ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

I LoVe AMD
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,127
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ benzqpclub อ่านกระทู้
    ใช้ wi-net สิไม่มีหลุด
    ผมใช้อยู่ครับช่างพึ่งมาติดเองหลังจากรอเป็นอาทิต555 ที่ผมติดwi-netเพราะ สายเน็ตมาไม่ถึงผมอยู่บนเขา 555 ขำเองอีกยังไม่มีหลุดเลยเร็วดีด้วยครับ
    [FX 8350 / RAM Team xtreem 2133 4*2/ GTX 680 /ASUS Crosshair V Formula ]

I LoVe AMD
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,127
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kataykatow อ่านกระทู้
    ผมไปขอบริการติดตั้งเน็ตTOT ขอไปเป็นเดือนแล้วยังไม่มาทำให้เลย เงินก็จ่ายไปแล้ว พอไปถามบอกช่างไม่ว่าง เซงมาก จะทำไงดี
    ไอTOT หน่ะต้องโทรย้ำมันบ่อยๆพอมันรำคาญมากๆเดี๋ยวมันก็ส่งช่างมาเองแหละผมก็ทำแบบนี้แหละช่างมาเลย555
    [FX 8350 / RAM Team xtreem 2133 4*2/ GTX 680 /ASUS Crosshair V Formula ]

ลองมองไปบนท้องฟ้าดูซิ
    กล่าวขอบคุณ
    1,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,717
    อันนี้ผมไม่ได้เข้าข้าง TOT นะครับ

แต่ว่าผมก็คนนึงละที่ใช้เน็ต TOT มานาน ใช้มาได้ประมาณ 6 ปีละครับ

ผมก็ใช้งานได้ดีมาตลอดมีหลุดมีล่มบ้างก็เป็นเรื่องปกติของเน็ต

มีโหลดช้าบ้างบางครั้งแต่ไม่บ่อย

ตอนนี้ของผม 7 MB วิ่งโหลดได้อยู่ที่ 750-800

ปล.ผมว่าเราจะมาว่า TOT อย่างเดียวก็ไม่ถูกนะครับผมว่าเป็นที่พื้นที่มากกว่าบางพื้นที่อาจจะไกลจากชุมสายอาจจะมีชุมสายอื่นตัดผ่านเยอะ สายโทรศัพท์อาจจะเก่าหรือชำรุด

เพราะอีกอย่าง TOT นี่มันก็อยู่กับประเทศไทยมานานแล้วนะตั้งแต่ประเทศไทยมี โทรศัพท์บ้านใหม่ๆอะ
    ปรึกษา พูดคุยได้ที่ Facebook Tanonamnaj หรือ Hi5 Tanonamnaj
    ขอเวลา 1 นาที ยืนตรงนี้เงียบ ๆ แล้วมองไปบนฟ้า ลองคิดดูสิว่า ชีวิตมันวิเศษแค่ไหน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ไม่ไหวจริงๆแหละครับ TOT ผมสุดจะทน จนต้องเปลี่ยนเป็น True

Dota 2 Forever
    Silent Hill : Harry Mason's House
    กล่าวขอบคุณ
    459
    ได้รับคำขอบคุณ: 308
    เขาบอกว่าผู้ใช้งานอินเตอร์เน็ตดาวน์โหลดไม่เป็น คนใช้ที่ชอบดาวน์โหลดคงไม่ชอบเลยละ โชคดีที่เมื่อก่อน TOT โทรมาให้ผมสมัครอินเตอร์เน็ต แต่ตอนนั้นผมสมัครทรูไปแค่วันเดียวเอง โชคดีจริงๆเลย โล่งอก
    i5 760 2.80GHz HIS HD 7870 Corsair 4GB Raidmax RX600AF 600Watt

แค่ได้ คุย ก็ชื่นใจ
    อย่าพูดคำว่าทำไม่ได้ถ้าคุณยังไม่ได้ทำ
    กล่าวขอบคุณ
    914
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,159
    Blog Entries
    1
    ผม 6mb ก็ ได้ประมาณ 5 กว่า ฝนตก ฟ้า ร้องฟ้า ผ่า ไม่ หลุด แบบ ที่ทุกคนบอกเลย = = ฝนตก ก็ ยังเร็วอยู่

กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ผมว่าเป็นที่พื่นที่มากกว่านะ

ผมก็ใช้เน็ตของ TOT 7 M โหลดได้เต็มเลยครับ

Mediafire นี้ 900+ เช็ค ก็ 7 เต็มครับ

ถ้าดูที่ Router ก็จะให้เกินมาแบบนี้ละครับ

✦ CIRI ✦
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 769
    TOT = เน็ตร้องไห้ แต่ก็จริงชอบร้อง(หลุด)ทุกวัน 555+

ผมเป็นสาวก 3BB ครับ หุ
    หุ
    .:: I5-3570 P8Z77-V LX G.Skill Sniper 8 Gb Gigabyte GTX960 XFX Pro 650w ::.

