ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

BLINK ONCE MIDZY UAENA ♥
    กล่าวขอบคุณ
    958
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    เล่นมาตั้งแต่สมัยบอร์ดเก่าครับน่าจะ 6-7 ปีได้แล้ว

นานๆผมก็เข้ามาที คิดถึงสมัยก่อนเหมือนกันครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    247
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    2011 เยอะมากเลย รู้สึกเหมือนเจอเพื่อน ยังไงไม่รู้ 555

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    40 เล่นมาได้ประมาณ 6 ปี

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมก็อยู่มานานนะแต่เดี๋ยวนี้มันไม่ค่อยรูสึกก้าวหน้าเหมือนเมื่อก่อนแค่นั้นเองแหล่ะที่เมื่อ7-8ปีที่แล้วมันเหมือนกับเปิดโลกใหม่ที่มีแต่กระทู้ใหม่ๆแต่ตอนนี้กับกลายเป็นกระทู้เดิมๆที่เราเคยถามกันเมื่อ7-8ปีที่แล้วอย่างการซื้อของออนไลน์ไรเงี้ยมันมีมาตั้งแต่ตอนนู้นละหากูเกิลแป๊บเดียวก็ได้มั้งมันมีกันเต็มไปหมด และเว็ปนี้เงียบเหงาไปเยอะด้วยหลังจากหน้าข่าวจะอัปเดดวันละ2หน้ากลายเป็นอาทิตย์ละหน้าเงี้ยที่จริงผมเข้าเว็บนี้มาดูว่าเป็นไงกันบ้างแค่นั้นแหล่ะไม่ได้มาหาข่าวหาเกมส์อะไรหรอก แค่เป็นห่วงและคิดถึงเสียมากกว่าว่าเว็ปสนทนาในไทยเราจะมีซักกี่เว็ปที่มีความเคารพในความคิดของคนอื่นที่ไม่ด่ากันเองเหมือนเมื่อก่อนแต่ตอนนี้มันเริ่มจะค่อนไปทางนั้นอ่ะนะ แล้วก็ผมต้องขอบคุณเว็ปนี้ด้วยที่ทำให้ผมได้เปิดหูเปิดตาในระดับอินเตอร์ด้วยทำให้รู้ว่าสังคมข้างนอกเป็นไงบ้าง แต่ตอน civil war ของ jorkergameth เราผมก็มีขัดๆนะที่ต้องไล่คนเก่าๆออกๆไปเกือบหมด เพราะการควบคุมความคิดคนอื่นหมันเหมือนกับ ปิดปากไม่ให้เขาพูดอะไรงี้ เพราะตอนนั้นเราเป็นห่วงพวกเด็กๆที่กรูกันเข้ามาสมัครในเว็ปนี้เสียมากกว่า ทำไมผมไม่พูดเหรอ เพราะตอนนั้นยังเด็กอยู่มั้ง ไม่คิดว่าความคิดตัวเอง จะมีความสำคัญต่อคนที่มีประสปการณ์มากกว่าเรา ปีนึงสำหรับผมเหมือนกับการก้าวกระโดดในความคิดเลย ทุกอย่างจะเปลี่ยนไปหมดต้องปรับตัวยังไงอย่างงี้ แต่พอกลับไปดูพวกเพื่อนๆ ของผมมันกลับไม่ค่อยเปลี่ยนแปลงไปเท่าใหร่ ทำให้ผมคิดว่าเราไม่ควรเอาตัวเราเองและคนอื่นๆเป็นมาตรฐานด้วย เราควรจะพูดคุยกับคนที่เติบโตในด้านความคิดพอๆกับเรามากกว่า การอธิบายความคิดเราให้กับเด็ก ก็เหมือนกับ ผู้ใหย๋พยายาม อธิบายความคิดให้เราฟังอย่างงั้นแหล่ะ ผมคิดว่าแค่สร้างหมวดใหม่ ขึ้นมามันจะดีกว่าไปไล่แบนสมาชิกเก่าๆ ที่เขาได้เรียนรู้จากที่นี่เคยพูดอย่างงี้มา เพราะกฎที่ต้องระวังไม่ให้เด็กพูดตามเรา เพราะยังไงสังคมนี้เราเป็นคนสร้างมันมาร่วมกัน ที่จริงมันก็ช้าไปแหล่ะ ผมก็เพิ่งโตมาไม่กี่ปีนี้เหมือนกัน

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    แล้ว จขท. ติดตามเว็บไหนอยู่หรอครับ ผมอยากตามไปด้วยแหะๆ

กล่าวขอบคุณ
    169
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    ตอนเด็ก ๆ อยู่ม.ปลายผมโลกสวยมาก เอาเงินค่าข้าวกลางวัน + ค่าขนม เรียกมันว่าเงินเก็บ น้ำพักน้ำแรง (ป่าวอ้ะ เงินที่พ่อแม่ให้แล้วใช้เหลือ) ซื้อแต่เกมแท้ เกมกล่องเป็นร้อยเกมได้มั้ง+ขอเงินพ่อโมคอม ตั้งแต่การ์ดจอ Nvidia Geforce Gt 9800 ใบละแพงมหาศาล หมดไปน่าจะหลายแสนบาท ต่อมาโตขึ้นทำงานการ เข้าสู่ด้านมืด อยากเล่นเกมแต่ภาระมีรายล้อม เลยอัพแต่คอม ส่วนเกมก็สิงสู่เว็ปนี้
    ตอนเข้ามาใหม่ ๆ โหลดเกมเล่นได้บ้างไม่ได้บ้างเพราะทำไม่เป็น ตอนนั้นอายุ 22-23
    ตอนนี้ผมเลยเป็น sith lord มืดเต็มตัว อายุ 30 สูบแต่เกมฟรี 555 ถือว่าแก่หรือยังหว่า
    แต่อารยา เกมคนไทย ผมซื้อแท้นะคร้าบบบ และจะสนับสนุนเกมแท้ของไทยเรื่อย ๆ จนกว่าจะหมดเงิน หรือเกมไทยโกอินเตอร์ไปกระแทกเทียบเท่า battlefield หรือ call of duty ได้ ถึงจะแก่แต่สนับสนุนเกมไทยนะ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    169
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    อีกอย่าง ทุกเกมที่สูบไป เกมไหนชอบใจ ไรท์เก็บไว้อีกต่างหาก 555 เมมอย่างดีว่าโหลดมาจากใคร ว่าไปแล้ว ก็คิดถึงท่าน GIGKOK กับท่าน Enzo จัง natchapon655 และท่าน pakaanka ป่านนี้ไม่รู้มีลูกเต้าแล้วหว่าาาา (อันที่จริงผมไม่รู้ด้วยซ้ำว่าท่านพวกนี้ผู้หญิงหรือผู้ชาย) อิอิ ตอนนี้ต้อง Ramis กับ Gii1818 สิครับสูสีกัน เกมโหลดแล้วเล่นได้แน่ ๆ เชียร์ท่าน Gii1818 บางทีมีเกมเก่าโคตรรรร แต่รีอัพด้วย 555 ส่วนท่าน Ramis จะเน้น เกมใหม่ ๆ แท้ยังไม่ออก แต่ท่านมาแล้ว ก่อนแท้อีก

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    สมัครตอนอายุราวๆ 19 ได้มั่งครับ ตอนบอร์ดเก่าแล้วมีการอัพเดท ข้อมูลเลยหายหมด แล้วสมัครใหม่อีกที น่าจะประมาณ 7-8 ปีได้ หลังทำงานไม่ต่อยได้เล่นแล้ว แต่ก็ยังแวะเวียนมาดูอะไรเรื่อยๆ

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    เปิดโลกผมเหมือนกันตอนนั้นก็เกรียนใช่เล่นตอนสมัครใหม่ๆ ป 5 ป6 ได้มั้ง ชอบอัพเกมแจกโหลดเกมจาก SPYMAN GIGKOK มาดองเยอะๆโชว์เพื่อนแล้วก็เกรียนแจก เกมที่มันยังไม่ออก แบบบิทคนก็ดันโหลดไป 555+ คิดแล้วก็คิดถึงนะครับ ตอนนั้นบอร์ดเราคึกคักมากจริงๆ คุยกันตลอด ตอนนี้ผมอายุ 17 ปวช 2 ละ เล่นตั้งแต่ หมอออยยังไม่ขึุ้น rapidshare สปีดแค่ 100kb ผมก็ทนนั่งโหลดจนเสร็จโครตคิดถึงเลยย

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

God of mischief
    กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 340
    ทุกวันนี้ เข้าเว็บนี้ก็ไม่รู้จะเข้ามาทำไม เกมเถื่อน นานๆทีจะโหลด ตั้งแทบโปรดไว้ เวลาเข้าเน็ต ก็จะเข้า fb , youtube , jokergameth เข้ามาดูกระทู้ไม่มีความเคลื่อนไหว เข้ามาแล้วก็ปิดไป มันคงเป็นความเคยชิน -.-
    ปล. อยู่มาตั้งแต่ก่อนการกวาดล้างช่วงปี 2011 มั้ง
    ปล2 เข้ามาเรื่อยๆแหละ จนกว่าเว็บนี้จะปิด

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    ผมเล่นมา 40 กว่าปีละ ตอนนี้อายุ 61 วัยเกษียณ เลี้ยงเหลนอยู่บ้าน

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    เล่นมาตั้งแต่ปี 2008 มั้งถ้าจำไม่ผิด สมัยนั้นยังต้องโหลดจาก ลาบเป็ด หรือ gushare เลย ทุกวันนี้ไม่ค่อยได้เล่นเพราะเริ่มมีตัง และซื้อเกมแท้แล้ว

ทุกวันนี้ก็กลับมาอ่านข่าวเกมในบอร์ดนี้แล้วก็เช็ค main forum บ้างครับ

ปล.ผมใช้ชื่อเดิมตลอดนะ 555

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    สมัครตั้งแต่เข้ามหาวิทยาลัยปี 1 ตอนนี้เรียนจบทำงานมาเกือบ 10 ปีได้แล้ว
    ปัจจุบันอายุ 28 ย่างเข้า 29 ครับ เล่นแท้มากขึ้นจากเมื่อก่อนจะเล่นแต่เถื่อนล้วนๆ ไม่มีแท้ผสม
    เกมไหนชอบ จะรอลดราคาแล้วซื้ิอแม้ว่าจะเล่นเถื่อนเกมนั้นจนจบพรุนหมดแล้ว
    จะพยายามไม่ซื้อเกมราคาเต็มหรือเกมใหม่ๆ เพราะเคยเห่อเกมใหม่ๆแล้วรู้สึกหลังหักหลังจากราคาลงหลายเท่า

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    พี่โจ็กเกอร์ เจ้าของเวบไง
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

กล่าวขอบคุณ
    1,483
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    Blog Entries
    1
    ผมอยู่เวบนี้มาตั้งแต่ 2006 หรือ 2007 นี่แหละจำไม่ได้ละ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ผมก็อยู่มานานครับ น่าจะ 10 ปีได้ละมั้ง ได้รู้จักเกม crysis ก็จากเว็ปนี้แหละ ตั้งแต่นั้นมาก็เสพติดกราฟฟิก อัพคอม เสียเงินมากมาย

จนถึงตอนนี้เสียเงินไปกับเกมเป็นแสนๆแล้วครับ ตอนนี้เริ่มเล่นเกมน้อยลง ชอบโหลดหนังมาดูมากกว่า
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    34 เรื่องอื่นอย่าถาม จำไม่ได้

สมาชิกไร้ค่า
    ตรงไหนก็ได้ มีมากกว่านั้นก็ลองเสนอมา
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    เล่นตั้งแต่อายุ 10 ขวบอ่ะครับ ตอนนี้ 17 แล้ว 5555555

โดนแบนของเก่าไปด้วย จากกระทู้ยอดฮิต 5555

ตอนเข้ามาครั้งแรก ตั้งกระทู้ผิดหมวด สูตรโกงเกม Alien Shooter 2 ลงหน้าข่าวสารเกมด้วย

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 143
    เดี๋ยวนี้เข้ามาอ่านแต่ข่าว

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    สมัครตั้งแต่ปี 2006 ก็ 10 ปี ได้แล้วสำหรับบอร์ดนี้นึกถึงวันเก่าๆ บอร์ดเก่า ที่ยังครึกครื้นกันอยู่ตั้งแก๊งนู้นนี้นั้น จนมาบอร์ดใหม่ก็เปลี่ยนมาใช้อีกชื่อหนึ่ง

สมัยก่อนเถื่อนอย่างเดียวเลย ตอนนี้ทำงานหาตังได้เลยมาแท้ซะเยอะ ตอนนี้ก็เหมือนกับหลายๆคนที่เน้นเข้ามาอ่าน เข้ามาดู เฉยๆซะมากกว่า

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    จำไม่ได้ ว่า เข้ามานานยัง เริ่มโหลด ตั้งกะ media file ใหม่ๆ นู้น ตามติดแต่ท่าน Ramis แหะ

กล่าวขอบคุณ
    377
    ได้รับคำขอบคุณ: 278
    14-23 นานแล้วเหมือนกันนะเนี้ย

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    ผมอยู้ตั้งแต่ก่อตั้ง JOKERGAME สมาชิก เก่าๆ เริ่มหายไปทีละคนๆ
    ลายเซ็น เข้าใจนะ