ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 628

อีกก้าวสำคัญของวงการเกมในไทย กับโฆษณา Watch Dogs 2 บนรถไฟฟ้า BTS

อีกก้าวสำคัญของวงการเกมในไทย กับโฆษณา Watch Dogs 2 บนรถไฟฟ้า BTS

ในช่วงไม่กี่วันมานี้ เพื่อนๆ คนไหนที่เดินทางสัญจรด้วยรถไฟฟ้า BTS คงน่าจะป้ายโฆษณาบนสถานีรถไฟฟ้า BTS ที่โปรโมทเกม Watch Dogs 2 กันมาบ้างแล้วนะครับ ซึ่งนอกจากตามสถานีแล้วก็ยังมีโฆษณาโปรโมทบนขบวนรถไฟฟ้า BTS ด้วยเช่นกัน ดังที่มีเกมเมอร์บางท่านได้ไปพบเห็นและนำมาลงบนโซเชียลเน็ตเวิร์กตามด้านล่างนี้ครับ

ทั้งนี้ โฆษณาตามสถานีและตัวขบวนรถนั้นเป็นการลงทุนโฆษณาโดยทางบริษัท Ubisoft ซึ่งเป็นผู้พัฒนาเกม Watch Dogs 2 เอง และนี่ก็ไม่ใช่ครั้งแรกที่ทาง Ubisoft ทำการโปรโมทเกมของบริษัทด้วยภาษาไทยครับ หากแต่ก่อนหน้านี้ Ubisoft ก็เคยมีการใช้ภาษาไทยในการโปรโมทผ่านทางแฟนเพจหลักของ Ubisoft บน Facebook กันมาระยะหนึ่งแล้วด้วย และเป็นที่น่าสังเกตอีกว่าโฆษณาเหล่านี้ล้วนโปรโมทภายใต้โลโก้แพลตฟอร์ม PS4 ล้วนๆ ครับ ซึ่งคาดว่านี่อาจจะเป็น 1 ในข้อตกลงของการดีลร่วมกันระหว่าง Ubisoft และ Sony ก็เป็นได้

นี่ถือเป็นสัญญาณที่ดีสำหรับวงการเกมในบ้านเราครับ ที่มีค่ายเกมจากต่างประเทศให้ความสนใจที่จะมาลงทุนโฆษณาลงตามสื่อต่างๆ ของไทย และน่าลุ้นต่อไปว่าวงการเกมในไทยจะเดินหน้าไปในทิศทางใด ถ้าวันนึงในอนาคตข้างหน้า "วิดีโอเกม" ถูกยกระดับให้มีฐานะเทียบเท่าวรรณกรรมหรือศิลปะต่อสายตาผู้หลักผู้ใหญ่ในบ้านเรา เราอาจจะได้เห็นวิดีโอเกมกลายเป็น 1 ในสื่อบันเทิงหลักของประเทศนี้กันแน่นอน

credit : ONLINE STATION

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 23 คนที่กล่าวขอบคุณ:

TARTs
    Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    558
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    ดูเท่มากครับ ชอบรูปล่างสุด
    เกมผมทำเองครับ คลิก

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,695
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    pre-order ไปแล้วบน ps4 ครับ

' va|kyrie...'
    กล่าวขอบคุณ
    642
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,253
    Blog Entries
    3
    นึกแล้วเสียดาย EA ตอนมีสาขาในไทยนะ เกมส์ของ EA ออกมานี่ได้เล่นภาษาไทยเกือบทุกเกมส์

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    สุดยอดมากครับ อยากให้อนาคตวงการเกมในไทยรุ่งเรืองไวๆจังเลย

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    Overhyped อีกแล้ว นี่ถ้าแป๊กแบบภาคแรกอีกละก็ โดนเละกว่าเดิมอีก เพราะชอบทำอะไรเว่อร์ ๆ แบบนี้แหละ
    ยิ่งรู้จักในวงกว้างขึ้นก็ยิ่งโดนมากขึ้น ส่วนตัวไม่ค่อยสนใจเกมของ Ubi แล้ว ไม่สเป็กสูงเว่อร์(ACภาคหลัง ๆ)
    ก็แป๊กแบบลบเกมทิ้งแทบไม่ทัน ส่วนเกมแนวนี้ก็เฉย ๆ รู้สึกดึงดูดใจได้น้อยกว่าACอีก เกมฝั่ง EA ยังดูน่าเล่น
    กว่าเยอะ รอ ME:Andromeda
    ปล.ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับวงการเกมไทยเลย(ถ้าเป็นตลาดเกมนะใช่) ก็แค่โฆษณาของ Ubi ธรรมดา ๆ เข้าใจอะไรผิด ๆ หรือเปล่า คนเขียนก็คอลัมภ์ก็นะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 3rd November 2016 เมื่อ 03:11

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xaoninlove อ่านกระทู้
    นึกแล้วเสียดาย EA ตอนมีสาขาในไทยนะ เกมส์ของ EA ออกมานี่ได้เล่นภาษาไทยเกือบทุกเกมส์
    อันนี้เกมส์ของ Ubisoft ครับ....

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    รอเล่นครับมัลติมันแน่ๆ เล่นซ่อนหาหลบข้างรถกัน

กล่าวขอบคุณ
    998
    ได้รับคำขอบคุณ: 493
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lankinpark อ่านกระทู้
    อันนี้เกมส์ของ Ubisoft ครับ....
    ผมว่าเขาน่าจะเสียดายค่าย EA ที่เปิดในไทยครับ ผมก็เสียดาย ไม่น่าเจ๊งเลย

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ไปอวย UBI ทำไม ขึ้นแต่ PS4 หลา

SONY ทำ ads นี่ครับ
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

หิวสไปร์ทจังครับ
    กล่าวขอบคุณ
    2,173
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    สาธุครับ 55555

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อยากให้มี ภาษาไทยรองรับมั่งจังเลย จะได้เข้าถึงเนื้อเรื่องที่ตัวเกมต้องการนำเสนอ T^T

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: