ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ราชันชุดขาว~!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,498

กุณาช่วยแนะนำหนังดี รางวัลเยอะ คำวิจารย์ดีๆ ทีสิครับ

ตามหัวข้อครับ ได้ทุกแนวเลยครับ ขอบคุณ่วงหน้าครับ
    joker123
    อยู่มานานมาก มีวันวานมากมายให้คิดถึงเหลือเกิน

SNOWBALL
    กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594
    หนังดีๆก็มีเยอะครับ บางเรื่องเป็นหนังเก่าๆละกันนะครับแต่คุณภาพเยี่ยม ผมก็เป็นคอหนังเหมือนกันดูทุกวัน วันละ 2-3 เรื่องเลยทีเดียว)
    1.Jack Reacher (2012) (ภาค 2 กำลังจะออกแล้ว ในชื่อ Jack Reacher : Never Go Back)

2.Man on Fire (2004) เรื่องนี้ดีมากครับ เนื้อเรื่องเยี่ยม แต่ห่วยตรงมุมกล้องที่มันส่ายๆเหวี่ยงๆ ในบางฉาก + เนื้อหารุนแรงในช่วงหลังๆถ้ามองข้ามพวกนี้หนังใช้ได้เลยครับ

3.Ip Man ยิปมัน ภาค 1-3 เลย ต่อสู้เพื่อชาติ ดูแล้วประทับใจแน่นอนครับ ทุกภาคเลย โดยเฉพาะภาคแรกพระเอกนี่โชว์เหนือพวกมาท้าด้วยส่วนตัวผมชอบมากๆ ให้ 10/10

4.The Martian (2015) อันนี้ไม่เก่ามากแต่ถ้ายังไม่ดูผมแนะนำให้ดู หนังดีมากๆ

5.Tower Heist (2011) เป็นหนังปล้นเงินแนว comedy เป็นหนังดีอีกเรื่องครับ

6.Southpaw (2015)

7.Vacation (2015) อันนี้ไว้ดูเพลินๆครับ แก้เคลียดได้

8.The Man from U.N.C.L.E (2015) เรื่องนี้เป็นอีกเรื่องที่ผมชอบมาก ดูแล้วได้อารมณ์มากทั้งเพลงประกอบแล้วก็ฉากบู้ ถ้ายังไม่ดูหาดูเลยครับ สนุกมาก

9.The Equalizer (2014)

10.Big Momma's House ภาค 1-3 เลยครับ

11.Need for Speed (2014)

12.Big Game (2015)

13.Fun with Dick and Jane (2005)

14.TAKEN ภาค 1-3 เลยครับ

15.RIPD (2013)

16.The Forbidden Kingdom (2008)

17.The Maze Runner (2014) (มีภาคต่อด้วยนะ)

หนังดีๆบนโลกมีให้ดูอีกเยอะแยะครับ เอาไปแค่นี้ก่อนขี้เกียจพิมละ

... " JOKERGAMETH " ...

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ราชันชุดขาว~!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,498
    กราบงามๆเลย ขอบคุณมากๆเลยครับ ^___^
    อยู่มานานมาก มีวันวานมากมายให้คิดถึงเหลือเกิน

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    314
    ได้รับคำขอบคุณ: 528
    หนังดีๆจริงๆก็หาไม่ยากนะครับ พวกหนังออสการ์ ทั้งได้รางวัลหรือเข้าชิง ก็ถือว่าเป็นหนังดีทั้งนั้น
    แต่ที่ผมชอบ ในใจเลยนะ ไม่เรียงลำดับนะ จะเป็น....

