ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 474
    ยังไม่มีข่าวเลย ภาค 3 เพิ่งออกแผ่น ผกก.ก็ไม่คิดจะทำต่อ ต้องรอคนอื่นมาสานต่อเอง

กล่าวขอบคุณ
    422
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ผมว่านะ ตอนท้ายๆเรื่องอะ พวกหน่วยซีลล หน่อวยไรต่างๆเนี่ย ไม่ค่อยมีบทเลยอะ พวกออโต้บอทจัดการแปปๆ เสร็จละ !! 555555555
    ก้อย่างว่าอะครับ น่าจะจบละ ภารค 4มาผมคงไม่ดูละ นอกเรื่อง ๆ

Gom team
    กล่าวขอบคุณ
    189
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    ผมว่านางเอกคนใหม่ก็ใช้ได้นะ ส่วนมากดูไม่คิดมากดูคลายเคลียด มีไห้ดูก็ดู ไม่มีก็ไม่ดู แต่นางเองน่าจัดหนักจริง ๆๆ บะละฮึ่มเลย 555555555

.::The winter soldier::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,378
    ได้รับคำขอบคุณ: 414
    ยังไงก็แล้วแต่ ถ้ามีภาค 4 ก็ขอให้มี *สตีเว่น มาร่วมงานด้วยเหมือนเดิม ขอแค่เนี้ยแหละครับ

ป.ล.สตีเว่น สปีลเบริก ตำนานพ่อมดแห่งวงการฮอลลีวูด

Sensational Member
    กล่าวขอบคุณ
    292
    ได้รับคำขอบคุณ: 419
    ถ้ามีผมก็จะดู ชอบ...

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    มีต่อภาค 4 แน่นอนครับ ท่าน !!

ขณะที่ภาค 3 กำลังโกยรายได้อย่างถล่มทลายทั่วโลก สำหรับ Transformers 3 Dark of the moon ก็มีข่าวยืนยันมาว่า ในหนัง Transformers 4 นั้น นักแสดงหนุ่มShia LaBeouf จะไม่กลับมารับบทหนุ่ม Sam Witwicky อีกเป็นที่แน่นอนแล้ว และก็คาดว่า Transformers 4 ก็จะได้ Steven Spielberg ที่นั่งแท่นExecutive Producer ในภาค 3 มานั่งแท่นกำกับเองในภาค 4

สำหรับบทนักแสดงนำคนใหม่ที่ถูกทาบทามมาแทนหนุ่ม Shia LaBeouf นั่นคือนักแสดงหนุ่ม Jason Statham ที่เคยฝากผลงานไว้ใน The Mechanic , The Expendables และ Transporter 3 ซึ่งในชีวิตจริงนั้นหนุ่ม Jason Statham ก็เป็นคู่หมั้นของสาว Rosie Huntington-Whiteley นางเอกคนใหม่ของ Transformers: Dark of the Moon ภาค 3 ล่าสุดนี้อีกด้วย

งานนี้คาดว่าคงต้องวัดกันหน่อยว่า พระเอกใหม่อย่าง Jason Statham จะลบภาพเดิมๆของShia LaBeouf ในบท Sam Witwicky ได้หรือไม่ หลังจากที่ภาพยนตร์ Transformers ที่ติดในความทรงจำของแฟนๆมาตั้งแต่ปี 2007 แล้ว

และที่สำคัญคือผู้กำกับ Michael Bay ก็จบหน้าที่ผู้กำกับเรื่องนี้ไว้ที่ภาค 3 ด้วยเช่นกัน ซึ่งก็คาดว่า Transformers 4 ก็จะได้ Steven Spielberg ที่ในภาค 3 นี้นั่งแท่น Executive Producer มานั่งแท่นกำกับเองในภาค 4 แทนอีกด้วย

CreDit: http://news.voicetv.co.th/entertainment/14642.html
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zafram01 : 18th October 2011 เมื่อ 12:58

SHIRO YOKIO
    [JKG and SKR ] ราชมังกีฬา สถานที่ศักดิ์ ห้องสมุด
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,576
    Blog Entries
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zafram01 อ่านกระทู้

ขณะที่ภาค 3 กำลังโกยรายได้อย่างถล่มทลายทั่วโลก สำหรับ Transformers 3 Dark of the moon ก็มีข่าวยืนยันมาว่า ในหนัง Transformers 4 นั้น นักแสดงหนุ่มShia LaBeouf จะไม่กลับมารับบทหนุ่ม Sam Witwicky อีกเป็นที่แน่นอนแล้ว และก็คาดว่า Transformers 4 ก็จะได้ Steven Spielberg ที่นั่งแท่นExecutive Producer ในภาค 3 มานั่งแท่นกำกับเองในภาค 4

สำหรับบทนักแสดงนำคนใหม่ที่ถูกทาบทามมาแทนหนุ่ม Shia LaBeouf นั่นคือนักแสดงหนุ่ม Jason Statham ที่เคยฝากผลงานไว้ใน The Mechanic , The Expendables และ Transporter 3 ซึ่งในชีวิตจริงนั้นหนุ่ม Jason Statham ก็เป็นคู่หมั้นของสาว Rosie Huntington-Whiteley นางเอกคนใหม่ของ Transformers: Dark of the Moon ภาค 3 ล่าสุดนี้อีกด้วย

งานนี้คาดว่าคงต้องวัดกันหน่อยว่า พระเอกใหม่อย่าง Jason Statham จะลบภาพเดิมๆของShia LaBeouf ในบท Sam Witwicky ได้หรือไม่ หลังจากที่ภาพยนตร์ Transformers ที่ติดในความทรงจำของแฟนๆมาตั้งแต่ปี 2007 แล้ว

และที่สำคัญคือผู้กำกับ Michael Bay ก็จบหน้าที่ผู้กำกับเรื่องนี้ไว้ที่ภาค 3 ด้วยเช่นกัน ซึ่งก็คาดว่า Transformers 4 ก็จะได้ Steven Spielberg ที่ในภาค 3 นี้นั่งแท่น Executive Producer มานั่งแท่นกำกับเองในภาค 4 แทนอีกด้วย

CreDit: http://news.voicetv.co.th/entertainment/14642.html
    เห็นไหมผมว่าแล้วต้องใช้จิงๆ ที่ผม บอก 5555+ ข่าวผมถูกด้ย เดี้ยว อัพข่าวด้วยนะคับ

lolz WTF !!
    กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 329
    เอา Jason มาเเล้วหน้ามันเเหม่งๆชอบกลเเฮะ

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zafram01 อ่านกระทู้

แหล่งข่าวจริงหรือเปล่า แหล่งข่าวเท็จก็มีมากนะครับ ตอนภาคสองจบไปหมาดๆ ยังมีคนไปลงว่าภาค สามชื่อว่า The Last War เลย จริงไม่จริงให้หมั่นเช็คดูจากเว็ป IMBb ครับ ตอนนี้โปรแกรมของลุงแกล่าสุดถึงปี 2013 ก็ไม่มีชื่อ Transformers อยู่ในโผแต่อย่างใด.....

กล่าวขอบคุณ
    6
    ผมว่าเป็นข่าวเท็จครับ

ประการแรก ทำไม Jason Statham จึงเป็นพระเอก ก็เพราะShia LaBeouf ไม่แสดงแล้ว แถมพี่แกเป็นแฟนกับนางเอก มีข่าวออกมาว่าเป็นแฟนกันอีก จึงสร้างข่าวว่าจะแสดงนำในหนังภาค 4 ที่ยังไม่มีการคอนเฟิร์มจากปากใคร
    ประการที่สอง ทำไม Steven Spielberg ถึงจะกำกับเอง ก็เพราะMichael Bay แกบอกอยู่แล้วว่าไม่สร้างต่อ แถมลุงแกยังเป็น Producer ซึ่งถือว่าใกล้ชิด ผู้กำกับที่สุดแล้ว จะให้อ้างว่าตากล้องก็ยังไงอยู่ แล้วดูเหมือนแหล่งข่าวนี้ไม่ลงลึกพอ เพราะSteven Spielberg เป็น Producer มาตั้งแต่ภาคแรกแล้ว
    เรียกได้ว่าแหล่งข่าวแตกมาแต่ไกล แหล่งข่าวไม่มีการอ้างถึงสตูดิโอต้นสังกัดอย่าง Paramount ว่าไฟเขียวให้สร้างมั้ย ซึ่งสตูดิโอนี่แหละเป็นตัวแรกเลย แต่กลับไม่มีซะงั้น
    ผู้กำกับไม่ใช่เหรอเป็นคนเลือกนักแสดง? แต่ในข่าวกลับยังไม่มีการยืนยันผู้กำกับเลย (เขียนว่า ซึ่งก็คาดว่า Transformers 4 ก็จะได้ Steven Spielberg ที่ในภาค 3 นี้นั่งแท่น Executive Producer มานั่งแท่นกำกับเองในภาค 4 แทนอีกด้วย) แล้วใครเป็นคนจัดนักแสดงล่ะเนี่ย?

มีน่ะมีแน่ จากรายได้ขนาดนั้น แต่มันจะไปทางไหน ภาคต่อเหรอ? เช็คดูตัวละครครับ เมกาตรอนเป็นตัวร้ายหลัก ฟัดกันตั้งแต่ต้นจนจบ ตายไปก็ไม่มีใครรับต่อแล้ว เพราะตายกันหมด รีเมคเหรอ? หนังฉบับเก่าเพิ่งจบนะ เร็วไปมั้ย สตูดิโอไม่กลัวเจ๊งเหรอ
    ที่เป็นไปได้ที่สุดคือ ทำตอนต้นของหนังเป็นอันดับแรกหากสตีเว่นกำกับ เพราะไม่มีทางที่แกจะทรยศหนังที่แกมีส่วนในหนังแน่

กล่าวขอบคุณ
    65
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thanawat-numjarun อ่านกระทู้
    แหล่งข่าวจริงหรือเปล่า แหล่งข่าวเท็จก็มีมากนะครับ ตอนภาคสองจบไปหมาดๆ ยังมีคนไปลงว่าภาค สามชื่อว่า The Last War เลย จริงไม่จริงให้หมั่นเช็คดูจากเว็ป IMBb ครับ ตอนนี้โปรแกรมของลุงแกล่าสุดถึงปี 2013 ก็ไม่มีชื่อ Transformers อยู่ในโผแต่อย่างใด.....
    แหล่งข่าวได้มาของจริงครับเข้าไปดูที่ CreDit ของผมได้ครับ เป็นรายงานข่าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    แต่คนที่มาตอบกระทู้ใน Credit ไม่เชื่อในข่าวตั้ง 4 ใน 6 แน่ะ!!! ลองเปิดดูครับ หากเป็นข้อมูลจริง ทำไมคนที่ไม่เห็นด้วยมีมากกว่าถึง 2 ใน 3!!!

ป.ล.ข่าวนี้ออกตั้งแต่ 20 ก.ค. หนังออกฉายได้แค่ 20 วัน ออกมาพร้อมๆกับข่าว เจสัน สเตรแธมเป็นแฟนนางเอก ฟันธงได้เลยว่า เป็นข่าวที่ได้รับการปรุงแต่งจากข่าว เจสัน สเตรแธมเป็นแฟนนางเอกและ ข่าวไมเคิล เบย์ เลิกกำกับ ไชอาเลิกแสดงอย่างแน่นอน!!!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thanawat-numjarun : 18th October 2011 เมื่อ 19:15

กล่าวขอบคุณ
    65
    ที่ไม่เชื่อเพราะว่า ทางทีมงานสร้างหนังยังไม่ออกมาประกาศข่าวครับ เพราะว่าอยู่ในช่วงเตรียมงานสร้างและบทละคร อยู่จึงยังไม่ออกมาปรกาศข่าว

แต่ข่าว ก็มีส่วนอาจเป็นข่าวเท็จ ได้ครับ ผมไม่หวังอะไรกับหนังเรื่องนี้มากครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zafram01 : 18th October 2011 เมื่อ 19:18

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    ผมว่าทุกภาคมา สู้ภาคเเรก ไม่ได้ครับ
    เเต่เรื่องภาค 4 ผมว่าหยุดเหอะครับ ทำต่อขายไม่ค่อยออกเเน่
    ระวังจะเหมือนพวกหนัง hero เริ่มขายไม่ออกเเล้ว!!

