ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 148

Angry -โปรดเข้าใจ- ผมอยากบ่น ขอบ่นได้ไหม ไม่ดราม่านะ แค่บ่น !! สำหรับผู้ที่ชอบแจกไฟล์เนี่ย ขอบ่นนิดหน่อย

ขอบ่นเลยนะครับ เข้าเรื่องเลยแล้วกัน .......

ช่วงนี้ มีการแจกไฟล์กันมากมาย แต่ที่พบเจอส่วนมาก แจกแต่ไฟล์ rabbitfile กับ filecondo เอ่ออออออ สุดยอดครับ ผมเนี่ย แทบช๊อค แต่ละวัน แจกแต่ สองเว็บนี้ กรณีคนไม่มี VIP เขาก็อยากมีตัวเลือก บางคนเหมิือนมา ปล่อยไฟล์แล้วก็หายไป เน้น VIP เติมเงิน ผมอยากจะบอกจากความรู้สึก เลยว่า ห่วยแตกครับ เข้าใจนะว่ามันต้องการหาเงิน

นี่คือเว็บไซต์แบ่งปัน ถ้าอยากได้เงินสร้างเว็บแจกเองเลยครับ โหยยยยย กะจะเอา VIP อย่างเดียว คนที่เขาทำลิงค์ ทำออกมาเป็นเรื่องราว เผื่อจะปรับแต่งโพสได้ เจอแต่พวกประเภทปล่อยแต่ไฟล์ VIP ซะงั้น ไม่เอานะครับ ผมว่า Admin ลบได้ ลบเลยเชื่อผม เปลืองทรัพยากร เซิฟเวอร์มาก

ผมก็เป็นคนแจกนะชอบแจก ตั้งแต่ ID เก่า แต่บังเอิญ ไอดีเก่าผม มันสมัครไว้สอง ปีกว่า นานมากลิงค์ เสียเว็บเน่าหมด ก็เลยสมัครใหม่

เรื่องครอบลิงค์ อันนี้เข้าใจนะครับ ไม่มีปัญหาหรอก เพราะเป็นเรื่องที่สามารถเลือกใช้งานได้ เพราะมีหลายทางเลือกให้โหลด One2Up Openload เป็นต้น กด Skip ไม่กี่วิโหลดได้ผมก็โอเค อันนี้ไม่น่าเกียจครับ ช่วยกันไป แต่เจอประเภท พวก โหลด VIP ไม่เติมเงินโหลดไม่ได้ บางทีจำกัดการดาวน์โหลด โหลด 2 ไฟล์ ต้องรอ 30 นาที
    ผมว่าถ้าจะแจกแบบนี้เลิกแจกเลย เว็บนี้ไม่ใช่เว็บเติมเงินโหลดเกมส์ VIP ครับ เขาแจกเพราะอยากจะแจก แต่นี่ VIP อย่างเดียวเลย มีทางเลือกให้คนอื่นบ้าง

- ผมว่าแอดมินลบโพสเลยครับหรือตั้งกฏใหม่ ควรมีทางเลือกให้โหลดฟรี อย่ามีแต่ไฟล์ VIP อย่างเดียว จะดีมากครับ ตอนนี้โพสขยะเยอะมาก อะไร ๆ ก็ VIP หมดเลย ขนาดผมเป็นคนแจก ยังเซงเลยครับ -

ควรมีทางเลือกในการดาวน์โหลดให้มากขึ้นครับ มีให้โหลด VIP ได้ แต่อย่าจำกัดต้องเติมอย่างเดียว ให้มีช่องทางอื่นด้วย เข้าใจกันนะครับ

//// ขออภัยนะครับหากรบกวนบอร์ด หากไม่สมควรแอดมินลบได้เลยนะครับ ขออภัยอีกรอบ ผมแค่เซง ตั้งใจแจก แต่เจอ พวก VIP ทับไปตกหน้า 100 หมด เย๊สสแหม๋
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lockergame : 23rd December 2016 เมื่อ 13:29

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    Blog Entries
    1
    ส่วนใหญ่ นักอัพโหลดเกม ดังๆ เช่นคุณ Ramis Abnolmal เค้าจะอัพลิ้งอื่นไว้ให้ได้น่ะครับ

อีกอย่างพวก ไฟล์ VIP ข้อดีคือ มันอยุ่ในระบบได้ยาวนาน ไม่ต้องห่วงโดนลบแบบ ลิ้งปกติทั่วไป สามารถหยุดลิ้งและกับมาโหลดต่อได้+เต็ม speed 100%

