ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ก๊าบ ก๊าบ ก๊าบ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 109

Smile เรื่องการโดนแบนใน GTA V

คือตอนนี้ช่วง Black Friday เกมลดเยอะมากก หนึ่งในเกมที่ผมจับจ้องจะเอาให้ได้ก็คือ GTA V ที่ลดตั้ง50%
    แต่ก็กลัวเรื่องของการโดนแบนครับ เพราะเห็นมีหลาย user เลยที่เขียนรีวิวแบบว่า

"เฮ้ย นี่ซื้อมาชั่วโมงเดียว โดนแบนนะ"
    "เฮ้ยทำไมเล่นๆอยู่โดนแบนวะเนี่ย"
    "Rockstar แย่มาก โดนแบนแบบงงๆ แจ้งร้องเรียนไปไม่ได้ไรกลับมาเลย"

ซึ่งก็ทำให้เกิดความคิดที่ว่า"ถ้าซื้อมาแล้วโดนแบน จะทำยังไงดีนะ เสียดายเงินจัง" อะไรทำนองนี้
    เลยอยากถามความเห็นชาว JKG ครับ ว่ามีวิธีอะไรมั้ยที่จะทำให้เราไม่โดนแบนแบบงงๆ

***จากที่ไปเปิดเว็บดูแล้วมีคนโดนแบบว่า
    - โดนคนที่ใช้Mod มาโยนของ โยนเงินให้ เราเลยโดนแบน (อันนี้น่าจะจริง)
    - มีไฟล์เก่าที่เคยลงGTA Vแบบเถื่อนอยู่ในเครื่อง เลยทำให้โดนแบน (อันนี้จริงมั้ยไม่รู้)

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    โดนโยนเงินใส่นี่ ส่วนตัวผมไม่เคยเจอเลยนะ จากที่เล่นมา ไม่รู้ว่ามันยังมีอยู่แต่ผมไม่เจอเองรึป่าว เรื่องไฟล์เก่ามีของเถื่อนอยู่ ผมก็เคยลงไว้นะ ก่อนจะซื้อแท้ ก็เล่นได้ปกติ ไม่โดนอะไร

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    ผมไม่โดนนะ แต่เล่นจนเบื่อ พวกจีนส่วนมาก hack กันแบบไม่อายฟ้าดิน ผมก็เกาะกินตอนเค้าลง heist กัน

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    ถ้าตอนนี้ไม่มีแล้วมั้งพวกเรื่องโยนเงินใส่ แต่แบนมั่วอันนี้จริง มีคนโดนหลายคนแบบไม่ทราบสาเหตุ แต่ในบางส่วนนั้นก็อาจจะลบไฟล์ Mods ที่ใช้กับ Single Player ไม่หมดแล้วเข้าไปในโหมด Online

ทำให้โปรแกรมตรวจจับคิดว่าเราพยายามที่จะ Hack โหมด Online นั้นแหละ แต่เกือบครึ่งที่แค่อยากลองวิชาหรืออยากเหนือกว่าคนอื่นไปโหลด Hack มาใส่พอโดนแบนก็ออกมาโวยวายรวมกับคนที่ไม่ผิดจริงๆ
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

ก๊าบ ก๊าบ ก๊าบ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cpt.noppakit อ่านกระทู้
    ถ้าตอนนี้ไม่มีแล้วมั้งพวกเรื่องโยนเงินใส่ แต่แบนมั่วอันนี้จริง มีคนโดนหลายคนแบบไม่ทราบสาเหตุ แต่ในบางส่วนนั้นก็อาจจะลบไฟล์ Mods ที่ใช้กับ Single Player ไม่หมดแล้วเข้าไปในโหมด Online

ทำให้โปรแกรมตรวจจับคิดว่าเราพยายามที่จะ Hack โหมด Online นั้นแหละ แต่เกือบครึ่งที่แค่อยากลองวิชาหรืออยากเหนือกว่าคนอื่นไปโหลด Hack มาใส่พอโดนแบนก็ออกมาโวยวายรวมกับคนที่ไม่ผิดจริงๆ
    ละถ้าโดนแบนมาจริงๆเราร้องเรียนอะไรทางเขาได้มั้ยครับ หรือแค่รอเวลาปลดแบนอย่างเดียว

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    จะกลัวไปทำไม ครับทุกวันนี้ผมเล่นยังไม่โดนเลย ไม่เคย ลง mod ไม่เคยโกง ผมซื้อตั้งเเต่เกมมันขาย เเรกๆ ก็เล่นบ้างไม่เล่นบ้างเพราะไม่เพื่อนเล่น
    เเบนครั้งเเรก 30 วัน เเบนครั้งที่ 2 อันนี้ไม่รู้ว่าจริงรึป่าว ประมาน 20 ปีมั้ง ถ้าโดนไปอยากเล่นก็ซื้อใหม่ได้เลย ซื้อมาเล่นเถอะครับเเล้วจะรู้ว่าออนไล มันบ้าบอ เเละสนุก****** ทานจะเจอ user อื่นทำอะไรเเปลกๆ ถ้าไม่มีเพื่อนเล่นก็เหงานิดหน่อย
    (อย่าไปคิดมากเรื่องการโดนเเบบ ให้มันโดนก่อนค่อยคิด ถ้าคิดว่าถูกเเบบเเล้วไม่คุ้มค่าเงินที่เสียไป คงจะไม่ได้เล่นกันละชาตินี้) อิอิ...!
    ถ้าโดนก็เเจ้งไปทาง Rockstar Support
    [OS]:windows 8.1 pro [CPU]:Intel Core™ i3-6100 Processor [MB]:Asus H170M-E D3 [GPU]:ASUS STRIX GTX 960 DirectCU II OC [RAM]:12GB [Case]:Thermaltake H25

Tags for this Thread