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ถ้าจะมีภาค 4 จริงๆผมว่าน่าจะไม่สนุกแล้วหละครับ

เพราะทั้งผู้กำกับทั้งพระเอกออกมาประกาศว่าจะไม่ทำต่อ ถ้าเกิดจะทำต่อก็ไม่ใช่พวกเขาแล้ว

หนังฝรั่งมันก็ชอบจบแบบง่ายๆ ไม่อะไรมาก

[ภาคมันเยอะๆไปมันก็อาจจะไม่สนุกนะครับ เหมือนหนังบางเรื่อง แต่ก็ยังมีคนติดตามอยู่เรื่อยๆอ่ะแหละ]

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ผู้กำกับบอกเป็นหนังไตรภาค แซม(พระเอก)ก็บอกว่าเป็นไตรภาค หากไม่ใช่ไตรภาค จะไม่เล่นเพราะไม่เหมาะกับตัวเอง

กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    Blog Entries
    1
    ผมดูทาง TV ว่า Jason จะเล่นด้วยในภาค 4 แค่นี้หละ ^_^

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อยากบอกว่า ถ้าภาคสี่ เปลี่ยนผู้กำกับ ทีมงานอะไรเีนี่ย(ตามจริงไม่อยากให้โละ)ขอให้เอาคนมีฝีมือเรื่องภาพ เอฟเฟคอะไรเนี่ยเอาให้เหมือนภาคก่อนๆ จะได้น่าดู

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thanawat-numjarun อ่านกระทู้
    ผมว่าเป็นข่าวเท็จครับ

ประการแรก ทำไม Jason Statham จึงเป็นพระเอก ก็เพราะShia LaBeouf ไม่แสดงแล้ว แถมพี่แกเป็นแฟนกับนางเอก มีข่าวออกมาว่าเป็นแฟนกันอีก จึงสร้างข่าวว่าจะแสดงนำในหนังภาค 4 ที่ยังไม่มีการคอนเฟิร์มจากปากใคร
    ประการที่สอง ทำไม Steven Spielberg ถึงจะกำกับเอง ก็เพราะMichael Bay แกบอกอยู่แล้วว่าไม่สร้างต่อ แถมลุงแกยังเป็น Producer ซึ่งถือว่าใกล้ชิด ผู้กำกับที่สุดแล้ว จะให้อ้างว่าตากล้องก็ยังไงอยู่ แล้วดูเหมือนแหล่งข่าวนี้ไม่ลงลึกพอ เพราะSteven Spielberg เป็น Producer มาตั้งแต่ภาคแรกแล้ว
    เรียกได้ว่าแหล่งข่าวแตกมาแต่ไกล แหล่งข่าวไม่มีการอ้างถึงสตูดิโอต้นสังกัดอย่าง Paramount ว่าไฟเขียวให้สร้างมั้ย ซึ่งสตูดิโอนี่แหละเป็นตัวแรกเลย แต่กลับไม่มีซะงั้น
    ผู้กำกับไม่ใช่เหรอเป็นคนเลือกนักแสดง? แต่ในข่าวกลับยังไม่มีการยืนยันผู้กำกับเลย (เขียนว่า ซึ่งก็คาดว่า Transformers 4 ก็จะได้ Steven Spielberg ที่ในภาค 3 นี้นั่งแท่น Executive Producer มานั่งแท่นกำกับเองในภาค 4 แทนอีกด้วย) แล้วใครเป็นคนจัดนักแสดงล่ะเนี่ย?

