ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

CHICAGO BULL HEART
    กล่าวขอบคุณ
    1,399
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,379
    Blog Entries
    1

Lightbulb อยากจะจัดสเป็คคอมใหม่ครับ(ระดมสมองจากITทั่วไทยกันเลย! 555)

ว่าจะประกอบคอมใหม่ เพราะคอมที่ใช้อยู่นี้ก็ใช้มานานพอสมควร ประมาณ8ปีได้แล้ว เลยอยากจะเปลี่ยนสักทีจะได้เล่นเกมใหม่ๆได้ แต่ถ้าจัดสเป็คหนักๆกระเป๋าคงเบาไปหลายเดือนหรือหลายปี5555 เลยอยากให้ผู้รู้รบกวนช่วยจัดสเป็คให้หน่อยครับ อยากปรับMedium-High ได้เฟรมเรตสัก40+ก็โอเคแล้วครับ ขอลื่นกลางๆไม่กระตุกก็พอใจแล้ว ขอบคุณมากครับ

แต่ถ้าจัดสเป็คตาม Recommended ของเกม NBA2K17 ดีมั้ยครับช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

อาจจะปีหน้าครับได้ซื้อแต่อยากจะรู้ไว้คร่าวๆว่าควรเอาอะไรตัวไหนดีพอดีเห็นบางคนบอกว่า AMD ตัว FX-8350 กับ I5-4670 นั้น หลายคนบอกว่า I5กินขาดแทบทุกเรื่อง ถึงแม้ว่า FXจะมี 8 Core แต่เวลาเล่นเกมจริงๆ เขาบอก I5นั้นทำงานได้เต็มประสิทธิภาพมากกว่าเยอะ ผมก็เลยเริ่มลังเล แต่ไม่ได้มีอคติกับทั้งสองค่ายนะครับ เพราะว่าไม่ได้ซีเรียสว่าจะต้องเป็น ค่ายนู้นค่ายนี้ ขอแค่ทำให้เล่นเกมภาพสวยไม่แลคก็ถือว่าผ่าน!! เลยอยากจะถามผู้มีข้อมูล(ที่แท้จริง) ด้วยว่าความจริงแล้วมันมีข้อดี-เสีย แตกต่างกันยังไง แต่ผมเล็งตัว FX-8370 ไว้เพราะไปดูรีวิวบอกว่ามี Heat sink ตัวใหม่ ที่เย็นและเงียบมาก และท้ายนี้ขอฝากอีกสักอย่างครับ ระหว่างเกม NBA2K17 กับ Farcry Primal เนี่ย ถ้าจะจัดสเป็คที่ปรับภาพระดับ Medium ได้ FPSสัก40+ เนี่ยต้องลงทุนประมาณเท่าไหร่ครับ

และนี่คือสเป็คที่ผมกะไว้คร่าวๆนะครับ

*** มีที่สนใจ(แนะนำได้นะครับเพราะว่าบางอันเลือกมามั่วๆ) ***
    1.CPU
    2.VGA
    ก็มีแค่สองตัวนี้ครับที่ดูๆมา แต่ว่าก็ยังไม่แน่ใจอยู่ดีว่าถ้าจะเอาเน้นเล่มเกมเป็นหลัก จะจัดสเป็คยังไงดี ส่วนอย่างอื่นนอกจากCPU,VGA นั้น ลองเลือกๆมาดูครับ แต่ถ้าใครมีตัวไหนแนะนำรบกวนช่วยบอกด้วยนะครับ ย้ำ!! วอ2 " เน้น-เล่น-เกม "

และ ณ ที่นี้ ขอขอบคุณมากนะครับที่อ่านมาจนจบ รบกวนด้วยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kunnaja4480 : 10th November 2016 เมื่อ 20:22

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    บอกตรง ๆ ผมชอบ intel เป็นการส่วนตัว ผมขอให้เลือก i5 เน้นเกมส์ส่วนใหญ่ การ์ดจอ ผมชอบค่ายเขียวครับ ตัวล่าสุดไปเลยครับ

ผมไม่ได้บอกว่ารุ่นอะไร เพราะคุณยังไม่ซื้อตอนนี้ ปีหน้าอาจจะมีรุ่นใหม่ออกมา

อย่างที่บอกครับ ผมชอบเป็นการส่วนตัว intel กับ ค่ายเขียว

สเปคผม i7 4790 การ์ดจอ 750ti แค่นี้ผมก็มีความสุขแล้วครับ เน้นทำงานประมวลผลเป็นหลัก

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 471
    ผมสาย amd แต่แนะนำให้ไป intel ดีกว่าครับ จะได้ไม่เสียดายที่หลัง

Intel Core i5 - 6500
    ASUS H110M-D-DDR4
    Hyper-X DDR4(2133) 8GB. (4GBX2) Kingston

ส่วน vga ไปหาดูที่ราคาใกล้เคียงกันแต่เป็น RX 4xx หรือ GTX 10XX ครับ
    ไม่ชอบ"เห่า" ไม่ชอบ"เลีย" ไม่หน้า"ตัวเมีย" ค.คน"ส้นตีน" ติดดิน

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    ผมชอบ ฟ้า-เขียว นะ แต่ตอนนี้ใช้ ฟ้า-แดง ยังไงๆ ก็ขอให้ใช้ cpu intel เล่นเกมเป็นหลักครับ การ์ดจอค่อยแดงก็ได้ถ้าไม่มีเงิน

กล่าวขอบคุณ
    377
    ได้รับคำขอบคุณ: 278
    Dx 12 ค่ายแดงมาแรงนะเอ่อ
    ปล.เทียบกันกับราคา คุๆคิๆ
    ปล2.รู้สึกว่า win10 จะซัพพอร์ทค่ายแดงมากขึ้นด้วย ทุกวันนี้ยังเสียดายที่ย้ายมาฟ้าเบย

God of mischief
    กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 340
    ยุคนี้ยังไงก็ต้องยอมหลักพันของเขียวละ cpu i5 หรือ 8xxx + vga 10xx เลือกมาซักตัวนึงแจ่ม