ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

I LoVe AMD
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,127

อยากเอาแอพฯบนแอนดรอยด์มารันบน Windows หรอ .... ได้เลย BlueStacks จัดให้!!

คยรู้สึกมั้ยว่าเวลาเจอแอพฯเจ๋งๆบนแอนดรอยด์แล้วอยากจะเอาไปใช้บนคอมพ์เสียจริง แต่หาบนคอมพ์ไม่ได้ สุดท้ายก็ต้องไปนั่งกดบนมือถือกันจนมือหงิก ... ปัญหานี้จะหมดไปด้วยโปรแกรมนี้ BlueStacks Virtual Machine ตัวเก่งที่เอาแอพฯแอนดรอยด์มารันบน Windows ได้! โดยตัวมันจะพรีเซ็นท์ว่าเป็น Desktop Gadgets บน Windows Vista/Windows 7 แต่ตัวที่ทำงานจริงๆแล้วเป็น ActiveX ตัวนึงครับ

วิธีการติดตั้งก็ง่ายมาก แค่ไปโหลดตัว Installerจากหน้าเว็บของ BlueStacks จากนั้นก็ทำการติดตั้งแบบซึ่งๆ พอลงโปรแกรมเสร็จแล้วให้ไปเปิด Desktop Gadgets Gallery ขึ้นมาจะพบว่ามี Gadget ที่ชือว่า BlueStacks โผล่ออกมา

จากนั้นก็ทำการลากอัญเชิญมันมาบน Desktop และเริ่มใช้งานได้เลยทันที!

การใช้งานคร่าวๆคือให้กดที่ตัวแอนดรอยด์แล้วจะมีไอคอนแอพฯโผล่ออกมาดั่ง Drawer ของแอนดรอยด์ แล้วอยากใช้แอพฯตัวไหนก็กดเปิดขึ้นมาโดยพลันมิต้องหุนหันพลันแล่น ยกตัวอย่างเช่นผมเปิดโปรแกรมอ่าน Feed ยอดนิยมอย่าง Pulse ขึ้นมาดู ก็จะเป็นหน้าตาแบบนี้ครับ
    ฝากรูป
    ารใช้งานโดยรวมมีกระตุกอยู่บ้างเพราะมันหาใช่การเปิดแอพฯแบบ Native ไม่ หากเป็น Virtual Machine ของแอนดรอยด์ที่่ตัดโน่นตัดนี่ทิ้งแล้วเอามารันต่างหาก ข้อพิสูจน์คือ... แถบ Notifications Bar มันยังโผล่มาด้วยเลยครับพี่น้อง
    ฝากรูป
    โดยโปรแกรมเริ่มต้นที่มากับ BlueStacks ตอนติดตั้งจะมีอยู่เพียง 10 แอพฯเท่านั้น ถ้าต้องการจะโหลดแอพฯเพิ่มต้องกดที่ Download More Apps และมันจะลิงค์ไปที่ Facebook App ของเค้าเพื่อ Sync ผ่าน Cloud ... ตะตะตะตะแต่ ... แม่เจ้าโว้ย!! แกจะขอ Permission ล่วงละเมิดสิทธิส่วนบุคคลอะไรขนาดนั้นครับ!!
    ฝากรูป
    ซึ่งส่วนตัวแล้วพอเห็น Permission ดังกล่าวก็ปิดหน้าเว็บไปโดยทันที รู้สึกไม่ดีอย่างยิ่ง เกรงว่าแอคเคาท์สุดรักของเราจะถูกเอาไปทำมิดีมิร้าย ก็เลยดั้นด้นหาหนทางอื่นในการลงแอพฯ

การลงแอพฯด้วยไฟล์ APK

หลังจากพยายามงัดแงะสักพักก็ทำให้ได้รู้วิธีการลงแอพฯด้วยไฟล์ apk วิธีนั้นง่ายมากครับ

1) หาไฟล์ apk มาให้ได้แล้วดาวน์โหลดลงคอมพ์

2) เปิด My Computer แล้ววิ่งไปที่ C:\Program Files (x86)\BlueStacks หรือ C:\Program Files\BlueStacks แล้วแต่ว่าใช้ Windows กี่บิตครับ

3) ลากไฟล์ apk ไปลงที่โปรแกรมที่ชื่อ HD-ApkHandler

ฝากรูป

4) จะขึ้นหน้าต่างว่ากำลังติดตั้งไฟล์ apk ดังนี้

ฝากรูป

5) รอจนติดตั้งเสร็จก็เป็นอันเรียบร้อย!

ฝากรูป

ทั้งนี้ไม่ใช่ทุก apk ที่สามารถติดตั้งลง BlueStacks ได้นะจ๊ะ ลองๆดูละกัน

จากนั้นเราก็จะมีไอคอนของแอพฯโผล่ขึ้นมาแล้ว (ในที่นี้คือ Dolphin Browser HD)

ฝากรูป
    เมื่อลองเปิดเล่นก็พบว่าสมบูรณ์ดีครับ ขาดแค่ Flash ใช้งานไม่ได้
    ฝากรูป

ปัญหาที่พบก็มีแค่ว่าระบบเรนเดอร์มี Alias เล็กน้อยแล้วก็ยังพิมพ์ภาษาไทยไม่ได้ครับ

อ้อ! สำหรับผู้ใช้ Linux และ Mac อดนะครับ ตอนนี้มีเฉพาะบน Windows เท่าน้านนนนนนน โหะๆๆๆ
    เดี๋ยวเอาคะแนนเทสความแรงมาให้ดู

เครคิต droidsans.com

เอาแอพมาฟากคร้าฟ
    เกมก่อนละกันคัดสรรเกมที่ไม่ต้องใช้การเหวี่ยงเครื่อง(motion sensor)เช่นพวกรถแข่งก็pcมันขยับไม่ได้หนิ
    Angry bird rio 1.3.2 อัพเดทล่าสุดเด้อ

http://www.mediafire.com/?mjt9yyvuuyyy9aa
    fruits ninja เกมฟันผลไม้สนุกมากๆ เอาจากกระทู้นี้นะ
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=29994
    เครดิต androiduser
    เดี๊ยวมาอัพให้อีกครับรอหน่อย
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย filmlovegame007 : 19th October 2011 เมื่อ 22:37
    [FX 8350 / RAM Team xtreem 2133 4*2/ GTX 680 /ASUS Crosshair V Formula ]

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    385
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ขอบคุณครับ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Dota 2 Forever
    Silent Hill : Harry Mason's House
    กล่าวขอบคุณ
    459
    ได้รับคำขอบคุณ: 308
    ขอบคุณมากเลยครับ(ทั่้งๆที่ยังไม่ได้ลอง)
    i5 760 2.80GHz HIS HD 7870 Corsair 4GB Raidmax RX600AF 600Watt

I LoVe AMD
    กล่าวขอบคุณ
    31
    แวะมาบอกนะครับว่า windows xp ใช้ไม่ได้นะครับอดไปเด้อ ใครที่อยากใช้อัพเป็นwin 7 เด้อ
    [FX 8350 / RAM Team xtreem 2133 4*2/ GTX 680 /ASUS Crosshair V Formula ]

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

'เยส ซอส~
    กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,265
    Blog Entries
    1
    กำ -*- แต่เดี๋ยวผมก็ต้องลงวินโดว์ ใหม่อยู่และ... หุหุ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    278
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    มันพิมไทยไม่ได้อ่าาาาาาาาา
    มีวิธีทำไห้มันพิมไทยได้ไหมคัฟจะเล่นเฟสในแอนดอย

I LoVe AMD
    กล่าวขอบคุณ
    31
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eake88 อ่านกระทู้
    มันพิมไทยไม่ได้อ่าาาาาาาาา
    มีวิธีทำไห้มันพิมไทยได้ไหมคัฟจะเล่นเฟสในแอนดอย
    ลองดูครับเป็นตัวdroid sans thai keybord คีบอร์ดมีภาษาไทยวิธีลงอยู่ด้านบน
    http://www.mediafire.com/?1xakh6mycz6zcqa
    ถ้าไม่ชอบหรือใช้ไม่ได้ลองหาในอากู๋เสิชว่า thai keybord.apk ครับ

กล่าวขอบคุณ
    278
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ filmlovegame007 อ่านกระทู้
    ลองดูครับเป็นตัวdroid sans thai keybord คีบอร์ดมีภาษาไทยวิธีลงอยู่ด้านบน
    http://www.mediafire.com/?1xakh6mycz6zcqa
    ถ้าไม่ชอบหรือใช้ไม่ได้ลองหาในอากู๋เสิชว่า thai keybord.apk ครับ
    ลงได้แต่มันก็ยังพิมไทยไม่ได้ยุดี whatapp ก็ใช้ไม่ได้
    แต่ไม่เป็นได้แค่นี้ก็ดีแล้ว

แต่ถ้ามันพิมไทยกะวอทแอปได้นะแจ่มเลย

แล้วถ้ามันถ่ายรูปแล้วอัพลงเฟตอะไรงิได้มันใช้แทนโทสัพได้เลยนะนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eake88 : 18th October 2011 เมื่อ 18:23

Fuck this shit
    กล่าวขอบคุณ
    1,809
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,255
    windows 8 ผมใช้อยู่อดอ่ะดิ

กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 740
    สต๊ากเทคโนโลยี ฮิตเหลือเกิน
    1,048,576,000 = 1Gb / 524,288,000 = 500Mb / 471,859,200 = 450Mb / 209,715,200 = 200Mb

กล่าวขอบคุณ
    896
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    ใช้ได้ 100% ครับ
    I Love Mugi >,<

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656
    อยากได้มานานแล้ว

I LoVe AMD
    กล่าวขอบคุณ
    31
    อัพเดท เพิ่มแอพมาให้ลองดูครับ อยู่ด้านบน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ลบ App ของ Android ทำยังไงครับ