ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 10

การ์ดจอพัง ต้องการอันใหม่ วานผู้เชี่ยวชาญแนะนำทีครับ

สวัสดีครับ พอดีว่าคอมผมมันเก่าแล้วจัดมาตั้งแต่ปี2012 สเปคตามนี้ครับ

Cpu ; AMD fx4100 3.60 GHz
    Ram ; 8GB
    VGA ; ตอนนี้ใช้ ออนบอร์ดอยู่
    main ; asus m5a78l-m
    power ; cosair vs550

ประเด็นคือผมไม่มีงบจะจัดคอมใหม่ และคิดว่าคอมเก่านี้มันก็นานแล้วเดี๋ยวก็คงพัง เลยไม่อยากลงทุนเยอะ
    แต่ว่าอยากเอามาเล่นเกมแก้เซงเพราะตอนนี้เล่นเกมไม่ได้เลยครับ เลยอยากจะหาการ์ดจอมาใส่แทนไว้เล่นเกม
    ขอการ์ดจอที่ราคางบไม่เกิน 2000 หรือ 2500 ที่เอามาใส่แล้วสามารถเล่นเกม fifa17 ได้ครับปรับกลางเล่นได้

มีใครพอจะแนะนำให้ได้บ้างครับ จะค่ายเขียวหรือแดงก็ได้ ราคาขอที่ไม่เกิน2000นะครับแต่ถ้ามันไม่มีเลย
    ขยับงบเปน 2500 ได้ครับ รู้ว่าอาจจะไม่คุ้มแต่แค่จะเอามาใส่เล่นแก้เซงครับช่วยทีนะครับ

อีกคำถามคือถ้าเอากาดจอมาใส่กับสเปคนี้แล้ว ยังจะพอเล่นเกมปีนี้2016ปรับตํ่าถูไถไปได้ไหมครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ตัวนี้เลยครับ ผมจัดมือ 2 มา ก็โอเครครับ ใช้งานได้ดีครับ gtx 750 ti หาได้จากโอเว่อร์คล็อก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ผมมี Msi GTX650 2gb ddr5 สนมั๊ยครับ ประกันยังเหลือ

กล่าวขอบคุณ
    608
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    มือ 2 750ti น่าจะหาได้อยู่ครับลองไปตั้งกระทู้ดู http://www.overclockzone.com/forums/...php/97-Display
    ขอให้โชคดีครับ
    หรือไม่ก็ https://www.facebook.com/groups/dmts.g/?fref=ts ลองหาถูกๆดูในนี้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dragonball-0 : 9th December 2016 เมื่อ 05:58

กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 154
    ถ้าเล่นเกมออนไลน์GT730 DDR5 ราคาประมาณ 1900-2000