มีน่ะมีแน่ จากรายได้ขนาดนั้น แต่มันจะไปทางไหน ภาคต่อเหรอ? เช็คดูตัวละครครับ เมกาตรอนเป็นตัวร้ายหลัก ฟัดกันตั้งแต่ต้นจนจบ ตายไปก็ไม่มีใครรับต่อแล้ว เพราะตายกันหมด รีเมคเหรอ? หนังฉบับเก่าเพิ่งจบนะ เร็วไปมั้ย สตูดิโอไม่กลัวเจ๊งเหรอ
    ที่เป็นไปได้ที่สุดคือ ทำตอนต้นของหนังเป็นอันดับแรกหากสตีเว่นกำกับ เพราะไม่มีทางที่แกจะทรยศหนังที่แกมีส่วนในหนังแน่
    ผมว่าถ้ารีบูทไม่มีทางหรอกเอาสิผมจะไม่ดูเลย >>>http://www.majorcineplex.com/movie_u...hp?newsid=4042 <<< พอจะเป็นหลักฐานเชื่อถือสักนิดได้รึป่าวครับ?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย LONDRICK : 19th October 2011 เมื่อ 20:34

OutLaw
    กล่าวขอบคุณ
    161
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    หนังเรื่องหม้อแปลง 4 คงอีกนาน

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 263
    หลังจากที่เพิ่งมีข่าวว่าค่าย Paramount กำลังจะจีบสองผู้กำกับ Steven Spielberg และ Michael Bay กลับมาทำงานร่วมกันอีกใน Transformers 4 และ 5 ตอนนี้ก็มีข่าวเพิ่มเติมมาอีกว่า Paramount และ Hasbro เตรียมจะสร้าง Transfomers 4 และ Transformers 5 ไปพร้อมๆกันเลย
    โดยมือเขียนบทภาพยนตร์ Ehren Kruger จากภาคก่อนๆอย่าง Transformers: Revenge of the Fallen และ Transformers: Dark of the Moon ก็ได้บอกว่า เขามีไอเดียสำหรับหนังภาคใหม่ทั้งสองภาคเรียบร้อยแล้ว ซึ่งทั้งทางค่าย Paramount Pictures และ Hasbro มีความเห็นว่า อาจจะถ่ายทำทั้งสองภาคของ Transformers 4 และ 5 ไปพร้อมๆกันเลย เนื่องจากการถ่ายทำแต่ละภาคใช้งบประมาณค่อนข้างมาก ดังนั้นการถ่ายทำสองภาคควบคู่กันไป จะสามารถประหยัดค่าใช้จ่ายลงไปได้อีก

credit: nangdee.com
    มีแต่ผู้ที่สังเวยชีวิตในสงครามเท่านั้น ที่ได้พบสันติภาพ

We ~ Love ~ JKG
    กล่าวขอบคุณ
    317
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ evilman003 อ่านกระทู้
    หนังเรื่องหม้อแปลง 4 คงอีกนาน
    เอ่อท่านครับ TRANFORMER แปล ว่าเตารีดนะครับ ไม่ใช่หม้อแปลง เหอ... ๆ

Stand Up And Scream ((':
    Emo Life GirL (':
    กล่าวขอบคุณ
    518
    ได้รับคำขอบคุณ: 680
    Jason มาก็จัดเต็มจ้า คงบู๊น่าดูแหละ
    CONTINENT OF NINTH SEAL

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 263
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kingmes อ่านกระทู้
    เอ่อท่านครับ TRANFORMER แปล ว่าเตารีดนะครับ ไม่ใช่หม้อแปลง เหอ... ๆ
    iron man - (iron) ไม่ใช่หรอที่แปลว่า เตารีดไม่ใช่หรอครับ ส่วน TRANSFORMER แปลว่าหมอแปลง ก็ุถูกแล้วนิครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wararuki : 20th October 2011 เมื่อ 11:11
    มีแต่ผู้ที่สังเวยชีวิตในสงครามเท่านั้น ที่ได้พบสันติภาพ

OutLaw
    กล่าวขอบคุณ
    161
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kingmes อ่านกระทู้
    แปลว่าหม้อแปลงนะถูกแล้ว ผมเรียนไฟฟ้ามา

ไม่มีสาระ
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 422
    ภาตต่อไป Optimus Prime vs alien vs predator ครับ น่าจะมันน่าดู