ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

God of mischief
    กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 340

Question เกมพกพาทดแทนเกมพีซีได้ไหม... ?

โน๊ตบุ๊คการ์ดจอหลักพัง ทำให้เล่นได้แต่เกม....เบาๆ จะแต่งคอมใหม่เล่นเกมก็ใช้เงินเยอะ ตอนนี้มีงบประมาณหมื่นนึง จะซื้อ 3ds มาเล่นเกมแทน จะชดเชยความรู้สึกอยากเล่นเกมของพีซีได้ไหม...
    เฮ้อ...

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    น่าจะได้ประมานนึง ถ้าให้เเทนไปเลยคงเป็นไปไม่ได้หรอกน่ะ ความรู้สึกเวลาเล่นต่างกัน มีทั้ง2อย่างไปเลยจะดีกว่า อยากเล่นอันไหนก็เล่นอันนั้น
    ถ้าไม่อยากอัพ pc เสียเงินเยอะๆ ก็เก็บตังอีกสักหน่อยจัด ps4 หรือ xone น่าจะดี (อดทนเก็บเงินเพื่อเกมที่เราอยากจะเล่น สู้ๆ)

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    อารมณ์ Handheld กับ PC มันต่างกันค่อนข้างเยอะนะครับ โดยเฉพาะกราฟฟิกนี่ชัดเจน คิดว่าคงจะชดเชยได้ไม่เต็มที่นัก

แต่ถ้าเอามาเล่นแก้เหงา ไม่คิดอะไรมาก ก็ได้ครับ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    ผมว่าได้มากครับถ้าชอบเกมเเนวๆ โปเกมอน,มอนฮัน หรือเกมปลูกผักอะไรพวกนี้ เพราะมันเป็นเกมที่เล่นได้นานยิ่งเล่นยิ่งติด 555

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Only One Justice !
    กล่าวขอบคุณ
    138
    ได้รับคำขอบคุณ: 826
    ผมมี 3ds อยู่ขอตอบว่า "ไม่ได้ครับ"

เกม 3ds จะไปอีกทางหนึ่งเลยครับ แตกต่างจากเกม xbox ps4 pc พอสมควร

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    3ds ถ้ามี มันก็ดีนะ..แต่แค่ ช่วงแรกๆ ก็จะเล่นเยอะหน่อย พอมาถึงๆจุดๆหนึ่ง จะไม่อยากซื้อเกมมัน เพราะแพง..แล้วตัวเครื่องก็จะถูกปล่อยให้เปื้อนฝุ่น.....สรุปว่าแทนได้แค่ช่วงแรกๆที่เห่อเครื่อง หลังจากนั้น เราจะกลับไปโหยหาเกม PC อย่างเดิม

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ของพวกเนี้ย ต้องดูก่อนว่ามีแนวเกมที่ชอบไหม ค่อยเลือกซื้อเครื่อง ไม่ใช่มองเครื่องก่อนค่อยซื้อเกม ไม่งั้น มันจะเป็นทีทับกระดาษราคาแพง ส่วนเรื่องประสิทธิภาพมันเทียบกับ pc ไม่ได้อยู่แล้ว แนะนำ console ดีกว่า แบบนี้พวก third party เป็นเกมที่ลง ทั้ง console กับ pc แถมช่วงนี้ราคาตกมากเพราะพวกรุ่นอัพเกรดจะออก น่าจับจองยิ่งนัก

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

God of mischief
    กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 340
    ลังเลมากครับ เพราะผมชอบเล่นแนว Moba หรือไม่ก็ RPG openworld ไปเลย ถ้าจัดคอมด้วยงบหมื่นเผื่ออัพเกรดต่อในอนาคต จะดีไหม
    เช่น pentium g3250 - 2000
    Hd -1500
    Ram 4 gb - 900
    M/Bbiostar - 1400
    VGA 730 - 2000
    Supply มันมีแถมกับเคสไหม...

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ White_hand อ่านกระทู้
    ลังเลมากครับ เพราะผมชอบเล่นแนว Moba หรือไม่ก็ RPG openworld ไปเลย ถ้าจัดคอมด้วยงบหมื่นเผื่ออัพเกรดต่อในอนาคต จะดีไหม
    เช่น pentium g3250 - 2000
    Hd -1500
    Ram 4 gb - 900
    M/Bbiostar - 1400
    VGA 730 - 2000
    Supply มันมีแถมกับเคสไหม...
    แนะนำเปลี่ยนCPUเลยครับอย่าเล่นพวก หัวน้อยๆcoreน้อยๆแบบนี้ อย่างต่ำเกมสมัยนี้ต้อง I3 ครับไม่งั้นเล่นเกมไปหงุดหงิดป่าวๆยืนยันโดยตัวผมเองโดยตรงเพราะCPU ยกตัวอย่างตัวนี้มันมีแค่ 2 core 2theardเวลาเราเล่นเกมมันจะมีFPSกระชากครับและสะดุดสุดๆถ้างบน้อยเล่น 775 ตอนนี้จะคุ้มกว่าครับเพราะได้ 4หัวด้วยพวก series Qxxxx ทั้งหลาย Xeon ทั้งหลาย ส่วน PSU แนะนำใช้ Watts แท้ครับตัวนึงไม่กี่พันถ้่าติดเคสก็มีครับแต่เผื่ออนาคตด้วย

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ถ้ามีแนวเกมที่ชอบก็เล่นได้เรื่อย ๆ แหละครับ อย่างเกม langrisser 2 ผมเล่น emu มือถือนี่เล่นได้ทั้งวันทั้งคืนเลยทีเดียว