ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    Blog Entries
    1
    ลงแล้ว กระตุกบรรลัย ลบลงใหม่อยู่

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    Thailand' Bangkok,
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    ภาษา จขกท. ร้ายกาจมากครับ
    ตามไปดูในยูทูบมีแต่คนด่า จขกท. เอ๊ะทำไมหว่า ฮ่าๆ

*เข้าเรื่อง ปรับภาพสุดในตอนอัดคลิปสินะ แล้วพอเล่นจริงๆค่อยปรับลงมา ผมพูดถูกไหม?
    ดูจากในคลิป มันไม่กระตุกหรอก แต่มันอืดมากเลย

(GTA IV ต่อให้สเปคต่ำแล้วปรับสูงๆ มันก็ไม่กระตุกหรอกแต่มันจะอืดแทน เพราะเกมส์นี้มันกิน CPU มากกว่า VGA ฮะ)

ตามไปดูในโปรไฟล์ยูทูบแล้วอนาถจิต

ก็แล้ว....ยังไง
    กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,297
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gun-gun อ่านกระทู้
    ก็ตามลายเซ็นอ่ะครับสําหรับคนที่บอกผมเล่นกระตุกผมขอถามหน่อยครับถ้ามันกระตุกมากหรือแลคมากผมคงไม่ได้แล้วมาอัพคลิปไห้ดูหรอกครับที่อัดคลิปFPSมันลดลงด้วยครับแต่ถ้าไม่อัดก็เล่นได้ปกติลื่นดีสําหรับผมไม่ต้องการFPSสูงๆจะเอาไว้โชว์ใครครับเอาแค่เล่นแล้วรุ้สึกว่าลื่นๆก็OKและครับบ้านผมไม่ได้รวยเหมือนพวกคุณน่ะของอะไรผมอยากได้เก็บตังซื้อเองหมดจะเทพหรือไม่ผมขอแค่เล่นได้ไม่กระตุกก็พอใจล่ะไม่ต้องมาดูถูกกันน่ะครับผมไม่ต้องการค่าFPSสูงๆขอไห้เล่นได้ปกติแบบคนอื่นลื่นๆแบบคอมตัวเองรับไหวไม่กระตุกก็พอใจและครับท่านผมอันนี้ผมปรับจอ1280x1024ครับจอผมสุดแค่นี้ถ้าลดหน้าจอลงมาอีกหน่อยก็ลื่นกว่เดิมนิดนึงครับไม่กระตุกไม่แลคไม่ภาพช้า แค่นี้ผผมก็พอใจในสิ่งที่ตัวเองได้มาด้วยเงินของตัวเองโดยไม่ต้องขอใครกินก็พอใจและครับ
    -*- ผมโดนจัดเต็ม เราเข้าใจผิดไรกันป่าวครับ ผมจะบอกว่า กลัวลงแล้วเกมมันเสียแบบเข้าเล่นไม่ได้เพราะเคยเป็นอยู่ แล้วก็ที่ถามสเปก จขกท.อะ เพราะอยากรู้ว่าถ้าพอๆกับของผมก็จะลองโหลดมาเล่นดู

แล้วก็คอมเนี่ย เงินที่แม่ให้กินขนมไป รร นะครับ ไม่ได้ขอมาซื้อโดยเฉพาะ

ป.ล ผมไม่ได้สังเกตุดูที่ลายเซ็นนะครับว่ามี สเปก แปะอยู่ แล้วก็ผมไปว่าคุณตอนไหนว่าคุณเล่นแล้วกระตุก -.-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย assist05 : 4th November 2011 เมื่อ 12:59

กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ auireal อ่านกระทู้
    ของผม ลงแพท 1.0.4.0 ลง MOD ExtremeENB V.2

นาย เราขอลิ้ง mod อันเดียวกับที่นายโหลดมาได้ป่ะ เพราะว่าเราใช้ mod ที่เจ้าของกระทุ้แล้วมันกระตุกมาก มันไม่เห็นการ์ดจออ่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BarBQ อ่านกระทู้
    นาย เราขอลิ้ง mod อันเดียวกับที่นายโหลดมาได้ป่ะ เพราะว่าเราใช้ mod ที่เจ้าของกระทุ้แล้วมันกระตุกมาก มันไม่เห็นการ์ดจออ่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    ครับ (:

http://www.gta4-mods.com/misc/extremeenb-v2-beta-f10982

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 503
    แบบในคลิป บ้านผมเรียก กระตุกโคตรๆ เลยนะ ฟังเสียงเครื่องรถดิ กว่าจะสับเกีย ดูดหรี่ได้เป็นมวนๆมั้ง