1. Slumdog Millionaire - ข้อคิดดี การใช้สัญลักษณ์แฝงความหมายในเรื่องก็ดีครับ
    2. The Secret Life of Walter Mitty - ภาพสวยมากกกก สถานที่ถ่ายทำแต่ละที่คือดีงาม พล็อตเรื่องก็ดี สร้างแรงบันดาลใจดีครับ
    3. The Dark Knight - หนังแบทแมนที่ดีที่สุดเท่าที่เคยมีมาสำหรับผมครับ
    4. Mad Max : Fury Road - หนังแอคชั่นที่ไปสุดในทางแอคชั่นจริงๆ งานโปรดักชั้นดีงามมาก เพลงมันส์ดี แต่ไม่เน้นเนื้อเรื่องมากเท่าไหร่
    5. 12 Years A Slave - ถ้าชอบแนวหดหู่แอบลุ้นระทึกนิดๆแต่โดยรวมก็เศร้า ดราม่า และหดหู่ อยู่ดี แนะนำเรื่องนี้เลยครับ คุณจะเห็นสัจธรรมในตัวมนุษย์มากขึ้น
    6. The Grand Budapest Hotel - งานดีไซน์ งานศิลป์ ดีมาก หนังมีความเป็นตัวของตัวเองสูงมากกก เนื้อเรื่องก็มีหลากหลายอารมณ์ แต่โดยรวมดูแล้วรู้สึกดี
    7. Inception - เนื้อเรื่องซับซ้อนชวนงงได้ดีทีเดียว แต่หากเข้าใจเนื้อเรื่องทั้งหมดได้ ถือว่าเรื่องนี้มีการเล่าเรื่องที่แยบยลมาก
    8. Groundhog Day - เรื่องนี้มันก็หนังรักอารมณ์ดีทั่วไป มีเฮฮาบ้างตามประสา แต่ผิดธรรมดาตรงที่พระเอกจะตื่นขึ้นมาในวันเดิมๆตลอด คล้ายๆ Edge of Tomorrow
    9. Up - การ์ตูนดิสนี่ย์โผล่มาซะงั้น แต่เนื้อเรื่องมันดีจริงๆนะ เพลงเพราะดีด้วย ต้องดูๆ
    10. The Revenant - ตอนแรกไปดูเพราะชอบลีโอนาโด้ แต่เหนือความคาดหมายมาก หนังแฝงข้อคิด ปรัชญา ไว้พอสมควร แถมเนื้อเรื่องก็ดราม่าเข้มข้นสุดๆ มีฉากที่สุดๆให้เห็นเยอะ
    11. Catch Me If You Can - ดูๆไปเหมือนจะเป็นหนังสารคดีซะมากกว่า ฮ่าๆๆ เล่าถึงชีวิต แฟรงก์ อาบัคเนล นักต้มตุ๋นชื่อดังของโลกคนหนึ่ง ปลอมตัวมาแล้วนับครั้งไม่ถ้วน
    12. The Hateful Eight - หนังบ้าอะไรไม่รู้ ทำให้ลุ้นได้ตลอดเวลา แค่เอาคน 8 คนมาพูดใส่กัน บรรยากาศและเพลงประกอบหนัง สุดยอดครับ
    13. การ์ตูนของ Studio Ghibli แทบทุกเรื่อง - ถ้าชอบวิถีชีวิตญี่ปุ่นล่ะก็ การ์ตูนเหล่านี้แหละที่จะนำเสนอมันออกมาได้ดีจริงๆ ไม่ใช่แค่สังคมในเมืองเหมือนการ์ตูนญี่ปุ่นทั่วไป แต่ความเป็นชนบท ความงามของธรรมชาติ ความแฟนตาซีที่ไม่ได้เว่อร์วังอลังการจนจับต้องไม่ได้ และเพลงประกอบที่ฟังทีไรก็อินทุกที แถมยังแฝงข้อคิดไว้ได้ดีด้วย
    14. Interstellar - ว่าด้วยเรื่องของพ่อคนหนึ่งที่ต้องทิ้งลูกไปเพื่อปฎิบัติภารกิจบนอวกาศ หนังเล่นกับความสัมพันธ์ครอบครัวเสียส่วนใหญ่ มีฉากหนึ่งที่พอนึกถึงทีไร อยากร้องไห้ทุกที เทคนิค CG งดงามดีมากครับ
    15. The King's Speech - หนังแนวสร้างแรงบันดาลใจอีกแล้ว คราวนี้เป็นเรื่องของกษัตริย์จอร์จที่ 6 ของอังกฤษที่เป็นโรคติดอ่างแต่ต้องได้กล่าวแถลงการณ์ครั้งสำคัญ จึงจำเป็นต้องให้นักบำบัดมาช่วย

เท่าที่ลองหาและนึกได้ก็ประมาณนี้ครับ
    ส่วนใหญ่แนวที่ผมชอบจะเน้นที่เนื้อเรื่องมีความแปลก แหวกแนว หรืออาจจะตามขนบก็ได้ แล้วก็จะมีพวกงานโปรดักชั่นต่างๆของเรื่องนั้นๆ ที่ต้องดี อย่างน้อยก็เด่นๆซักเรื่องนึง อ่ะครับ ประมาณนี้

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    286
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    ชอบหนังอินเดียยุคใหม่ไหมล่ะครับ แนะนำ

1. PK ผลงานทำเงินสูงสุดตลอดกาลในวงการหนังบอลลีวู้ด เก็บรายรับรวมทั่วโลกมากกว่า 80 ล้านเหรียญ เป็นงานที่ไม่อยากให้พลาดกันจริงๆครับ ด้วยความล้ำเหลือของบทภาพยนตร์ในการหยิบเอาประเด็นแรงๆอย่างความแตกต่างทางศาสนาที่มีมากมายในอินเดียมาบอกเล่า พร้อมตั้งคำถามให้เห็นเป็นรูปธรรม แต่ก็มีความละมุนละม่อม ปรองดอง โดยที่ก็ยังสอดแทรกบรรยากาศความรัก และอารมณ์ขันเบาๆ เข้ามาได้อย่างกลมกลืน แม้ว่าจะขึ้นจอด้วยเวลาฉายนานกว่า 2.30 ชั่วโมง แต่ก็ไม่มีความน่าเบื่อเลย

2. 3 Idiots หนังอินดี้สุดดังแห่งปี2009 ….หนังที่นักวิจารณ์ทั่วโลกชมเป็นเสียงเดียวกัน imdb อวยให้ 8.3/10 …. Yahooให้เกรด A …การันตีด้วย37รางวัล จากหลายสถาบัน ตอนเข้าฉายนี่ถล่มbox officeเป็นประวัติศาสตร์ชาติbollywoodเลยทีเดียว กวาดรายได้ไปเกือบ 85ล้านบาท ข่าวว่าHollywoodซื้อไปรีเมค, โจวซิงฉือก็เอาไปรีเมค…….หนังเค้าดีจริง เค้าไม่วิ่งข้ามภูเขากันแล้ว …ก็…แอบเต้นอยู่นิดนึง

3. บาฮูบาลี เป็นหนังสร้างปรากฎการณ์ใหม่ใช้ทุนสร้างสูงที่สุดในประวัติศาสตร์หนังอินเดียถึง 18 ล้านเหรียญ และเป็นหนังอินเดียทำรายทั่วโลกสูงสุดเป็นอันดับ 3 รองจาก PK และ Bajrangi Bhaijaan ถึงวันนี้ บาฮูบาลี กวาดรายได้ไปแล้วถึง 91 ล้านเหรียญ เป็นรายได้ที่ยังไม่รวมตลาดใหญ่สุดในจีน ที่จะเปิดฉายถึง 5,000 โรง ในเดือนพฤศจิกายนนี้ ซึ่งอาจจะขึ้นแซงเป็นอันดับ1 ก็ได้อ่านเรื่องราวของหนัง บาฮูบาลี ทำให้ได้รู้ว่า บาฮูบาลี ถูกสร้างจาก ทอลลีวู้ด

4. Bajrangi Bhaijaan หนังว่าด้วยเรื่องของเด็กผู้หญิงที่เป็นใบ้จากปากีสถานเกิดพลัดหลงกับแม่ของเธอในอินเดีย และบังเอิญได้พบกับชายหนุ่มอินเดียที่ทั้งซื่อทั้งตรง การตามหาพ่อแม่และพาเด็กสาวกลับปากีสถานจึงเริ่มขึ้น อย่างที่เรารู้ๆกันปากีสถานกับอินเดียไม่ถูกกัน และมีปัญหามากมาย แต่ในเรื่องนี้หนังได้สื่อถึงอานุภาคของการมีน้ำใจต่อเพื่อนมนุษย์ด้วยกัน

4 เรื่อง หนังอินเดียคุณภาพล้วน แต่ดูง่ายและได้สาระเยอะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boou : 27th October 2016 เมื่อ 15:53
    นี่มัน License หรือว่า ลายเซ็นต์ กันล่ะเนี่ย

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: