ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    320
    ได้รับคำขอบคุณ: 520
    Blog Entries
    1

คอมค้าง ภาพค้าง เม้าส์ค้าง เสียงก็ดับไปเลย

สอบถามปัญหาหน่อยครับคือ พึ่งมาเป็นได้ 2 วันนี้เอง เวลาเปิดคอมดูหนังฟังเพลงเล่นเว็บดูยูทูปอะไรจะปกติทุกอย่างไม่มีอาการจอเม้าส์ค้างเลย แต่พอเล่นเกมส์ พวก Dota 2 / Black Desert Online อะไรพวกนี้แรกๆก็จะเล่นได้ปกติพอประมาณ10-20 นาทีมันจะเกิดอาการ ภาพค้าง เม้าส์ค้าง เสียงก็ดับไปเลยทำอะไรไม่ได้เลย ต้องกด ปุ่มพาวเวอร์ค้างไว้ ให้เครื่องดับอย่างเดียวเลยพอทราบไหมครับมันเกิดจากอะไร
    CPU: AMD FX 8320e black edition (3.2 ghz)
    M/B: GIGABYTE GA-970A-D3
    RAM: DDR3(1600) 8GB.Kingston
    HDD: 1 TB.SATA-III Western
    VGA: Asus GTX 580 1.5GB DDR5 384bit
    PSU: 850WATT XFX Full Wired Core EDITION
    Windows : 10 Pro 64 bit
    สเปคตามนี้อะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย LiverpooL : 11th December 2016 เมื่อ 22:19
    CPU: AMD Phenom ii x4 965 M/B: GIGABYTE GA-970A-D3 PSU: 850WATT XFX Full Wired Core EDITION RAM: DDR3(1600) 8GB.Kingston HDD: 1 TB.SATA-III Western VGA: GIGABYTE GTX 560TI DDR5 1GB

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    เช็คอุณหภูมิก่อนอันดับแรก พวกการ์ดจอ ซีพียู

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เครื่องร้อนหรือเปล่าครับ หรือลองสแกนไวรัส ทำการ Disk Clean up-Defragment ดูครับ
    คุณกำลังมองหา รายได้เพิ่มเติมอยู่หรือไม่?? เริ่มต้นได้ฟรีโดยไม่ต้องออกไปไหน ไม่ตื้อ ไม่ง้อ ไม่ขอ ไม่ขาย http://www.worklifeonline.ws/

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    เช็คอุณหภูมิ

ดู PSU ครับ ใช้มานานหรือยัง

ดูปลั๊กไฟราง ครับ คุณภาพยังดีอยู่ไหมครับ

หรือ hdd ครับ

หลายสาเหตุอยู่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    320
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ helloweentz อ่านกระทู้
    เช็คอุณหภูมิ

ดู PSU ครับ ใช้มานานหรือยัง

ดูปลั๊กไฟราง ครับ คุณภาพยังดีอยู่ไหมครับ

หรือ hdd ครับ

หลายสาเหตุอยู่ครับ
    [IMG][/IMG]

ปัญหามาจากนี่หรือป่าวครับผมไม่แน่ใจ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย LiverpooL : 12th December 2016 เมื่อ 01:13
    CPU: AMD Phenom ii x4 965 M/B: GIGABYTE GA-970A-D3 PSU: 850WATT XFX Full Wired Core EDITION RAM: DDR3(1600) 8GB.Kingston HDD: 1 TB.SATA-III Western VGA: GIGABYTE GTX 560TI DDR5 1GB

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    1
    ผมเดาว่า

PSU ครับ

เวลา FULL LOAD มึนจ่ายไฟไม่ไหวไม่นิ่ง เครื่องจะวูบดับหรือค้าง ผมเคยเป็นแต่วูบดับไปเลยไม่ได้ค้าง

แต่เล่นเน็ต ดู หนัง ไม่ได้เล่นเกม ไม่วูบ

ส่วนความร้อนเล่นเกม ขึ้น 70+ ผมว่าปกติน่ะเล่นเกมกินกราฟฟิกหนักๆร้อนประมานนีุ

ตอน เปิดเครื่องปกติร้อนเท่าไหร่ ถ้าเปิด คอมมา ล่ะร้อน 50+ แบบนี้ถึงไม่ปกติน่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย J ROCK : 12th December 2016 เมื่อ 02:28

กล่าวขอบคุณ
    320
    1
    รู้สาเหตุแล้วครับที่แท้เป็นเพราะซิ้ง CPU เหมือนพัดลมมันหมุ่นอ่อนๆเลยร้อน ผมไปซื้อซิ้งแบบใหญ่ตัวใหม่มาหายขาดเลยครับตอนนี้