ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002

เชื่อว่าคนไทย 90 % ไม่ประทับใจกับการบริการ ของ TOT เรื่องจริงต้องอ่าน....

What the FUCK?

เชื่อว่าคนไทย 90 % ไม่ประทับใจกับการบริการ ของ TOT เรื่องจริงต้องอ่าน....

การจ่ายสัญญาณอินเตอร์เน็ตของTOTที่เอาเปรียบลูกค้า
    โดย indysoft เมื่อ ศุกร์ 30 ต.ค. 2009 5:57 pm

สวัสดีครับทีมงานรายการตาสว่าง

ผมเป็นแฟนรายการนี้เป็นประจำครับ เห็นว่าทางรายการมันชี้ทางสว่างหลายๆด้าน วันนี้เลยอยากให้รายการสัมภาษณ์องค์กร TOT
    ซึ่งเป็นหน่วยงานที่ให้บริการอินเตอร์เน็ต อาจจะเรียกได้ว่ารายใหญ่ที่สุดในประเทศก็ว่าได้
    1.เนื่องจากว่า การให้บริการอินเตอร์เน็ตของ TOT จะมีการจ่ายสัญญาณอินเตอร์เน็ตให้ไม่เป็นดั่งที่ทำสัญญาไว้ และบางครั้งทางองค์กร
    มีการปรับลดสัญญาณลง ซึ่งหากผู้ใช้ไม่มีความรู้ด้านการตรวจเช็คสัญญาณ ก็จะไม่ทราบได้ว่าโดนโกงสัญญาณอยู่ ตัวอย่างการโกงเช่น
    ลูกค้าสมัครใช้อินเตอร์เน็ตความเร็วที่ 512 / 3.072 เมื่อตรวจเช็คแล้วจะมีสัญญาณเข้า Router จะได้ความเร็วที่ 512/1.024 ซึ่งโดนลดไป2Mb
    วิธีแก้ก็คือเมื่อตรวจเช็คพบว่าสัญญาณโดนลดลง จะโทรไปแจ้งศูนย์บริการใกล้บ้าน เค้าก็จะปรับให้ใหม่ โดยอ้างว่ามีช่างปรับให้ผิด
    แต่ที่บ้านผม ปรับผิดมาสามรอบแล้วครับ และที่ผมตรวจเช็คบ้านของเพื่อนบ้าน ก็โดนเช่นกันครับ

2.ในการดาวโหลดไฟล์ต่างๆ ทาง TOT กำหนดบล๊อกสัญญาณทั่วประเทศ(ประมาณสองสัปดาห์กว่าแล้วที่บล๊อกมา)ให้สามารถดาวโหลดได้แค่ 40-100 Kb สำหรับอินเตอร์เน็ต 3 Mb
    ซึ่งปกติแล้ว ควรจะโหลดได้ที่ 300-350 Kb(ค่าตัวเลขดังกล่าวของหน่วยงานอื่นจะสามารถโหลดได้เท่านี้ครับ เช่น TT&T ทรู โดยเทียบจากอินเตอร์เน็ต 3Mb)
    เมื่อได้สอบถามไปยังศูนย์บริการ ทาง TOT ก็อ้างว่า เราจำเป็นต้องบล๊อกสัญญาณดาวโหลดในช่วงกลางวัน ตั้งแต่ 8.00น.ถึง ตี2 ตอนกลางคืน เนื่องจาก
    ผู้ใช้ทั่วไปจะสามารถใช้งานได้ปกติ และเปิดให้โหลดตั้งแต่เวลา 2.00-8.00 น. ซึ่งเปิดให้โหลดเวลาดังกล่าว ใครจะมานั่งดาวโหลดอยู่หละครับมันเป็นเวลานอน

ทางทีโอทีอ้างว่าจำเป็นต้องบล๊อกสัญญาณเพื่อให้ลูกค้าทั่วไปที่เล่นเว็บเป็นอย่างเดียวดาวโหลดไม่เป็นใช้งานได้สะดวก แต่ทำไมทีโอทีไม่แก้ปัญหาที่ระบบของตนเอง
    เช่นการลงทุนให้ระบบรองรับได้สูงขึ้น เพราะหน่วยงานอื่นๆ เค้าก็ไม่ได้มาโกงลูกค้าแบบนี้

3.เมื่อลูกค้าไม่พอใจการให้บริการดังกล่าว ก็จะทำการขอยกเลิกบริการ ไปสมัครเจ้าอื่น ทางทีโอทีก็ให้เสียค่าปรับ รวมเป็นเงินประมาณ 1000 บาท ซึ่งผมคิดว่าไม่สมควร
    เนื่องจากทาง TOT ผิดสัญญากับลูกค้าก่อน โดยให้บริการไม่ได้ดั่งที่แจ้งไว้ตอนแรก

อยากให้รายการตาสว่างช่วยรายงานเรื่องดังกล่าวออกทางสื่อด้วยนะครับ โดยสามารถดูข้อมูลเพิ่มเติมจากกระทู้ของเว็บ http://www.pantip.com/tech/internet/
    ซึ่งจะมีลูกค้ามาร้องเรียนเกี่ยวกับเรื่องดังกล่าวเป็นจำนวนมาก ร้องเรียนกันไปหลายที่แล้ว แต่ไม่เป็นผลสักที หากรายการดำเนินการให้ ทำผ่านสือผมคิดว่าน่าจะเห็นผลชัดเจนกว่านะครับ

ขอขอบพระคุณไว้ล่วงหน้า

เครดิต www.fwdder.com

ชีวิตที่ดีต้องมีเเต่สาระ Facebook

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 143 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 326
    ชื่อก็บอกแล้วว่า TOT ใช้แล้ว TOT ทุกราย วะ(ฮ่าๆ

Need not to know
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 120
    2009 = ="
    ข้อแรกไม่เคยเห็นอะเข้าบ่อยปรกติดี
    ข้อสองเห็นว่าเป็นเฉพาะโหลดบิทเท่านั้นที่เป็น แต่เราก็ไม่รู้ว่าจริงไหมเพราะไม่เคยโดนลดความเร็วเลย
    ข้อสามอ่านในข้อตกลงการใช้งาน

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ผมก็ ใช้ ครับ 6 mb ประมาณ 5 mb กว่าๆ

นักเยิบตูด
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,358
    3BB ครับ ถ้าฝนไม่ตก เร็วกระฉูดครับ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    โอยนี่มันปีไหนแล้วครับ
    แต่ว่า TOT ก็ช้าไป 1 ก้่าวตลอดแหละครับ ถ้าไม่นับว่ามี 3g นะ ไม่เชื่อลองเข้าไปในเวป http://www.tothispeed.com/th/ ภายนอกดูสวยงามแต่พอกดเข้าไปดูจริงๆ แล้วเนื้อหาแทบจะไม่มี อยากรู้มีโปรอะไรบ้าง รอดูจากบิลค่าโทรศัพท์อย่างเดียว -*-
    ส่วนตัวใช้ 3bb ครับ ขอ 9 ได้ 10 ซะงั้นอะ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PhenomXII : 15th October 2011 เมื่อ 10:44

กล่าวขอบคุณ
    38
    ก็อยากให้ย้อนกลับไปดู ไงครับ ตัวผมเองใช้ทรูนะ เเต่เดี๋ยวนี้เริ่มจะเน่าเเล้วละ
    ชีวิตที่ดีต้องมีเเต่สาระ Facebook

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    มีเเต่คนบอกผมว่า tot กากมาก ฝนตกหลุด

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 627
    ถ้าเป็นจริงก็แจ้งไปทางสำนักงานคุ้มครองผู้บริโภคเลยครับ มาในนี้ช่วยอะไรลำบาก

save หน้าจอทดสอบความเร็วว่าเท่าไหร่ แล้วความจริงของเราเท่าไหร่

รวมถึงบันทึกการสนทนาอื่นๆ ที่คุณโทรไปสอบถาม ก้ได้ครับ

เก็บหลักฐานไว้เยอะๆ แล้วค่อยแจ้งทีเดียว หมู่บ้านผม TOT 6 Mb ไม่ค่อยมีปัญหานะครับ จะมีบ้างเมื่อคนใช้เยอะแล้วช้าลไงปบ้างจาก 6 หรือ 5 อะไรทำนองนี้แต่ก็เป็นปกติที่พอจะยอมรับได้

Performance
    กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    ใครจะว่ายังไง ผมไม่รู้นะครับ ผมใช้ TOT มาจะ ปีที่3 ละ หลุดไม่เกิน 10 ครั้ง นับครั้งได้จริงๆ ครับ

แต่ก็ไม่ได้ว่าอะไรครับ มันแล้วที่พื้นที่ให้บริการ แต่ที่นั้นๆ ว่าเค้าจะใส่ใจมากขนาดไหน

ผมใช้สาขาของนครราชสีมาครับ ไม่เคยมีปัญหาเลย

Fuuu' ..

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    โทรศัพท์บ้านผมใช้ tot แต่พอติด internet ผมไปขอใหม่ของ true (ชุมสาย true (server) อยู่ใกล้บ้านเลยเดินไปไม่กี่ก้าว 555)

เร็วมากกกกก แต่ถ้าฝนตกหนัก ๆ ก็เน่าเหมือนกัน สายมันชื้น นิต้องทำใจ น้ำท่วมอีก T_T

ส่วนเรื่องการบริการของ tot ต้องยอมรับว่า กาก จริง ๆ ผมไปฝึกงาน ผมไปถึงประมาณ 8 โมง เชื่อไหมว่าผมไปประมาณคนที่

3-4 ประจำนั่งรอไปเถอะ พวกพี่แกมาทำงานกัน 10-11 โมง เซ็นชื่อว่าเข้างาน 7 โมงทุกคน กินข้าวเสร็จ ออกไปแก้เบอร์หรือ

ติดตั้ง internet 2-3 ชม ประมาณ 3-4 โมงเย็นกลับมานั่งหายใจทิ้ง แล้วก็กลับบ้าน
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    387
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ผมใช้ 7 M วิ่ง 6.5 ถึง 7 กว่า หลุด น้อยครั้งมาก โทรตาม ไม่เกินวัน นอกจาก เวลา ล่มทั้ง ตำบล (ผมว่าเป็นบางพื้นที่ นะ - -)

กล่าวขอบคุณ
    647
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    แนะนำไปใช้ทูรดีกว่าครับ โทรไปcall center รอประมาณ 1วันมันก็มาหาแล้วครับ ผมใช้ 10MB สายเคเบิล เร็วกว่า โยงเข้าโทรศัพท์เยอะครับ

อยู่ในห้องที่ว่างเปล่า ในใจของฉันยังไม่ลืมมม
    กล่าวขอบคุณ
    1,198
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    ผมก็ใช้TOTครับ เมื่อก่อนหลุดแทบจะไม่มีหรือไม่มีเลยก็ว่าได้ แต่เดี๋ยวนี้ หลุด1-2ครั้งต่อวัน วันดีคืนดีหลุดเป็น10ครั้ง/วัน เริ่มเน่าละไง -*-

กล่าวขอบคุณ
    38
    ติชมกันไปอย่าทะเลาะกันนะครับ ฮ่าๆ

ผมว่านะใช้อันไหนมันก็เหมือนกันหมดเเหละครับ มันคงอยู่ที่ปลายทาง ระยะสัญญาณ เสาสัญญาณ อื่นๆอีกมากมาย เราจะไปว่าเค้าก็ไม่ได้ เพราะทุกคนประกอบธุรกิจ กิจการก็ต้องหวังผลกำผลไรเเละผลประโยชน์มากกว่าบริการเสมอครับ เฉพาะบางคนมั้ง ของดี100เปอร์เซนไม่มีในโลกกก

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ติด INTERNET เป็นชีวิต
    ที่ๆมี JOKERGAME
    กล่าวขอบคุณ
    18,704
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    Blog Entries
    3
    ผม 6 MB เหลือ 2 MB แจ้งศูนย์ไปก็เท่านั้น

กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tumzar555 อ่านกระทู้
    มีเเต่คนบอกผมว่า tot กากมาก ฝนตกหลุด
    ไม่ใช่ผมคนหนึ่งแหละ เพราะปีนี้ยังไม่เคยหลุดเลย (จริงๆ)
    เน็ตผมได้เต็มมาตลอด แต่เข้าไปเช็คตามเว็บมันก็เหมือนๆเจ้าอื่น

เน็ตผม 4 mb

SNR Margin:33.5 14.0 db
    Line Attenuation:3.0 4.0 db
    Data Rate:4096 512 kbps
    Max Rate:11656 832 kbps

POWER:13.5 12.5 dbm
    CRC:0 1

ส่วนไอบล็อกสัญญาณเน็ต ผมไม่รู้ แต่รู้สึก putlocker โหลดตอน 8โมงเช้าถึง6โมงเย็น เคย400 ตอนนี้เหลือ270+