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    notebook ผม Levono Y570 i7-2630 ram8GB Geforce 555M 1GB DDR5 มันจะจะไหวไหมอ่ะครับ อยากเล่นแบบลื่นๆหน่อยอ่ะครับ แต่ภาพมันสวยจิงๆน่าเล่นมาก
    แล้วโหมดนี้จะเล่นเกมได้ตามปกติเลยหรือป่าวครับผมไม่ค่อยรู้เรื่อง

กล่าวขอบคุณ
    307
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ auireal อ่านกระทู้
    ผมลงแล้วแต่ภาพมันกระพิบอะ เล่นลื่นนะแต่ปวดตา -*- มีตัวอื่นปะ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kritthee99 อ่านกระทู้
    จริงครับ เงินที่เราได้มาซื้อของก็เงินพ่อแม่นี่แหละ เงินอัพสเปคผมก็เก็บเอง
    เก็บจากเงินที่พ่อแม่ให้ไปกินขนมนี่แหละ
    ผมได้วันละ 120 กินแค่ 20 พออีก 100 ก็เก็บไว้
    การ์ดจอผมก็อัพเอง cpu ก็เหมือนกัน
    ตอนนี้จะเก็บตังเปลีย่น cpu ตัวใหม่อยู่
    amd phenom ii x6 1055t มาเล่น gta iv โดยเฉพาะ
    ประมาณ 5 พันกว่าๆ
    สเปคผม แรงกว่า จขกท หรือ ด้อยกว่าไม่รู้
    แต่ผมปรับ Mediam ยัง FPS 30 - 35 เอง
    My spec
    Core i3 530
    AMD Radeon HD6670
    4 GB
    แค่นี้
    เดี๋ยวผมลองทำคลิปแล้วจะเอามาให้ดู ว่าสเปคผมมันจะแลค หรือ จะลื่นกันแน่
    ปล. ผมปรับจอ 1600*900 นะครับ
    ลองปรับ แบบ จขกท ก็ลื่นอยุ่ แต่ลง Mod ผมไม่ไหวแน่นอน ฟันธง
    ปล. ผมเคยดูถูกการ์ดจอ จขกท. ขอโทษด้วยละกันครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องการ์ดจอผมอายุแค่ 13 เพราะเพื่อนผมมันใช้ GT9xxx อะไรเนี่ยแหละ
    แบบว่าเล่น gta iv ยังกระตุกโครต เลยสงสัยว่าจขกท. โม้เปล่าว่าการ์ดจอตัวเองเล่นได้
    แล้วตอนนั้นเห็นแค่ภาพไม่เห็นคลิป ผมขอโทษด้วยละกันนะครับ
    เหมือนกันเลย เงินที่แม่ให้ไปกิน ขนมที่ รร เนี่ยแหละ ทั้งกาจจอ CPU RAM ผมเกบเองทั้งนั้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย assist05 : 4th November 2011 เมื่อ 17:24

กล่าวขอบคุณ
    170
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ assist05 อ่านกระทู้
    ผมลงแล้วแต่ภาพมันกระพิบอะ เล่นลื่นนะแต่ปวดตา -*- มีตัวอื่นปะ
    ของผมไม่กระพริบนะ หรืออาจต้องรอตัวเต็มนะคับ mod อันนี้ตัวใหม่สุดแต่ยังเป็น เบต้า อยู่

มีอีกตัวให้ลองครับ ตัวนี้รู้สึกว่าจะกินสเปคยุนะ แต่ถ้าคอมท่านแรง คงไม่เปนไร -*-

http://www.gta4-mods.com/misc/icenha...hic-mod-f11005
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย auireal : 4th November 2011 เมื่อ 16:18

