ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 491

รวมข้อมูลเกี่ยวกับเครื่องเกมส์ Ps4 Pro

++ข้อมูลเกี่ยวกับเครื่องเกมส์ Ps4 Pro++

_____________________________________________________________________________________________________

อีกไม่กี่วันแล้วนะครับสำหรับ PS4 Pro ก็จะวางจำหน่ายด้วยราคา 16,990 บาท โดยในประเทศไทย PS4 Pro กำหนดวางจำหน่ายวันที่ 16 พฤศจิกายนนี้ ซึ่ง PS4 Pro จะเป็นเครื่อง PS4 รุ่นเรือธงของโซนี่ที่มีความแรงมากว่า PS4 ปัจจุบันถึง 2 เท่า ทำให้เครื่อง PS4 Pro สามารถประมวลผล 4K ได้ครับ เมื่อตอน PS4 Pro เปิดตัวเมื่อเดือนกันยายนที่ผ่านมาโซนี่ได้เผยว่า PS4 Pro จะมีแรม GDDR5 จำนวน 8 GB เท่ากับ PS4 รุ่นปัจจุบัน แต่จะเพิ่มความเร็วในการอ่านและความจุของ Bandwidth ใน PS4 Pro เพื่อให้เครื่องทำงานเร็วขึ้น แต่ไม่เพียงแค่นั้นวันนี้ผู้ออกแบบและพัฒนา PS4 Pro คุณ Mark Cerny ได้ให้สัมภาษณ์กับเว็บไซต์ Eurogamer ว่า นอกจากแรม GDDR5 8 GB แล้วภายในเครื่องยังจะมีแรมเสริมขึ้นมาอีก 1 GB ซึ่งเป็นแบบ DDR3 มาช่วยจัดการระบบต่างๆ ด้วย คุุณ Mark ให้สัมภาษณ์ว่า

"เรารู้สึกว่าเราต้องการแรมอีกสักเล็กน้อยเพิ่มขึ้นอีกประมาณ 10% ดังนั้นเราเลยเพิ่มแรมที่มีความเร็วช้ากว่าเข้าไปอีก 1 GB ในเครื่อง PS4 Pro ยกตัวอย่าง บน PS4 เครื่องรุ่นปัจจุบัน เวลาระบบทำการสลับระหว่างแอพ Netflix และเกมส์นั้น แอพ Netflix ยังคงใช้หน่วยความจำหรือแรมอยู่ แม้ว่าเราได้สลับมาเล่นเกมส์แล้วก็ตาม เราใช้สถาปัตยกรรมแบบนี้เพราะว่ามันอนุญาติให้สลับระหว่างแอพลิเคชั่นได้เร็วมากขึ้น โดยไม่มีอะไรที่ต้องโหลดเข้าหน่วยความจำเพิ่มเติม บน PS4 Pro ระบบจะทำงานต่างกันอย่างสิ้นเชิง เช่นเมื่อเวลาที่เราเลิกใช้ Netfliex ระบบจะทำการย้ายแอพ Netfliex ที่ทำงานอยู่บนหน่วยความจำหลัก(แรม DDR5 8 GB) มายังหน่วยความจำที่ความเร็วช้ากว่า(แรม DDR3 1 GB ที่เพิ่มเข้ามา) วิธีนี้ทำให้แรม DDR5 จำนวน 8 GB จะมีพื้นที่ว่างเพิ่มเกือบๆ 1 GB และด้วยแรมที่มีเพิ่มขึ้น เราได้แบ่งแรมเพิ่มให้กับเกมส์จำนวน 512 MB หมายความว่าเกมส์สามารถใช้แรมหรือหน่วยความจำเพิ่มเป็น 5.5 GB จากเดิมมี่ใช้ได้คือ 5GB ส่วนแรมหรือหน่วยความจำที่เหลือเราใช้ในตัวระบบปฎิบัติการ PS4 Pro ทำให้เวลารากดปุ่ม PS เราจะเห็นภาพเป็น 4K แทนที่จะเป็น 1080p ที่เราเห็นในทุกวันนี้"

สุดท้ายนี้คุณ Mark เผยว่านักพัฒนาสามารถใช้แรมส่วน 1 GB ที่่เพิ่มเข้ามาได้ด้วย ซึ่งจะช่วยให้เกมส์ทำงานเร็วขึ้นไม่มากก็น้อยครับผม

_____________________________________________________________________________________________________

ตารางเปรียบเทียบสเปคเครื่องทั้ง 3 รุ่น

สุดท้ายนี้ผมได้นำภาพ Ps4 Pro เวอร์ชั่นขายจริง มาให้ได้ชมกันเลยครับ

++ขอขอบคุณข้อมูลและภาพจาก Playstation 4 Thailand ครับ++

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    OS ของ PS4 พัฒนามาจากระบบ Linux จึงไม่แปลกอะไรที่ปิดแอพแล้วยังคงใช้หน่วยความจำอยู่ จริงๆๆ น่าเพิ่ม สัก 2 GB นะ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    มี Ps4 ตัวเก่าอยู่ นั่งมองตาปริบๆ เชอะ!!! PS5 เค้าว่ากัน -...-a

