ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741

เกมเพลย์จาก The Surge แรงบันดาลใจจาก Dark Souls

ชมเกมเพลย์จาก The Surge แรงบันดาลใจจาก Dark Souls บนโลก sci-fi

แทบจะลืมกันไปเลยกับเกม The Surge จาก Focus Home Interactive และ Deck 13 ที่ห่างหายจากหน้าข่าวไปนานพอสมควร ล่าสุดทางค่ายได้ออกมาปล่อยตัวอย่างเกมเพลย์ในช่วงพัฒนาให้เราได้ชมกัน

ซึ่งตัวเกมเป็นแนว action RPG ที่มีระบบการต่อสู้ชวนนึกถึง Dark Souls เพราะเกมเองได้แรงบันดาลใจมาด้วย เพียงแต่พาผู้เล่นมาอยู่ในยุค sci-fi ต่อสู้กับหุ่นยนต์เครื่องจักรและนำเสนอการต่อสู้ที่ร่างกายศัตรู

สามารถถูกตัดเป็นชิ้นส่วนได้ ,มีระบบพัฒนาตัวละคร และกำหนดการปล่อยคือปี 2017

Deck 13 คือทีมพัฒนาเกม Lords of the Fallen ซึ่งเกมนี้ก็มีระบบการต่อสู้ที่คล้ายคลึงกับ Dark Souls เช่นกัน เพียงแต่เสียงตอบรับเกมนั้นอยู่ในระดับพอใช้ ก็มารอดูกันว่า The Surge จะทำได้ดีกว่าเดิมขนาดไหนครับ

CREDIT BY JUROPY

ปล.ซ้ำหรือผิดหมวดขออภัยด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rang Zozor : 16th December 2016 เมื่อ 08:46

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 26 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ดูแล้วก็ยังห่างไกลจาก dark soul เหมือนขนาดอะไรไป อย่างบอกไม่ถูก

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    457
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ถ่าถามว่าอยากเล่นไหมก็อยากนะ แต่ดูมันแปลกๆยังไงไม่รู้ ทุกอย่างทำออกมาน่าเล่นเพียงแต่หากเอาไปเทียบกับDarksoulแล้วมันกลับมีความต่างอย่างเห็นได้ขัดเลยเพราะอะไรหว่า รูปร่างของหุ่นยนต์หรือเปล่าถึงจะตัวใหญ่ขึ้นแต่มันก็ไม่ได้อลังการเหมือนบอสของDarksoul เลยทำให้มันรู้สึกเหมือนสู้กับยูนิดธรรมดามากกว่าปะ แล้วSci-Fiยูนิดยิงเลเซอร์แต่เราดันเอาแท่งเหล็กไปแทงอาวุธดูไม่ค่อยเหมาะสมไงไม่ไรู้เหะ

ปล.คหสต.ล้วนๆ มโนซะยืดยาว สุดท้ายก็จัดมาเล่นอยู่ดี
    ความ สุข อยู่ รอบ ตัว เรา

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    552
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    dark soul ยากกว่า

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    มีสโลโมชั่นด้วยน่าติดตามครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ไม่มีเสียงดนตรีไรเลยแหะ บรรยากาศแลดูมืดหม่นไม่ค่อยน่าเล่นเลย มอนเตอร์ก็ดูหงอยๆ ไงไม่รู้ต้องรอดูเกมส์ออกอีกทีแหะ // ส่วนตัวคิดว่า คะแนนในstaem แย่ชัวๆถ้าเกมส์ออก คิดว่านะ :P

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ได้อยู่ๆ ไม่ได้เเย่ อะไร ซื้อมาเล่นเดี๋ยวก็รู้ว่าเกมดีเกมเเย่ ตัดสินจากตัวเองดีที่สุดเเล้ว
    [OS]:windows 8.1 pro [CPU]:Intel Core™ i3-6100 Processor [MB]:Asus H170M-E D3 [GPU]:ASUS STRIX GTX 960 DirectCU II OC [RAM]:12GB [Case]:Thermaltake H25

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    มีความน่าเล่นนะ แต่ถ้าเทียบ dark soul นี่ก็ไกลไปหน่อย เกมนี้ดูพริ้วเกินไปนะ หลายๆอย่างมันดูสะดวกกว่า dark soul มาก ไม่น่าจะตายเป็นร้อยได้เท่า dark soul ได้
    แต่ถ้าตายถึง100ก็ไม่ใช่ตายเพราะพลาดโดนฟันหรืออะไรหรอก น่าจะไปตายเพราะบอสที่มองหาจุดอ่อนบอสไม่ทันจนโดนตบตายเอาๆ แต่สำหรับ dark soul แค่ลูกกระจ๊อกก็จะร่วงเอา เจอบอสตบทีน้ำตาเล็ดเลย

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    มันทำให้ออกแนวหลอนได้มากกว่านี้ครับผมว่า
    ต้อง Build concept ดีๆ ไม่แน่ใจว่าเกมส์จะออกแนวดาร์คๆด้วยรึเปล่า
    ดนตรีกับภาพเกมเพลย์มันขัดๆกัน จะมันส์ก็ไม่มันส์จะดาร์คก็ไม่ดาร์ค

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    อารมณ์เหมือน lord of fallen เลยถ้าใครเคยเล่นเกมเพลหนืดๆไม่เร็วเหมือน DS
    CPU: I7 4930k 3.4 GH, RAM: G.SKILL 8x2 GB, VGA: GIGABYTE GTX TITAN BLACK, HDD: WD BLACK 1 TB, PSU: CORSAIR AX860 80 PLATINUM, CASE: COOLER MASTER 690 III

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    น่าจะพอเล่นได้ แต่ดูไม่ make sense เท่าไหร่

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    แนวหุ่นยนต์ ผมว่า เค้าน่าจะไปดู Vanquish หรือพวก Gears of war มากกว่า Dark Souls นะ เน้น Gameplay ไวๆ พริ้วๆ ระเบิดตูมตามจะเหมาะกว่า

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

:: Alone ::
    กล่าวขอบคุณ
    1,947
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,512
    กลัวจะออกมาเหมือน Lord of Fallen เกือบจะดีแล้วแต่ขาดอะไรไปบ้างอย่างจริงๆ เกมส์เพลย์ดูช้าๆเหนื่อยๆเล่นง่ายๆ Warrior เก่งสุด มีระบบการคุยเปลี่ยนอะไรสักอย่างด้วยแต่ก็ไม่มีประโยชน์อะไรมาก

ข้อดีคือการออกแบบดีไซตัวละครชุดอาธุรสวยมากชอบมาก ภาพสวยอีก แต่เกมส์เพลย์นี้ไม่ไหว Dark Souls Wanna Be

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    เกมส์ดีครับแต่จะไปเทียบกับ dark soul ก็ยากอยู่เกมส์เพลย์ไม่หวือหวาอลังกาล บรรยากาศและมอนส์เตอร์ดูโง่และเชื่องช้ามาก

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    172
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    เยี่ยมครับบบบบหน้าเล่นจัง

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: