบ้างหรอครับ มีเคล็ดลับยังไง ?

อาจจะเป็นเพราะผมเพิ่งเลิกงานมาวิ่งด้วยรึป่าว มันเลยเหนื่อยกว่าปกติ ?
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    วิ่งนานประมาณนี้ ให้วิ่งเหยาะๆ พอครับ (เร็วกว่าเดินนิดนึง) แรกๆเหนื่อยล้าก็เพราะกล้ามเนื้อทนทานไม่มากพอ อาจจะทำไปเรื่อยๆ สลับกันพักบ้าง 2-3 วัน ค่อยๆฝืนร่างกายไปทีละนิดเดี๋ยวมันชินเอง ก็คงวิ่งได้ทุกวัน เน้นทานอาหารพวกโปรตีน
    อีกอย่าง ตื่นเช้าๆ มาวิ่งมันให้ความรู้สึกดีกว่าเยอะครับ สดชื่น
    ถ้าเป็นผมเลิกงานมาก็ขี้เกียจแล้วครับ 5555

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ลองวิ่งแบบก้าวเหยาะๆแบบถี่ดูครับ ไม่ต้องเร็วมาก แต่เพื่อให้กล้ามเนื้อรู้สึกได้ออกแรง พยายามอย่าวิ่่งก้าวเท้ายาวครับ เพราะว่าจะออกแรงเยอะมากกว่าก้าวถี่
    พยายามทำอย่างนี้ทุกวันจนกล้ามเนื้อรู้สึกไม่ล้า ก็วิ่งแบบสไตล์ท่านได้ครับ -,,-
    (แล้วก็เวลาวิ่งพกขวดน้ำเล็กๆไว้ด้วยครับ จิบเวลารู้สึกกระหายจะช่วยให้กลับมาสดชื่นได้ครับ 5555)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chok1047 : 5th October 2016 เมื่อ 22:26

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อาจเป็นเพราะกล้ามเนื้อยังไม่ชินกับการออกกำลังกายครับลองวิ่ง2วันพัก1วันไปซัก1เดือน กล้ามเนื้อจะค่อยพัฒนาเรื่อยๆครับ ต้องกินโปรตีนด้วยนะครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    ออกตัวก่อนเลยผมเองเป้นนักกีฬาครับ

แรกๆวิ่ง 5นาทีก้หอบแล้ว เพราะร่างกายไม่ชน ครับ 1-2 วันแรกปวดขา มาก แทบจะท้อครับ

แต่นานๆเข้าทำทุกวันร่างกายจะชินครับ ระบบหายใจปอดจะทำงาน ดีขึ้น ทำให้หายใจได้ดีเวลาวิ่งไม่หอบไม่เหนื่อย วิ่งติดต่อกัน 30 นาทีโดยไม่พักสบายๆครับ

เพราะร่างกายมันชินแล้ว

ถ้าเอาแค่ออกกำลังกายลดน้ำหนักทำไปบ่อยๆเดี่ยวก็ชินครับ เพราะเราไม่ใช่นักกีฬา

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ขอบคุณทุกคอมเม้นครับ

สองวันที่แล้ว ผมวิ่งไปได้ไงไม่รู้ 1 ชั่วโมงเต็มๆ ไม่หยุดเลยนะ ไม่เหนื่อยมากด้วย แต่เหงื่อเต็มตัวเลย

วิ่งเสร็จต้องรีบมาดื่มน้ำ นั่งพักสักแปบแล้วนอน

ตื่นเช้ามา ปวดไปทั้งตัวครับ ไม่มีแรง ลุกจากที่นอนแทบไม่ไหว แล้วก็วิ่งไม่ไหวอีกหลายวันเลย - -''

แต่กินโปรตีนก็อาจมีส่วนช่วยนะ คิดว่า เมื่อก่อนผมซื้อ เวย์ โปรตีน มากินหลังจากวิ่ง รู้สึกว่าร่างกายไม่อ่อนเพลียมาก

แต่ตอนนี้เวย์หมดไปนานละ สงสัยต้องไปซื้อมากินใหม่ แต่แพงอ่ะ กระปุกละพันกว่าแน่ะ -0-
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    1,325
    ได้รับคำขอบคุณ: 605
    ควรวอร์มร่างกายทั้งก่อนและหลังออกกำลังกายทุกครั้ง ครับประมาณ10-15นาที จะลดอาการบาดเจ็บของกล้ามเนื้อได้เยอะมากๆ
    เพราะถ้าเกิดอาการปวดเมื่อยๆ มันจะทำให้เป็นข้ออ้างในการเลี่ยงไม่ยอมออกกำลังกายได้ครับ

Steam Left 4 Dead 2
    กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    เดิน 10 นาที วิ่ง 10 นาทีครับ จะวิ่งได้นานมาก เป็นชั่วโมงๆเลย ทำแบบนี้ไปเรื่อยๆ

ควรวอร์ม ยืดเส้นกล้ามเนื้อก่อนวิ่งด้วยครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    วิ่งต่อเนื่อง 5 นาที ก็หอบและคร้าบ T T