การบริการ โทรไปเรื่อยๆ เดี๋ยวก็มาเอง จบบ
    LOL

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ฝนตก****หลุดทุกครั้งอะ ขออัพจาก 4mb เป็น 6mb ก็ไม่ได้เวรกรรม

Dota 2 Forever
    Silent Hill : Harry Mason's House
    กล่าวขอบคุณ
    459
    ได้รับคำขอบคุณ: 308
    ผมใช้ เน็ต ทรูครับ 2 เม็ก ไม่เคยหลุดแม้แต่ครั้งเดียว แถมสัญญาณมาเต็มตลอด
    i5 760 2.80GHz HIS HD 7870 Corsair 4GB Raidmax RX600AF 600Watt

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    TOT แถวบ้านผมกลับดีแหะสัญญาณก็โอเคไม่หลุดเลยฝนตกนี้ยังไม่หลุดอะ แต่แถวบ้านผมTrueกลับห่วยมากอะเลยมาเปลี่ยนใช้totแทน

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เน็ตกาก เน็ตขี้ตินงี้ ผมโดนโกงไปหลายรอบ เช่น โทรศัพท์บ้าน ทั้งๆที่ถอดโทรศัพท์บ้านออก แต่พอสิ้นเดือนใบเสร็จมาหาว่าผมใช้โทรศัพท์บ้านโทรออกทั้งๆที่ถอดออกตอนต้นเดือนที่ชำระของเดือนก่อนหน้านี้ ไอใบเสร็จนี่มันก็มาประมาณ3เดือนมั่นใส้ไปด่าที่ศูนย์บริการมัน แล้วก็ยกเลิกโดนค่าปรับไป 1000กว่าบาท แล้วผมยังพูดให้มันฟังอีกว่า เน็ตของคุณไม่ได้จะว่าดีเท่าไรหรอกเน็ต6MB แต่มาแค่ 4MB เดียวนี้เขาไปใช้ 3BB กันหมดแล้ว ลูกค้าที่นั่งข้างหันมามอง เพราะลูกค้าคนนี่มีปัญหาเรื่องเดียวกับผมเหมือนกัน ตอนนี้ใช้ 3BB เน็ตแรงมาก ยกเว้นฝนตกหนักฟ้าร้องก็ว่ากันไป

กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,568
    ผมก็ไม่พอใจเหมือนกันคับกับเน็ตของTOTแต่ต้องใช้เพราะว่ามีแต่สัญญาณTOTที่เข้าถึง

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    ผมก็ใช้ TOT นะครับ แรกๆ นี่หลุดวันละ เกืิอบร้อย โทรไปถามเขาบอกว่า ชุมสายไม่ดี รอช่างแก้

ผมก็รอประมาณ 3-5 วันนี่แหละ ถึงจะปรกติ

ตอนนี้ผมใช้อยู่ 6 mb อ่ะครับ วิ่งประมาณ 5 mb กว่าๆ

แต่โดยรวมแล้วก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่โหลดบิทช่วงเวลาปรกติช้ามากๆๆๆ 30-50 kbps หลังเที่ยงคืน 500+ kbps

แต่โหลด Mediafire เต็มสปีดนะครับ บางครั้งวิ่ง 700+ อ่ะ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    643
    ได้รับคำขอบคุณ: 872
    เขาพัฒนาตั้งเเต่ 6 mb มาก็ชาตินึงละโหลดแรงตลอดฝนตกก็ยังเเรงใช้มาก็ปีครึ่งจะ 2 ปีละมั้งหลุดยังไม่ถึง 5 ครั้งเลยมั้ง
    มีบ้างที่โหลดช้าแต่ก็ไม่ถึงกับเต่า แต่แปปเดียวก็กลับมาเเรงต่อ ที่บ่นๆ มาได้ดูพื้นที่ สภาพแวดล้อม ชุมสาย เครื่องรับสัญญาณ
    ของตัวเองหรือเปล่า? เรื่องการให้บริการพนักงานอาจจะหัวดื้อไม่ค่อยส่งพวกลูกสมุนมาดูให้เท่าไร ต้องโทรย้ำนิดหน่อย

34. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

75/3 m. 6 Lop Buri Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    2,378
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    ผมก็โดนเหมือนกันครับ