[-AThi2uN-ZalA-]
    ZGMF-X19A Infinite Justice Gundam
    กล่าวขอบคุณ
    1,129
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,077
    ผมใช้3BBเลยไม่ได้ประสบเหตุด้วยตนเอง แต่เพื่อนผมเป็นสิบๆคนก็มาบ่นให้ผมฟังเป็นเสียงเดียวกันว่ามัน***มาก(เติมเอาเองแต่ไม่ใช่ด้านดีแน่นอน) แล้วก็ทยอยกันเปลี่ยนหมด(ส่วนใหญ่มา3BBเหมือนผมเพราะมันเสถียรที่สุดละ)เพราะบางคนที่บอกได้6mbแต่พอไปเช็คถึงกับตกใจ เฮ้ย! นี่มันแค่2mb!!! แถมบอกพนักงานไปเขาก็บอกว่าเดี๋ยวมันก็ดีเองจนตอนนี้ผ่านมาเป็นปีแล้วก็ยัง2เหมือนเดิม(ไอ้เพื่อนคนนี้ก็หัวแข็งไม่ยอมเปลี่ยน) จริงอยู่ที่ว่ามันเร็ว(เป็นบางที่)แต่คุณก็ต้องเขาใจว่าคนที่บอกว่าเร็วก็มีเพียง"บาง"คนครับไม่ใช่"ทุก"คน(คนใช้จะรู้สึก"ทุกข์"มากกว่ามั้งนี่?) เพราะงั้นผมว่าถ้าไม่มีการเรียกร้องกันอย่างจริงๆจังๆบริษัทอาจจะเห็นว่าทุกคนก็ใช้ไปเรื่อยๆไม่เดือนร้อนอะไร พวกเขาก็จะนิ่งนอนใจอยู่อย่างนั้นเรื่อยๆต่อไป แต่ถ้าพวกคุณที่ใช้พากันเรียกร้องความเป็นธรรมบ้าง(ผมไม่ได้ยุให้ประท้วงน้า!)พวกเขาอาจจะปรับปรุงให้มันดีขึ้นกว่านี้ก็เป็นได้นะครับ!

.:: V-i2-ValhallA_7 Hardwares & Softwares IT News ::.

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ผมไม่เคยหลุดมานานแล้วนะครับสำหรับ TOT ผมใช้เน็ต 6 Mbps. ผมว่า TOT นี่ล่ะมีความเสถียรที่สุด (ความเร็วก็เสถียรด้วย ความเร็วยังไงก็ยังงั้น ไม่มีเพิ่มหรือลดแบบค่ายอื่น =_=)

ปล. ผมโหลดประมาณ เกือบ 700 kb/s

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    360
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ฝนตกแล้วล่ม อ่ะ Y Y

.: drsekyPS :.
    กล่าวขอบคุณ
    448
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,499
    ผมคงเป็น 1 ใน 10 % ละมั้งที่ใช้เน็ต TOT แล้วไม่ค่อยจะมีปัณหา เล่นตอนฝนตกฟ้าร้อง ก็ไม่หลุด เน็ตมาเต็มตลอด
    ปล.สงสัยอยู่ใกล้ชุมสายมั้งเลยไม่มีปัญญหาอะไร

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 277
    Blog Entries
    1
    ขอระบายหน่อยนะ...

ผมคนนึงละครับผู้ใช้อินเตอร์เน็ต ToT ตลอด 3 ปี ตอนแรกที่ติดก็ดีใจอยู่ครับ พอเปลี่ยนมา 3MB พอเขาปล่อยสัญญาณมาตอนแรกทำไมวิ่งแค่ 522/1,204 ?? พอครบเดือนทำไมจ่าย 590 ??? แล้วตลอดเดือน 1MB เนี้ยนะแล้วเน็ตเขาหลุดขั้นรุนแรงมากครับ 3 - 5 นาทีหลุดที เป็นแบบนี้ซ้ำๆ ต้องรอจนกว่ามันจะปกตินานมากครับผมก็ทนไม่ไหวแล้วเหมือนกันที่ใช้ของ ToT เพราะมันเข้าถึงบ้านผมพอดีครีบไม่งั้นไปอย่างอื่นแล้ว

แต่ข้อดีของ ToT เน็ตเสถียรมากครับความเร็วคงที่ปัจจุบันความเร็ว 522/3,776 แล้วก็วิ่ง 3MB เกือบ 4MB หลุดบ้างแต่ไม่บ่อยสงสัยเขาจะแก้แล้วมั้งครับ ^^

(หรือช่วงโปรโมชั่นหว่า)

Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ก็เข้าใจว่าถ้าบ้านอยู่ไกลกับแหล่งจ่ายสัญญาณยื่งไกล สัญญาณจะยิ่งดรอป ก็จะเล่นเน็ตได้ไม่เต็มความเร็วที่ให้ไว้ แต่ผมเริ่มปลงละ ไม่เคยได้เต็มความเร็วเสียที โหลดก็อยู่ในระดับกลางๆ ก็อยากจะเปลี่ยนแต่ติดสัญญาทาสน่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ตอนนี้ใช้ true อยู่ ก็ไม่ปลื้มสักเท่าไหร่

ยิ่งอัพสปีดยิ่ง...

ไม่ต้องอัพดีกว่า...

*อันนี้ส่วนตัวนะครับ ก็เข้าใจว่ามีปัจจัยหลายประการที่ส่งผลต่อการให้บริการ แต่ผมก็จ่ายค่าบริการเท่าคนอื่นๆนะ ไม่ใช่ว่าได้รับบริการไม่เต็มที่แล้วเค้าจะลดค่าส่วนต่างให้แต่อย่างใด

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมไปขอ 6เมก เมื่อ ปีที่แล้ว บอกได้ปีใหม่ พอมาปีใหม่บอกได้สงกรานต์ พอมาสงกรานต์ บอกได้ มิถุนา พอไปมิถุนา บอกไม่แน่นอน
    แต่ ดันติดป้ายว่าได้ทั่วประ เทศ ห่ๅราก แล้วทุกวันนี้ ตรูอยู่เขมรหรือไง วะ ไอ้ฟรายเผือก เอ๊ย ปล.บ้านผมอยู่กทม.

กล่าวขอบคุณ
    137
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    เห็นเค้าว่าTOTยังใช้สายแบบเก่าอยู่เลย

Bangkok , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    7mb ตอนแรกหลุดบ่อยมากเลยไปซ่อมที่แท้สายขาด - -*

เชียงใหม่ All Zone
    กล่าวขอบคุณ
    1,828
    ได้รับคำขอบคุณ: 766
    ดี แล้ว ครับ ผม ...ผมนะเจอกับ 3bb ครั่ง หนึ่งเอา ซึ้ง โทร ไป ถาม ทำไม เน๊ตตัด ตั้ง ก็ 5ทุ่ม ก็บอก รอ แปบ เดีว ช่าง จะโทร กลับ ก็ โทรจริง ครับ แล้วเขาก็ บอก เสร้จแล้ว ครับ โทรกลับ เข้า ศูนย์อีกทีี ตอนนั้น หน้าจะ 23.55 มั้ง คุย จน ครบเที่ยง คืน เขาก็ บอก รอ อีก 2 นาที ว่าใช้ได้ ปล่าวให้ โทร มา.... ก็ใช้ไม่ได้ เลยโทร ไป เสียงไม่ คาด คิดก็ เกิน ขึ้น .....เนื่องจากไม่มีสันญาณทางฝั่งที่ให้บริการ ขาดว่าเลย การ ให้ บริการ แล้ว ขออภัย ในความ ไม่สดวก...... บร๊ะเจ้าาา 2 นาที แล้วจะนัด ทำเพื่อ ? วันนี้ ก็ เป็นวันที่ ซวย เน๊ต ตัด เป็น อาทติย์ ด้วย ไม่ ทราบ สาเหตุ...

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    772
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,984
    ดีนะครับค่ายเน็ตนี้ถึงเเต่ก่อนผมติดตั้งเเต่1mbอะครับหลุดบ่อยมากๆเเต่ว่าเดียวนี้ดีขึ้นเรื่อยๆนะครับไม่มีปัญหาอะไรเลยใช้มา2ปีละ6mb

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    Cat นี้สิเจ๋งงงง
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ปี 2009 นั่นมันนามมาแล้วนะ เอาข่าวเก่ามาดราม่าอีกละ
    ปัจจุบันเน็ตผม6Mb ก็โหลด 400-700 อยู่เลย

พิมพ์ภาษาไทยผิดอยู่เรื่อย
    พืษณุโลก/LA/Tokyo
    กล่าวขอบคุณ
    2,108
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,794
    ผมใช้เน็ต TOT 7Mbps ใช้หลายเดือนแล้ว ก็เร็วดีครับ เสียตรงYoutubeบางคลิปปั่นไม่ค่อยขึ้นแค่นั้นเอง

ถ้าถามมันหลุดไหม --มีบ้าง ตอนที่TOT 3Gกำลังจะเปิดที่พิษณุโลกนะ(ผมอยู่พิษณุโลก) หลุดบ่อยมาก แต่ตอนนี้ไม่หลุดเลย อาจจะสัปดาห์ละครั้งสองครั้ง แปบเดียวก็หาย

โหลดบิทช้าไหม --ถ้าตัวบิทยังไม่เก่า อัพโหลดยังไม่ค่อยนาน ก็เร็วประมาณ500Kb+อะ(ไฟล์รายการเพลงเกาหลีขนาด9Gb) แม้จะตอนเที่ยง แต่ถ้าปกติที่อัพไว้นานๆหน่อยก็150Kbประมาณนี้(ไม่ค่อยห่วงหรอกไฟล์ประมาณ200Mb) อยากให้เร็วใช้วิธี Port Forward และปรับแต่ง DHT ในตัวCilentบิทด้วย จะเร็วขึ้นอย่างเห็นได้ชัด

โหลดปกติละ --ไวครับ เต็มสปีด โหลดMediafire ขึ้น780Kbpsตลอด (จะมีร่วงอยู่500Kbเป็นบางครั้งแต่น้อยมาก) อยากให้โหลดไฟล์เร็วใช้ Cfos หรือ XFastlan ช่วยครับ จะทำให้เน็ตเสถียรและนิ่งขึ้น

Youtubeละ --ถ้าเป็นคลิปที่มีคนดูเยอะมากๆในเวลาเดียวกันอย่าง คลิปของพี่ออยLawbreaker หรือ VRZOตอนใหม่ๆ จะอืดตอนแรก แล้วค่อยลื่นยาว ส่วนHDนั้น รอนานกว่าแบบ360Pหน่อย แต่ถ้ามันปั่นได้ มันก็ยาวจนจบคลิปอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tanonamnaj อ่านกระทู้
    อันนี้ผมไม่ได้เข้าข้าง TOT นะครับ

แต่ว่าผมก็คนนึงละที่ใช้เน็ต TOT มานาน ใช้มาได้ประมาณ 6 ปีละครับ

ผมก็ใช้งานได้ดีมาตลอดมีหลุดมีล่มบ้างก็เป็นเรื่องปกติของเน็ต

มีโหลดช้าบ้างบางครั้งแต่ไม่บ่อย

ตอนนี้ของผม 7 MB วิ่งโหลดได้อยู่ที่ 750-800

ปล.ผมว่าเราจะมาว่า TOT อย่างเดียวก็ไม่ถูกนะครับผมว่าเป็นที่พื้นที่มากกว่าบางพื้นที่อาจจะไกลจากชุมสายอาจจะมีชุมสายอื่นตัดผ่านเยอะ สายโทรศัพท์อาจจะเก่าหรือชำรุด

เพราะอีกอย่าง TOT นี่มันก็อยู่กับประเทศไทยมานานแล้วนะตั้งแต่ประเทศไทยมี โทรศัพท์บ้านใหม่ๆอะ
    เห็นด้วยครับ ผมใช้ 11mb ตั้งแต่ใช้มาจำได้ว่าหลุดไม่เกิน 2 ครั้ง
    ตามที่เพื่อนๆผมเล่ามา มันก็ไม่เห็นจะมีดีกว่ากันตรงใหน ขอไม่เอ่ยชื่อละกัน แถมแย่กว่าด้วยซ้ำ
    Don't let 'em say you ain't beautiful , they can all get fucked just stay true to you.

กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,973
    มือก่อนผมใช้TOTนะ โทรสัพบ้านมาทีหลุด หลุดตลอด ผมตกนะหรอไปนอนรอเช้าวันใหม่ได้เลยเล่นไม่ได้เลยละ

ตอนนี้ผมใช้3BBปัญหาไม่ค่อยมีเลยฝนตกเล่นได้ปกติ จะมีปัญหาตอนไฟดับเท่านั้นละ เล่นไม่ได้
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **