ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 4

จะเปลี่ยนเมนบอร์ด ช่วยแนะนำทีครับ

พอดีเครื่องผม เมนบอร์ด z77 pro 4 มันเสียละหมดประกันผมเลยจะเปลี่ยน ตัวเมนบอร์ด แต่ Socket มันเป็น 1155 ซึ้งมันตกยุคละผมเลยกำลังจะคิดว่า จะเปลี่ยนเมนบอร์ดใช้ Socket 1150 ดีไหม มันจะตกยุคเร็วๆนี้ไหม ถ้าผมเปลี่ยนตัวเมนบอร์ด cpu ผมมันก็ต้องเปลี่ยนอีก cpu ผมมันใช้ i5 3570k ซึ่งมันยังไม่เสียเลยผมก็เสียดาย อยากจะขายแต่ก็ไม่รู้แหล่งขายอีกไม่ได้อยู่ใน กทม. ซะด้วย ใครพอจะมีแหล่งขายอุปกรณ์คอมออนไลน์บ้างไหมครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    ลองประกาศขายใน ocz ดูครับ, gen 4 ก็ถือว่ายังใช้ได้อยู่แต่ถ้าชอบของใหม่ ทบทุนไป gen 6 เลยก็ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ OUTbreaK!!! อ่านกระทู้
    ลองประกาศขายใน ocz ดูครับ, gen 4 ก็ถือว่ายังใช้ได้อยู่แต่ถ้าชอบของใหม่ ทบทุนไป gen 6 เลยก็ได้ครับ
    Cpu ผมจะดรอปไปเล่น gen 6 i3 ตัวท๊อป มันพอจะไปได้ไหมครับ ผมเอาไว้เล่นเกม และก็เขียนแบบ autocad ไรงี้ พอไหวไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    i3 ตัวท๊อป ทำไมไม่เอาตัว i5 ผมซื้อ i3 6100 มากลับเสียดายนิดๆ ว่าทำไมไม่เเข็งใจ เอา i5 ไปเลย
    เลยอยากเเนะนำ เอา i5-6400 ราคาห่างจาก i3 ตัวท๊อป เเค่ 1000+- เอง จะได้ไม่เสียดายทีหลังเเบบ ผม
    i3 เปิดหลายๆอย่างพร้อมกันช้านิดๆไม่มากหรอก ถ้าใช้ i5 มาก่อนจะรู้สึกได้เลยว่าต่างกัน

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    จัด i5-6400 เลยครับ ไม่เสียดายแน่นอน
    RAM : 8 GB , VGA : Palit GTX1060 6GB

กล่าวขอบคุณ
    2
    พอดีไปเจอ เมนบอร์ด asus H61m-a เข้าว่าจะซื้อมาเปลี่ยนใช้ก่อน มันใช้เล่นเกมส์กับดูหนังได้ไม่ติดขัดไหมครับ ต่างจาก Z77 pro4 มากไหม ผมจะได้ไม่เปลี่ยน เมนบอร์ด ไป gen6 ละเอาตังที่เหลือไปลงกับการ์ดจอ

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741
    ความต่างคร่าวๆ นะครับ คือ ช่องแรมมี 2 ช่อง บัสแรม 2200 OC และไม่ได้รองรับการ OC เหมือนรุ่น Z77

นอกนั้นก็ระบบเสียง และฟังค์ชั่นต่างๆ

นี่ครับ ข้อมูลของ asus H61m-a กดเลย และนี่คือข้อมูลของ Z77 Pro4 กดเลย

ปล.ลองเปรียบเทียบดูครับ จะได้ตัดสินใจได้

กล่าวขอบคุณ
    2
    asus H61m-a มันพอที่จะขับ CPU I5 3570K เต็มที่ไหมครับ ผมก็จะใช้การ์ดจอ 1060 เลยมันจะมีปัญหาไรไหมครับ ใช้งานได้เต็มที่รึป่าว

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741
    ได้ครับ แต่ OC ไม่ได้เท่านั้นเอง

จริงๆสเปคเดิมท่านมาสาย OC ถ้าใช้บอร์ด H61m-a จะ OC CPU ไม่ได้

ผมอยากให้ท่านหาบอร์ด รุ่น Z มาใส่ดีกว่าครับ อยากน้อย ยัง OC CPU ให้แรงขึ้นเพื่อรันเกมใหม่ๆได้ดีขึ้น

แล้วค่อยเก็บงบไปเรื่อยๆไว้เล่นเจนใหม่ยกชุดครับ

ปล.เอาที่สบายใจครับ