ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

GENIUS
    กล่าวขอบคุณ
    1,045
    ได้รับคำขอบคุณ: 790

แนะนำชุดน้ำแบบปิดสองตอนหน่อยครับ

ช่วยแนะนำหน่อยครับมีงบประมาณ 5,000 บาทจะจัดชุดน้ำแบบสองตอนระบบปิดดีๆสักตัว จัดตัวไหนดีครับเป็นหม้อแบบ 240 อะครับตอนนี้เล็ง Corsair H100i ไว้ไม่รู้ว่าดีจริงหรือเปล่า แล้วประสิทธิภาพ พวกความเย็นความคงทนมันแตกต่างกับชุดน้ำราคาประมาณ 3000-4000 มากไหมครับ หรือว่าไปซื้อพวก 3000-4000 ดีกว่าแล้วเอาเงินไปทำอย่างอื่น เอามาใส่กับเคส CM690II ครับ พวกชุดน้ำแบบปิดนี่มันรั่วง่ายมั้ยครับ กลัวซื้อมาใช้แล้วมันรั่ว เห็นหลายๆคนบอกจะจัดชุดน้ำแบบปิดระวังน้ำรั่ว
    สาเหตุที่เปลี่ยนเพราะว่าอุณหภูมิ CPU ร้อนมากครับเวลาไม่เปิดแอร์ แล้วก็เล่นเกมหนักๆบ่อยพวก BF1, GTA5

I7 4790K, GTX 1080 Extreme! Edition, Vengeance 16GB 1600, MSI Z97A Gaming 7

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    ผมก็ใช้นะคับเคสตัวนี้ผมว่าใช้ซิ้งลมดีกว่าคับ เช่น COOLER MASTER V8 GTS

เครื่องผมเอง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    i7 4790k ต้องหาชุดระบายความร้อนดีๆสักตัวครับ

- ชุดน้ำปิดมันไม่รั่วง่ายๆ หรอกครับ ถ้าไม่มีปัญหาจากการผลิดมันไม่มีทางรั่วด้วย ถ้าระมันระวังในการหักปิดสายบริเวณจุดเชื่อมต่อ

- ผมจะดูหน้าตา การรับประกัน คุณสมบัติต่างๆ ลูกเล่น ...

"Corsair H100i มือสองเห็นปล่อยกันออกไวมากไม่รู้ดีจริงเปล่า" ถ้าชอบตัวถูกกว่าก็เอามาเที่ยบเลยครับ