ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332

อยากทราบเกี่ยวกับข้อมูลที่ คาดว่าจะเกิด world war3ทีคับ

อยากได้แบบสรุปนิดนึง แล้วก็อยากรู้ที่สุดเลยว่าใครเป็นคนเริ่มก่อน

ปล.โดยส่วนใหญ่แรกๆเหมือนจะข่าวโคมลอยแต่ไปๆมาๆ แลมันจะเยอะแปลกๆเริ่มแยกไม่ออกแล้วว่าจริงหรือเล่น

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    ukraine war อ่ะนะ ยูเครนทำสงครามแบ่งแยกจากรัซเซียได้รับการสนับสนุนจากUNกับแคนนาดา ตอนนี้ยังไม่ full scale war แต่ถ้าเป็นเมื่อไหร่ก็คือWW3อ่ะครับ

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    พูดถึงซีเรียใช่ไหม มันเป็นประมาณการยึดอำนาจจากรัฐบาลอัลซาดในซีเรีย เพื่อจุดประสงค์ในการยึดครองบ่อน้ำมันและประกาศความสำคัญบ้าบอในตะวันออกกลาง

ประมาณนั้น ไม่รู้จะเอาออกมาเป็นคำพูดยังไง เพราะผมอ่านภาษาอังกฤษแล้วขี้เกียจแปล

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020
    อย่าให้เกิดเลย ลำบากแน่.........
    Facebook :: Buddy Lord

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    อ่ะ

http://prachatai.org/journal/2016/10/68394

ทีแรกจำได้ว่ามันมีที่มาจากไอ้ระบบ dec อะไรซักอย่างที่เหมือนจะเป็นระบบเตือนภัยของเมกา แต่ไปๆ มาๆ ไอ้ระบบที่ว่ากันเป็นเรื่องต้มหมู ปลอมๆ ล้วนๆ ไอ้คนทำก็ไม่เกี่ยวข้องกับรัฐเมกา

และถ้ามันจะเกิดสงครามโลกจริง ก็ไม่ต้องกังวลหรอก ไอ้คนซวยจริงๆ มันคือตะวันออกกลาง

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    ตอนนี้เป็นสงครามตัวเเทนกันอยู่ ยังไม่มีอะไรมากมายเท่าไร เเต่ก็มีการคุ่มน่านน้ำกันเเล้ว ทั้งสองที่ ห่างกันถึง 9 . 15 ก.ม. โดยประมาณ
    ตอนนี้ข่าวมาจากหลายเเห่ง ทั้งมั่ว ทั้งกึ่งจริง ก็อย่าเพิ่งไปตื่นตระหนกอะไรมากมาย เเต่ก็วางใจไม่ได้ ทั่วโลกก็รู้กันหมดเเล้ว ว่าใครสนุนผู้ก่อการร้าย
    ถึงจีนเคยประกาศให้เตรีมรับมือสงครามโลก ที่ออกสื่อมาเเล้ว มันก็ช่วงเดือนก่อนๆ ถึงจะมีข่าวโคมลอยว่ารัสเซียเรียกให้ทุกคนกลับประเทศตนเอง
    ช่วงนี้อะไรมันชัดเจนมากในหลายๆ อย่าง เเถมการเปลี่ยนข้างก็เกิดขึ้น แปรเข้ารัสเซียหรือจีน ก็มี เเต่ไม่มีแปรเข้าเมกา ถ้าสงครามเกิดจริง ไม่มีลงนิวหรอกครับ
    เขาจะรบกันก่อน เเล้วถึงขั้น ไม่ใหวจริงๆ หรือจะให้ 0เสียไปมากกว่านี้ไม่ได้เเล้วเขาจึงลง -ส่วนประเทศไทยก็ได้รับผลกระทบอยู่เเล้วข้างเคียงจากสารเคมีที่มาจากประเทศเพื่อนบ้าน (ตามคำทำนาย) จบก่อนมันเยอะไป

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ตอนนี้ก็ ww3 ย่อยๆแล้วหนิ สงครามตัวแทนไง ซีเรีย=รัซเซีย isis ไม่ก็พวก กบฏในซีเรีย = เมกา สงสารประเทศอื่นเป็นสนามรบให้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    สงครามโลกครั้งที่ 3 เกิดผมว่าโลกแตกแน่เลย
    ฝากช่องผลงานเล็กๆน้อยทางช่อง YouTube หน่อยนะครับ

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    ยุคนี้แล้ว เกิดขึ้นมาจริงๆ พินาศ ยับแน่ทั้ง ประเทศทั่วโลก ยิงข้ามไปข้ามมา ยุคเทคโนโลยี อันตราย สุดแล้ว
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    ตอนนี้แค่เหมือนทำสงครามโชว์อาวุธตีใส่กันในซีเรียมากกว่า ยังไม่ถือ + กันโดยตรงอ่ะครับ
    แต่ช่วงนี้จับตาดูไปก่อน ทั้งสงครามในซีเรีย,ยูเครน หรือท่าทีรัสเซีย,จีน,หรือเกาหลีเหนือ ที่ช่วงนี้ยิ่งทำอะไรแปลกๆหลายๆเรื่อง ไหนเรื่องเศรษฐกิจที่กำลังเป็นวิกฤตในประเทศกับบางประเทศต้องการขยายพื้นที่ที่เห็นได้ชัด
    สถานการณ์ช่วงนี้อ่อนไหวครับ ปัจจัยต่างๆ ที่ทำให้เกิดสงคราม อาจจะเหมือน WW2 ก็ได้ครับ

แล้วโดยส่วนตัวผมว่า WW3 คงไม่ใช่สงครามนิวเคลียร์ล้างโลกหรอกครับ อาจยิงใส่แค่ประเทศที่เกลียดขี้น่าเท่านั้น แต่สิ่งที่ต้องการจริงๆ คือประเทศที่มีทรัพยากรและต้องการขยายประเทศมากกว่าครับ
    .:ll:.