ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

CHICAGO BULL HEART
    กล่าวขอบคุณ
    1,399
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,379
    Blog Entries
    1

Question รบกวนผู้รู้ช่วยจัดสเป็คเล่นเกมส์ปี2017หน่อยครับ

กำลังคิดว่าจะประกอบคอมใหม่ครับ มีไปดูๆมาแล้วสำหรับสเป็ค ว่าจะเอาประมาณไหนแต่ตอนนี้ คิดว่าสเป็คที่น่าจะเล่นเกมส์ใหม่ๆได้ คงจะเป็นสเป็คเล่นเกม NBA2K17 ในสเป็คแบบ Recommended ตามรูปครับ

ผมก็ไม่ได้มีความรู้เกี่ยวกับการดูพวกอุปกรณ์คอมเท่าไหร่ แต่ก็พอมีความเข้าใจนิดๆหน่อยๆ แต่อยากให้ผู้รู้ช่วยจัดสเป็คสำหรับเล่นเกมส์ให้หน่อยครับ ส่วนใหญ่จะเล่นเกมแนวกีฬา,Open world,Action หรือพวกเกมแนวผู้ชายลุยๆอ่ะครับ5555บอกไม่ถูก(เอาเป็นว่าชอบเล่นเกมมันส์ๆ) แต่เรื่องสเป็คก็คงต้องสูงตามคุณภาพของเกมปีนี้แน่นอน เลยว่าจะประกอบคอมใหม่ เพราะคอมที่ใช้อยู่นี้ก็ใช้มานานพอสมควร ประมาณ8ปีได้แล้ว เลยอยากจะเปลี่ยนสักทีจะได้เล่นเกมใหม่ๆได้ แต่ตอนนี้เกิดอาการติดใจอยากเล่น NBA2K17 มากๆ เพราะได้ดูคลิปมาแล้วภาพสมจริงสุดๆ แต่ว่าถ้าจัดสเป็คระดับ Recommended กระเป๋าคงเบาไปหลายเดือน เลยอยากให้ผู้รู้รบกวนช่วยจัดสเป็คให้หน่อยครับ อยากปรับMedium-High ได้เฟรมเรตสัก40+ก็โอเคแล้วครับ ขอไม่กระตุกก็พอใจแล้ว ขอบคุณมากครับ

*** หลักๆ คือขอทราบราคา/ชิ้น เพราะว่าจะประกอบครับ ***
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kunnaja4480 : 8th November 2016 เมื่อ 20:10

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    spe ในรูป ราคารวมๆแล้วก็ประมาณ หมื่นถึงสองหมึ่น แต่ถ้าจะชื้อ เผื่อ อนาคต ก้อ แนะนำ fx 6xxx 8xxx (มันจะใส่กะ บอร์ด am4 ในอนาคตได้ด้วย) แล้วแต่งบประมาณ ส่วนการ์ดจอ ก็ถ้าชอบค่ายเขียวก็ 1050ti ก็ก้อได้เทียบๆก้อประมาณ rx 4xx แนะนำได้ คราวๆ ปล. ผิดพลาดประการใด ให้อภัย น๊อตด้วยยยย