ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741

The Last of Us Part II พร้อมวีดิโอเปิดตัว

Naughty Dog เปิดตัวภาคใหม่ The Last of Us Part II พร้อมวีดิโอเปิดตัวและเนื้อเรื่องว่าด้วยความเกลียดชัง

Naughty Dog ทีมพัฒนาเกมที่ชาว PlayStation รู้จักกันดีไม่ว่าจะเป็นเกม The Last of Us หรือ Uncharted ล้วนแล้วแต่เป็นผลงานของทีมนี้ โดยในงาน PlayStation Experience 2016

ได้มีการเปิดตัวภาคใหม่ The Last of Us Part II ภาคต่อของเกม The Last of Us ซึ่งเป็นเรื่องราวของ Joel และ Ellie ที่ครั้งนี้เราได้เห็นการเติบโตขึ้นของตัวเด็กสาว พร้อมกันนั้นได้มีการปล่อย

วีดิโอตัวของเกมด้วย ส่วนตอนนี้เกมกำลังอยู่ในระหว่างการพัฒนาและจะปล่อยลงให้กับ PlayStation 4 ครับ

ระหว่างงาน PlayStation Experience ที่จัดขึ้นในนาไฮม์ ผู้กำกับเกม นีล ดรักแมนน์ ได้เปิดเผยข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับ The Last of Us Part 2 หลังจากเปิดตัวอย่างยิ่งใหญ่บนเวทีเมื่อค่ำคืนที่ผ่านมาครับ

ดรักแมนน์บอกว่าถ้าเกมภาคแรกว่าด้วยความรักระหว่างเอลลี่และโจเอล เนื้อเรืองของภาค 2 นี้ก็ถือได้ว่าตรงกันข้ามเลย เพราะมันเป็นเรื่องราวเกี่ยวกับ “ความเกลียดชัง” ผู้เล่นจะได้รับบทเป็นเอลลี่เป็น

หลักเหมือนกับเนื้อเรื่อง Left Behind โดยที่รูปแบบการเล่นของเอลลี่จะแตกต่างจากของโจเอล และมีระบบใหม่ๆ ที่พัฒนามาจากเกมภาคแรกด้วย

เกมดำเนินเรื่องต่อจากภาคแรกไม่กี่ปี เอลลี่มีอายุ 19 ปี และเหตุผลที่ใช้ชื่อต่อท้ายว่า “Part 2” เป็นเพราะจะสื่อความหมายว่าเกมทั้งสองภาคจะร่วมกันสร้างเรื่องราวขนาดใหญ่ขึ้นมา แอชลี่ย์ จอห์นสัน และ

ทรอย เบเกอร์ กลับมาแสดงโมชั่นแคปเจอร์และให้เสียงสองตัวละครนี้เหมือนเดิม เกมยังไม่กำหนดวันวางจำหน่าย ส่วนด้านล่างเป็นตัวอย่างแรก คลิปจากการถ่ายทำโมชั่นแคปเจอร์ของจอห์นสัน และเพลง

ประกอบจากเกมครับ
    [/SIZE]

CREDIT BY JUROPY/4GAMERTH

ซ้ำหรือผิดหมวดขออภัยด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rang Zozor : 5th December 2016 เมื่อ 14:27

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    อ๊ากกกกกกกกกกกกกกก หนู เอลลี่ลลลลลลลลลลลลลลลล อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    1
    เกมเทพ ภาค 2 มาแว้ววววววววว โจ หัวหงอก แล้วแน่ๆ ภาคนี้เป็น เหตุการณ์หลักจากภาคแรก 6-7 ปีนี่ล่ะ โจ อายุ 50-51 Eille อายุ 19 เพราะ ภาคแรก 13ปี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย J ROCK : 4th December 2016 เมื่อ 15:26

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ J ROCK อ่านกระทู้
    เกมเทพ ภาค 2 มาแว้ววววววววว โจ หัวหงอก แล้วแน่ๆ ภาคแรก แกอายุเท่าไหร่ ค้นหาใน google wiki บอก 35-40 ตอนนี้ก็ต้อง 60 ปี หัวหงอกแล้วสิ!!! ถ้า ภาคแรก โจ อายุ 50 ภาคนี้ 70ปี คงนั่งรถเข็นล่ะ

http://thelastofus.wikia.com/wiki/Joel
    Joel อายุ 40 ปลายๆตอนภาค 1 ครับ ส่วนภาค 2 ก็อายุ 50 ต้นๆ

คาดว่าภาค 2 น่าจะอยู่ห่างจากภาคแรกประมาณ 5 ปีครับเพราะ Ellie อายุ 14 ภาคแรกและ 19 ภาค 2 ครับ
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cpt.noppakit อ่านกระทู้
    Joel อายุ 40 ปลายๆตอนภาค 1 ครับ ส่วนภาค 2 ก็อายุ 50 ต้นๆ

คาดว่าภาค 2 น่าจะอยู่ห่างจากภาคแรกประมาณ 5 ปีครับเพราะ Ellie อายุ 14 ภาคแรกและ 19 ภาค 2 ครับ
    ผมแก้แล้วครับ!!!!! อ่านผิดไป

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nobody but "you"
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 309
    โว้ ต้องซื้อเพล 4 อีกละ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    สงสัยต้องจัด PS4 PRO ละมั้ง

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,307
    The Last of Us Part II กินแห้วตามเคย pc

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ไม่พลาดแน่ครับ ส่วนตัวผมชอบเกมนี้มากกว่า Uncharted ซะอีก

และชอบ Ellie ด้วยครับ ยิ่งโตยิ่งสวย อิอิ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    ไม่พลาดแน่ครับ ส่วนตัวผมชอบเกมนี้มากกว่า Uncharted ซะอีก

และชอบ Ellie ด้วยครับ ยิ่งโตยิ่งสวย อิอิ
    ดูไม่ค่อยหื่น เอ้ย อินกับตัวละครเท่าไร

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ps4 pro ดิรอไร

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    อ๊ากกกมาแล้ว เป็นอีกเกมหนึ่งถ้าคุณมีเครื่อง ps แล้วพลาดเกมนี้ ถือว่าผิด อิอิ
    ก็แค่คนหนึ่งที่เดินผ่านมาและก็จากไป ไม่มีอะไรให้ต้องจดจำ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    1
    ปล ข่าวล่่สุดออกมาบอกว่า คนสร้าง the last us ภาคแรก จะไม่มีส่วนสร้างในภาค 2 นี้ แต่ให้ทีมงานสำรอง ที่เคยช่วยงานใน ภาคแรก มาสานต่อแทน แกบอก ไม่ได้คิดวางโปรเจ็ทภาค 2 เอาไว้ ตั้งแต่แรก

เสาหลัก บอสใหญ่ The last US หายไปภาคนี้จะออกมาดีเหมือนภาคแรกมั้ย น่าเป็นห่วง พลาดทีนี่ ฆ่าตัวตายอย่างมหันมันคือรายได้เข้าบริษัทเต็มๆ