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

GENIUS
    กล่าวขอบคุณ
    1,045
    ได้รับคำขอบคุณ: 790
    จริงครับ เงินที่เราได้มาซื้อของก็เงินพ่อแม่นี่แหละ เงินอัพสเปคผมก็เก็บเอง
    เก็บจากเงินที่พ่อแม่ให้ไปกินขนมนี่แหละ
    ผมได้วันละ 120 กินแค่ 20 พออีก 100 ก็เก็บไว้
    การ์ดจอผมก็อัพเอง cpu ก็เหมือนกัน
    ตอนนี้จะเก็บตังเปลีย่น cpu ตัวใหม่อยู่
    amd phenom ii x6 1055t มาเล่น gta iv โดยเฉพาะ
    ประมาณ 5 พันกว่าๆ
    สเปคผม แรงกว่า จขกท หรือ ด้อยกว่าไม่รู้
    แต่ผมปรับ Mediam ยัง FPS 30 - 35 เอง
    My spec
    Core i3 530
    AMD Radeon HD6670
    4 GB
    แค่นี้
    เดี๋ยวผมลองทำคลิปแล้วจะเอามาให้ดู ว่าสเปคผมมันจะแลค หรือ จะลื่นกันแน่
    ปล. ผมปรับจอ 1600*900 นะครับ
    ลองปรับ แบบ จขกท ก็ลื่นอยุ่ แต่ลง Mod ผมไม่ไหวแน่นอน ฟันธง
    ปล. ผมเคยดูถูกการ์ดจอ จขกท. ขอโทษด้วยละกันครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องการ์ดจอผมอายุแค่ 13 เพราะเพื่อนผมมันใช้ GT9xxx อะไรเนี่ยแหละ
    แบบว่าเล่น gta iv ยังกระตุกโครต เลยสงสัยว่าจขกท. โม้เปล่าว่าการ์ดจอตัวเองเล่นได้
    แล้วตอนนั้นเห็นแค่ภาพไม่เห็นคลิป ผมขอโทษด้วยละกันนะครับ
    I7 4790K, GTX 1080 Extreme! Edition, Vengeance 16GB 1600, MSI Z97A Gaming 7

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    71
    ขอบคุณครับผม แต่เป็นเหมือนเดิมอ่ะ สงสัยเปนเพราะผมใช้โน้ตบุค ลงแล้วเหมือนว่ามันจะไม่เหนการ์ดจอแยก

TT ต้องลงเกมใหม่อีกละ

กล่าวขอบคุณ
    71
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mythz2533 อ่านกระทู้
    notebook ผม Levono Y570 i7-2630 ram8GB Geforce 555M 1GB DDR5 มันจะจะไหวไหมอ่ะครับ อยากเล่นแบบลื่นๆหน่อยอ่ะครับ แต่ภาพมันสวยจิงๆน่าเล่นมาก
    แล้วโหมดนี้จะเล่นเกมได้ตามปกติเลยหรือป่าวครับผมไม่ค่อยรู้เรื่อง
    นายลองลงสิ อยากรุ้ว่าของนายจะเหลือแต่ niko ยืนลอยอยู่ในอากาศเหมือนเราอ่ะรึป่าว

เพราะเหมือนคนที่ใช้พีซีจะไม่มีปัญหา

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    gokuzen อิจฉา เขาดิ *** อ่้ะ สงสัย ***คิด ว่า โลก นี้ ***เล่น Gta iv ได้คนเดียวเหรอ เหอะๆ สถุน กาก ถุ้ย เห็นนาย ชอบด่าคนที่ รีวิว gta iv สงสัย นายอิจฉา คนอื่น ที่ ภาพ สวยกว่าซินะ

ผมไม่เคยเกรียนน่ะครับอยุ่ๆดีๆมาว่าผมตัวคุณเองนั้นและที่กากเกรียนในคลิปที่ผมอัพผมอยากไห้modแบนพวกนี้จังครับทุกคน

GENIUS
    กล่าวขอบคุณ
    1,045
    ได้รับคำขอบคุณ: 790
    แป๊ปนึงนะครับ ผมกำลังอัพคลิปลง youtube อยู่
    สเปคผมปรับสุด + กลาง ประมาณ 35 - 42 fps
    I7 4790K, GTX 1080 Extreme! Edition, Vengeance 16GB 1600, MSI Z97A Gaming 7

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ลงแล้วเล่นไม่ได้อ่ะครับ EROR เซงเรยเราลงใหม่อีกละ

Thailand' Bangkok,
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kritthee99 อ่านกระทู้
    แป๊ปนึงนะครับ ผมกำลังอัพคลิปลง youtube อยู่
    สเปคผมปรับสุด + กลาง ประมาณ 35 - 42 fps
    อ่าครับ เฟรมเรทอยู่ ที่ 40 - 60 กำลังดีครับ ค่ามารตฐานมันอยู่ที่ 60 ตามระเบียบของเครื่อง Xbox 360 นะ ฮ่าๆ
    *เพราะผมไม่ได้เล่นเกมส์กับคอม

กล่าวขอบคุณ
    307
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gun-gun อ่านกระทู้
    gokuzen อิจฉา เขาดิ *** อ่้ะ สงสัย ***คิด ว่า โลก นี้ ***เล่น Gta iv ได้คนเดียวเหรอ เหอะๆ สถุน กาก ถุ้ย เห็นนาย ชอบด่าคนที่ รีวิว gta iv สงสัย นายอิจฉา คนอื่น ที่ ภาพ สวยกว่าซินะ

ผมไม่เคยเกรียนน่ะครับอยุ่ๆดีๆมาว่าผมตัวคุณเองนั้นและที่กากเกรียนในคลิปที่ผมอัพผมอยากไห้modแบนพวกนี้จังครับทุกคน
    จขกท. ยังไม่ตอบผมเลยนะครับ ว่าอยู่ดีๆ จัดเต็มผมทำไม แล้วในยูทูปผมไปด่าคุณรึไง ยูสนี้ไม่ใช่เหรอ ParkourKRice28 ชี้แจงด้วยนะ

กล่าวขอบคุณ
    3

อัดFPSเหลือ10เองเอามาไห้ดูเล่นๆตีกันในสไตลGTA IV อัดแล้วFPSตกไปเยอะถ้าเล่นปกติ18-20ครับพอเล่นได้ผมไม่ชอบมาวัดค่าFPSขอไห้เล่นได้ไม่แลคก็พอใจและครับสเปคผมไม่แรงเอามาไห้ดูเล่นๆไม่ได้มาอวด

หมายเหตุ~!!!! พวกผมมีน้อยกว่ามี6คนเองตายไป3ล่ะมั่ง555 6vs 10กว่าคนไหวหรอ?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gun-gun : 4th November 2011 เมื่อ 22:55

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ assist05 อ่านกระทู้
    จขกท. ยังไม่ตอบผมเลยนะครับ ว่าอยู่ดีๆ จัดเต็มผมทำไม แล้วในยูทูปผมไปด่าคุณรึไง ยูสนี้ไม่ใช่เหรอ ParkourKRice28 ชี้แจงด้วยนะ
    ป่าวครับผมพิมตอบนายไปแล้วต่อท้ายพวกที่มาว่าผมครับไม่เกี่ยวกะนายหรอกครับขอโทษทีที่ลืมเว้นหมายเหตุครับโทดน่ะครับเลยเข้าใจผิดตามๆกัน

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ขอวิธีลง mod หน่อยได้ไหมค่ะ พอดีลงแล้วภาพมัน สว่าง ๆ ยังไงไม่รู้
    บางทีเป็น เส้น ๆ แพท 1.04

กล่าวขอบคุณ
    170
    ลองไปลง MOD iCEnhancer 1.2 มา รู้สึกว่าภาพจะเนียนกว่า mod ExtremeENB ( :

N.A.C
    กล่าวขอบคุณ
    289
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    ลองละ 9600GT เหมือนกัน
    ผมว่า
    ENB Series สวยกว่าหลายขุมเลย

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 315
    ผมก็เคยลงตัวนี้ครับ ปกติ ผมปรับกลางหมด ยกเว้น distance 100 fps 36-40 พอมาตัวนี้ low หมด fps เหลือ 16-25 = =โหดจริง
    เค้ารักแพรวามากกเลยน๊าาาาาาาา

กล่าวขอบคุณ
    422
    ได้รับคำขอบคุณ: 350
    ที่มันแลค เพราะอัดใน วีดีโอ โว้ยๆๆๆๆ Fps ต่ำๆ พอเลิกอัดจะลื่น ไม่รู้เรื่อง
    My Steam UltraManZ™
    May the force be with you

เรปล่างเป็นเกย์
    กล่าวขอบคุณ
    1,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 936
    แนะนําให้จขกท.ใจเย็นๆ