ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Aviation/Sci-fi/Astronomy
    Observable Universe.
    กล่าวขอบคุณ
    1,920
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,338

เผยภาพแผนที่ Multiplayer Battlefield 3 อีก 5 แผนที่ !!

:: [ เผยภาพแผนที่เพิ่มอีก 5 แผนที่ ] ::

------------------------------------------------------

หลังจากที่มีการเผยภาพแผนที่ Multiplayer ของ Battlefield 3 ไปเมื่อวานแล้ว 4 แผนที่ ในวันนี้ก็ได้มีการเผยภาพและรายละเอียดมาอีก 5 แผนที่ ซึ่งก็ได้ครบ 9 แผนที่ตามที่กำหนดไว้แล้ว (แต่ทั้งนี้ยังไม่รวมแผนที่อีก 4 แผนที่จาก DLC Back to Karkand)

------------------------------------------

:: [ Grand Bazaar ] ::
    ปะทะกันที่เขตการค้าในกรุงเตหะราน

สัปดาห์ที่สองของศึกภายในกรุงเตหะราน กองทัพสหรัฐและรัสเซียยังคงเปิดฉากสู้รบกันอย่างต่อเนื่อง โดยทั้ง 2 ฝ่ายมีแผนที่จะเข้าควบคุมพื้นที่การค้าเก่าแก่แห่งนี้ให้ได้

บางคนอาจได้เห็น Gameplay แผนที่นี้จากการพรีวิวของสื่อมาบ้างแล้ว แผนที่นี้เป็นแผนที่ขนาดเล็ก มีลักษณะเป็นทั้งทางเดินภายในอาคารและนอกอาคาร การปะทะกันในแผนที่จึงมักจะเป็นการปะทะกันในระยะประชิดและเกิดขึ้นด้วยความรวดเร็ว

-----------------------------------------------------------------------

:: [ Caspian Border ] ::
    เปิดศึกภายใต้เขตชายแดนอันกว้างใหญ่

กองทัพรัสเซียที่มีฐานตั้งอยู่ที่ชายแดนเติร์กเมนิสถาน และได้เริ่มที่จะยึดพื้นที่ในบริเวณรอบๆ มากขึ้น ทำให้กองทัพสหรัฐต้องเคลื่อนกำลังเข้าเปิดศึกกับกองทัพรัสเซียที่กำลังแผ่ขยายพื้นที่ออกไป

แผนที่นี้คงได้เห็นผ่านตามามากมาย ทั้งใน Trailer หรือได้เล่นใน BETA Caspian Border เป็นหนึ่งในแผนที่ ที่มีขนาดใหญ่ที่สุดแผนที่หนึ่งใน Battlefield 3 และคงสไตล์ในการเล่นแบบ Battlefield ในรูปแบบการยึดพื้นที่ไว้ มีลักษณะเป็นทั้งพื้นที่เขตถนน อาคาร และเขตป่าที่เขียวขจี แผนที่นี้มีขนาดที่ค่อนข้างกว้างเกินกว่าจะทำการเคลื่อนพลด้วยการเดินเท้า ดังนั้นยานพาหนะจึงเป็นสิ่งที่จำเป็นที่สุดสำหรับแผนที่นี้

-------------------------------------------------------------

::[ Seine Crossing ] ::

เมื่อสงครามเกิดขึ้นที่บริเวณแม่น้ำเซนกลางกรุงปารีส

กองทัพสหรัฐได้ทำการเปิดศึกกับกองทัพรัสเซียที่ยึดพื้นที่บริเวณแม่น้ำเซนในกลางกรุงปารีสเป็นจุดยุทธศาสตร์ ทำให้บริเวณพื้นที่รอบๆ ได้กลายเป็นสมรภูมิย่อยๆ ของมหาอำนาจทั้ง 2

แผนที่นี้ตั้งอยู่ในบริเวณใจกลางกรุงปารีส มีการแบ่งพื้นที่ออกเป็น 2 ส่วนโดนมีแม่น้ำเซนไหลผ่านกลาง และรอบๆ พื้นที่เป็นถนนใหญ่เหมาะกับการเคลื่อนพลด้วยยานพาหนะ และบริเวณอาคารรอบข้างก็สามารถใช้เป็นจุดซุ่มโจมตีได้เป็นอย่างดี

-------------------------------------------------------------------

:: [ NOSHARH Canals ] ::

ยกพลขึ้นบกที่คลองแถบชายฝั่งอิหร่าน

นาวิกโยธินสหรัฐได้ทำการยกพลขึ้นบกเพื่อที่จะเข้ายึดท่าเรือสำคัญในแถบชายฝั่งของอิหร่าน ซึ่งพื้นที่นี้เป็นยุทธศาสตร์สำคัญในการเทียบเรือน้ำลึกต่างๆ กองทัพรัสเซียเห็นว่าพื้นที่นี้เป็นยุทธศาตร์สำคัญจึงได้เคลื่อนกำลังมาต้านการบุกอย่างต่อเนื่อง

แผนที่นี้เป็นเขตอุตสาหกรรมในบริเวณชายฝั่ง ซึ่งมีทั้งท่าเรือ , คลอง , ไปจนถึงโรงงานและลานจอดรถไฟ ฝ่ายสหรัฐจะเริ่มต้นบนเรือบรรทุกเครื่องบิน และจะต้องทำการยกพลขึ้นยกด้วยยาพาหนะต่างๆ ที่มีอยู่บนเรือบรรทุกเครื่องบิน ทั้งยานเกราะสะเทินน้ำสะเทินบก AAV-7 , APC , เรือเร็ว RHIB หรือลำเลียงทางอากาศโดย ฮ.ลำเลียง ส่วนฝ่ายรัสเซียจะมีฐานหลักเป็นสนามบิน แผนที่นี้จัดได้ว่าเป็นแผนที่ที่ใหญ่ที่สุดอีกแผนที่นึง

---------------------------------------------------------------------

:: [ Kharg Island ] ::

ยกพลขึ้นบกสู่เกาะแหล่งน้ำมันใหญ่ของอิหร่าน

เกาะ Kharg เป็นเกาะที่มีแหล่งน้ำมันใหญ่ที่สุดแห่งหนึ่งของอิหร่าน กองทัพสหรัฐได้ยกพลขึ้นบกเพื่อหวังที่จะยึดเกาะแห่งนี้และทำการตัดการส่งออกน้ำมันไปยังรัสเซีย กองทัพรัสเซียจึงเคลื่อนกำลังมาเพื่อป้องกันเกาะอย่างสุดกำลัง

เป็นอีก 1 แผนที่ที่ฝ่ายสหรัฐจะต้องบุกด้วยการยกพลขึ้นบก ลักษณะเป็นเกาะที่เต็มไปด้วยแหล่งอุตสาหกรรมน้ำมัน ตั้งอยู่ห่างจากชายฝั่งอิหร่านไม่มากนัก ในการเล่นแบบ Conquest จะมีระยะห่างของธงที่ยาวกว่าแผนที่ NOSHARH Canals เล็กน้อย

----------------------------------------

Credit : BF3blog.com
    Blogs.battlefield.ea.com

-------------------------------------------------------

Gameplay : Operation Firestorm

--------------------------------------------------

Gameplay : Grand Bazaar

ขอบคุณที่ติดตามครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Belkan-War : 15th October 2011 เมื่อ 02:49
    " Fortune favors the bold.."

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 26 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    เห็นเเล้วอยากเล่นวุ้ย
    LiverpoolTemplar BF3: =SaTh= Salim Thailand FIFA12:Pro club Dream Team F.C. http://bf3stats.com/stats_pc/LiverpoolTemplar

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    นั่นดิ มีคนปล่อยยังคับ ^^

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ spipezman อ่านกระทู้
    นั่นดิ มีคนปล่อยยังคับ ^^
    เกมส์ยังไม่ออกเลยนะครับ จะโหลดกันซะแล้ว *-*

Preview GAMERZONE
    กล่าวขอบคุณ
    1,587
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    คิดดูเองแล้วกันครับ แค่2 map เล่นไป 3กว่า GB แล้วนี้มี 5 map คิดดูเองครับ ว่าจะกินเนื้อที่เท่าไร

แต่ผมว่าก็คุ้ม นะครับ เพราะที่เราเล่น ตัว Beta กันนี้ก็สนุกไม่เบาเลยทีเดียว
    YURI BOYKA

BLACKROSE
    IN THIS WORLD...
    กล่าวขอบคุณ
    1,161
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,085
    เหลืออีก 10วันเอง จะได้เล่นแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    436
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    อีก 10 วันที่เฝ้ารอคอย *0*

>< OH MILK!!!
    กล่าวขอบคุณ
    525
    ได้รับคำขอบคุณ: 508
    โอ้ เที่ยวทั่วโลกกันเลยงานนี้ ! อยากเล่นโฮก กก

BLΛCK CĦΛIИ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,289
    รอ ๆ ๆ อีกไม่กี่วันก็จะได้เล่นแล้ว

ลองมองไปบนท้องฟ้าดูซิ
    กล่าวขอบคุณ
    1,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,717
    ยิ่งเห็นยิ่งอยากเล่น อยากให้ถึงวันจำหน่ายแล้ว
    ปรึกษา พูดคุยได้ที่ Facebook Tanonamnaj หรือ Hi5 Tanonamnaj
    ขอเวลา 1 นาที ยืนตรงนี้เงียบ ๆ แล้วมองไปบนฟ้า ลองคิดดูสิว่า ชีวิตมันวิเศษแค่ไหน

Reloading...
    กล่าวขอบคุณ
    1,624
    ได้รับคำขอบคุณ: 411
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ n123 อ่านกระทู้
    คิดดูเองแล้วกันครับ แค่2 map เล่นไป 3กว่า GB แล้วนี้มี 5 map คิดดูเองครับ ว่าจะกินเนื้อที่เท่าไร

แต่ผมว่าก็คุ้ม นะครับ เพราะที่เราเล่น ตัว Beta กันนี้ก็สนุกไม่เบาเลยทีเดียว
    ใช่ครับ Beta สนุกมากมายจริงๆ แค่ด่านเดียวนี่ผมเล่นแทบทั้งวันเลย ถ้ามี 9 ด่านเล่นทั้งชาติเลยมั้ยเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    835
    ได้รับคำขอบคุณ: 947
    แท้เท่านั้น

✦ CIRI ✦
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 769
    รอแผ่นแท้มา เล่นปั๊บ วู้วว !!
    .:: I5-3570 P8Z77-V LX G.Skill Sniper 8 Gb Gigabyte GTX960 XFX Pro 650w ::.

Less is more
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    1
    Wow รายละเอียด Map ยอดจริงๆ คับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 772
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ n123 อ่านกระทู้

ไม่ใช่แค่ 5 แมพนะ มี 9แมพเลยแหละ ของปล็ดล็อกมากกว่าตอนเบต้า ซิงเกิ้ลอีกรุ้สึกจะ 15หรือ13 มิชชั่น coop อีก 10 มิชชั่น + ไม่กั๊กการาฟฟิกกับระบบการทำลาย
    ทำไปทำมา เผลอๆจะเยอะกว่าที่เขาเผยสเปกแนะนำไว้ว่า 20GB ซะอีก

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 138
    1
    ต้องลบพวกเกมหลักๆทิ้งแล้ว Crysis 2 , Driver San fansico , BF 2 ลบให้หมดจะเล่น Dota กับ BF3

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    เผยมาให้หมดเลย เดี๋ยวเบื่อก่อนได้เล่น

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525

ถามหน่อยนะครับ ฝ่ายที่เขาเล่นนี่มัน รัสเซีย

แต่ปืนทีปลดล็อก มี M4 กับ M4A1 ของ อเมริกา (แล้ว M4 กับ M4A1 มันแตกต่างกันตรงไหนฟระ)

แล้วถ้ายังงี้ก็ใช้ปืนได้ทั้งหมดในเกมแน่เลยแหะ

กล่าวขอบคุณ
    481
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    ใกล้จะได้เล่นแล้ว

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pkill1994 อ่านกระทู้

ถามหน่อยนะครับ ฝ่ายที่เขาเล่นนี่มัน รัสเซีย

แต่ปืนทีปลดล็อก มี M4 กับ M4A1 ของ อเมริกา (แล้ว M4 กับ M4A1 มันแตกต่างกันตรงไหนฟระ)

แล้วถ้ายังงี้ก็ใช้ปืนได้ทั้งหมดในเกมแน่เลยแหะ
    M4 กับ M4A1 มันน่าจะแตกต่างกันที่ bodyภายนอกอย่างเดียวมั่งคับ (ผิดพลาดก็ขอโทษนะคับ)
    Phenom II x6 1055T AsRock 880GMH/U3S3 Ram 8 GB Gigabyte GTX660 oc Zalman z11 plus XFX 650W

The misled...
    ห้องทำงานในบ้านตัวเอง...
    กล่าวขอบคุณ
    483
    ได้รับคำขอบคุณ: 554
    เสียดายอ่ะ น่าจะมีฝ่ายอื่นมั้ง เริื่่่มเอียน เมกา กับ รัสเซียล่ะ =_=
    น่าจะมี MEC จีน นะ (แต่คงทำไม่ได้มั้ง)

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    อยากเล่นใจจะขาด....

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 261

+ ตัวเกมส์ด้วยสิครับ [singleplayer] มันเท่าไรกันละนี่