ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบร็อคเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160

เล่นเกมแล้วคอมดับครับ-..-

เครื่องมีอายุ5-6ปี
    gtx 650 ti 1gb ram 8gb psu 500w

เล่นเน็ตดูหนังได้ปกติครับ แต่พอเปิดเกมปุ๊บ ดับปั๊บ

เป็นเพราะ psu เสื่อมรึป่าวครับ ก่อนหน้านี้ ประมาณ2-3เดือนมีอาการ เปิดคอมแล้วหน้าจอไม่ขึ้น แต่ไฟวิ่งปกติ(เป็นหลายรอบ ช่วงนี้ไม่เป็นแล้วอยู่ๆก็หายไปเอง) หรือจะเป็ฺนที่mainboardครับ ถ่านกลมๆที่ mainboard เกี่ยวใหมครับ?

เรื่องความร้อน อยู่ที่45-50c ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thetopzrr : 2nd December 2016 เมื่อ 20:09

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    psu น่าจะเสียครับผมเคยเป็นแต่ก็ลองดูดีๆก่อนอาจไม่ใช่ก็ได้

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    อาการเดียวกัน
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=236189
    เป็นที่ PSU เสื่อมครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    541
    ของผมมันไม่ restart อะครับ มันดับวูบไปเลย แต่ในเครื่องยังมีไฟอยู่ ถ้าจะเปิดใหม่ต้อง ถอดปลักแล้วรอไฟออกจากเครื่องให้หมดก่อน ถึงจะเปิดได้
    ปล.ลองถอด RAM ซิงค์พัดลม ทำความสะอาด ทา ซิลิโคลนใหม่ เหมือนผมเลย 555

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thetopzrr อ่านกระทู้
    ของผมมันไม่ restart อะครับ มันดับวูบไปเลย แต่ในเครื่องยังมีไฟอยู่ ถ้าจะเปิดใหม่ต้อง ถอดปลักแล้วรอไฟออกจากเครื่องให้หมดก่อน ถึงจะเปิดได้
    ปล.ลองถอด RAM ซิงค์พัดลม ทำความสะอาด ทา ซิลิโคลนใหม่ เหมือนผมเลย 555
    ของผมที่เคยเป็น บางทีก็วูบไปเลยเหมือนกันครับ แต่หลักๆมันจะ Restart มากกว่า แต่เวลามัน Restart มันจะ รีเครื่องเองวนลูป อยู่อย่างนั้นจนกว่าผมจะ ดึงปลั๊กออกแล้วทิ้งไว้แป็ปนึง
    พอเสียบกลับแล้วเปิดเครื่อง มันถึงจะหาย

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

บ้านของเสียงหัวใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,166
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    อาการเหมือนการ์ดจอมีปัญหาหรือเปล่า ลองเช็คอุณหภูมิเครื่องตอนเล่นเกมส์ดูครับ
    อาการที่ผมเคยเจอ คือ เล่นเกมส์ช่วงการ์ดจอฟูโหลดความร้อนขึ้นถึง 80c
    เครื่องมันก็ดับเลยเป็นเฉพาะตอนใช้กราฟฟิกหนักๆ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    541
    ซื้อ psu ใหม่ หายแล้วครับ -..-

บ้านของเสียงหัวใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,166
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    ยินดีด้วยครับ