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    เกมส์ที่อยากเล่นก็มีแต่FF15 ทีวีที่บ้านไม่ใช้4kด้วย มือ2ละกัน

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 151
    เห็นในข่าวว่า ps4pro น็อคตอนเล่น ff15 เพราะเครื่องระบบตวามร้อนไม่ทัน

กล่าวขอบคุณ
    735
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    เก็บเงินรอเธอมานานแล้ว
    CPU = I5-8500 /RAM = 8G/GPU = GTX1070

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    Blog Entries
    1
    ทำไมเค้า ไม่ออกแบบโปรแกรม พวก ตัดต่อหนัง ตัดต่อภาพ ฯลฯ ที่ใช้งาน บน PC ให้ทำงานบน PS4 ไปเลยเนอะ จะได้ซื้อทีเดียวคุ้มไปเลย

เมื่อก่อนก็เคยเห็นตอน PS v.1 เค้าก็ทำให้ดูหนัง ฟังเพลงได้เลยอะ

น่าคิดนะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ultratan อ่านกระทู้
    ก็เขาผลิตเครื่องเกม Console ไม่ใช่คอม
    งี้ทำไมเขาไม่ออกแบบให้รถสามารถบินได้ซักผ้าได้ไปเลย จะได้ซื้อทีเดียวคุ้ม

ก็นั่นะซิ

ดูในเกม Fallout 4 ยังคราฟได้ตั้งหลายอย่าง

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KooBABA : 5th November 2016 เมื่อ 14:53

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tom.z อ่านกระทู้
    เห็นในข่าวว่า ps4pro น็อคตอนเล่น ff15 เพราะเครื่องระบบตวามร้อนไม่ทัน
    เกิดจากการที่เอาเครื่อง PS4 Pro ใส่กล่องล็อคอย่างแน่นหนาเพื่อป้องการขโมยครับ ทำให้อากาศที่ร้อนนั้นอบอยู่ภายในตู้ครับ

รู้สึกว่าจะมีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นตอนเปิดตัว PS4 ใหม่ๆเมื่อหลายปีก่อนที่เครื่องดับกลางงานเลย แต่งานนั้นไม่ใช่งานแบบ Public

You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    470
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KooBABA อ่านกระทู้
    ทำไมเค้า ไม่ออกแบบโปรแกรม พวก ตัดต่อหนัง ตัดต่อภาพ ฯลฯ ที่ใช้งาน บน PC ให้ทำงานบน PS4 ไปเลยเนอะ จะได้ซื้อทีเดียวคุ้มไปเลย

เมื่อก่อนก็เคยเห็นตอน PS v.1 เค้าก็ทำให้ดูหนัง ฟังเพลงได้เลยอะ

น่าคิดนะ
    ก็เขาผลิตเครื่องเกม Console ไม่ใช่คอม
    งี้ทำไมเขาไม่ออกแบบให้รถสามารถบินได้ซักผ้าได้ไปเลย จะได้ซื้อทีเดียวคุ้ม
    PARADOXXXX X X X X !!!!!!!

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    GPU แรงขึ้นมากเลย ขอให้เล่นเกม 4K ได้จริงๆเถอะ

ผมซื้อจอ 4K มาไว้รอเป็นปีแล้วเนี่ย ฝุ่นเริ่มจับละ - -''
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

' va|kyrie...'
    กล่าวขอบคุณ
    642
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,253
    Blog Entries
    3
    มีใครพอแนะนำ TV ที่รองรับ 4K ได้ไหมครับ.

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xaoninlove อ่านกระทู้
    มีใครพอแนะนำ TV ที่รองรับ 4K ได้ไหมครับ.
    แนะนำ 2 ยี่ห้อเท่านั้นครับ samsung กับ sony

ทั้งสองยี่ห้อนี้ค่า input lag ค่อนข้างต่ำ เหมาะกับการเล่นเกม

และตอนนี้ราคาก็ลดลงมาอีกเยอะเลย บางร้านลดราคาลงเกือบเท่า full hd เลย

ผมเองใช้ samsung 55JU7500K อยู่ครับ แนะนำเลย ภาพสวยมาก สู้แสงได้ดี แต่ถ้ามีงบมากขึ้นอีกหน่อยขยับไป sony เลยก็ได้

แต่ก็นะ ระวังซื้อมาแล้วใช้ 4K ไม่คุ้มแบบผม
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    เกมน่าเล่นเพียบเลยครับ
    spiderman
    persona 5
    horizon zero dawn
    day gone

และ ni no ku ni ภาค2 เกมนี้ผมชอบภาคตอนเล่นใน ps3