บางคนขี้เกรียจมาโหลดทีล่ะไฟลเสียเวลาเหมือนกัน ผมเองก็ด้วยน่ะ โหลดทีเดียวไฟล์เดียวจบ ไม่เสร็จก็ stop ล่ะกับมากด Run โหลดต่อได้เลย ผมว่า มันดีมากๆ

VIP 50บาท = 7 วัน ตกวันล่ะ 10กว่าบาท

ปล เว็บ VIP ส่วนใหญ่เป็นแบบนั้นเรื่องปกติครับ มันเป็นที่เซิฟเวอร์ ไม่เกี่ยวกับ คนอัพ คนแจก ระบบทำมาแบบนั้นครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    เป็นสิทธิ์ของคนอัพนะที่เค้าจะอัพแบบไหน
    คนโหลดก็มีสิทธิ์เลือกว่าจะโหลดหรือไม่

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,090
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,518
    ก็ไปซื้อแท้สิ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ J ROCK อ่านกระทู้
    ส่วนใหญ่ นักอัพโหลดเกม ดังๆ เช่นคุณ Ramis Abnolmal เค้าจะอัพลิ้งอื่นไว้ให้ได้น่ะครับ

อีกอย่างพวก ไฟล์ VIP ข้อดีคือ มันอยุ่ในระบบได้ยาวนาน ไม่ต้องห่วงโดนลบแบบ ลิ้งปกติทั่วไป สามารถหยุดลิ้งและกับมาโหลดต่อได้+เต็ม speed 100%

บางคนขี้เกรียจมาโหลดทีล่ะไฟลเสียเวลาเหมือนกัน ผมเองก็ด้วยน่ะ โหลดทีเดียวไฟล์เดียวจบ ไม่เสร็จก็ stop ล่ะกับมากด Run โหลดต่อได้เลย ผมว่า มันดีมากๆ

VIP 50บาท = 7 วัน ตกวันล่ะ 10กว่าบาท

ปล เว็บ VIP ส่วนใหญ่เป็นแบบนั้นเรื่องปกติครับ มันเป็นที่เซิฟเวอร์ ไม่เกี่ยวกับ คนอัพ คนแจก ระบบทำมาแบบนั้นครับ
    อันนี้เข้าใจครับ หมายถึง น่าจะมีทางเลือกอื่นด้วย ผมก็เป็นสมาชิก พวก VIP ก็ฝากเหมือนกันครับไฟล์ แต่ ผมก็อัพแบบมีทางเลือกให้คนอื่นโหลด สำหรับคนที่ไม่ได้เติมเงิน
    **** เกี่ยวกับคนอัพสิครับ เพราะคนเขาเลือกเซิบที่เขาแจก ครับ ส่วนระบบ แน่นอนเขาวางระบบมาแบบนั้นก็เข้าใจนะครับ ว่ามันเป็นเรื่องปรกติ แต่น่าจะมีทางเลือกมากกว่านั้น

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hannah อ่านกระทู้
    เป็นสิทธิ์ของคนอัพนะที่เค้าจะอัพแบบไหน
    คนโหลดก็มีสิทธิ์เลือกว่าจะโหลดหรือไม่
    ใช่ครับ แต่ผมคนแจกไง ผมก็อัพ VIP ให้ก็ได้นะครับ แต่ บางทีผมก็นึกถึงคนที่เขาไม่ได้เติม บางคน โผล่ ๆ มา ไฟล์ VIP ไฟล์เดียวเลย ..... อัพที 20 โพสติดต่อกัน

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nontawat02 อ่านกระทู้
    คนละประเด็นครับ ....

กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมแค่อยาก ให้คนแจก มีทางเลือกให้คนโหลดด้วย บางคนเช่า COLO มาอัดแต่ VIP พวกเวบ คอนโด แรปบิต พวกนี้ แล้วมาโพสที 20-30 โพสติดต่อกันเลย
    Copy วาง จบ ถามว่าดีไหม มันก็ดี สำหรับคนมีเงินเติม ผมก็เข้าใจ ผมแจกผมก็มีนะ VIP มีให้เลือกด้วยบางส่วน สำหรับคนอยากเติมก็มี สำหรับฟรีก็มี
    ผมไม่รู้ว่าพวกคุณอ่านมาแล้วเข้าใจไหม ..... งั้น ผมอยากให้ Admin สร้าง หมวดหมู่ พวกไฟล์ VIP ไฟล์เดียวไปเลยจะได้ง่ายต่อการเลือก

// ผมก็เป็นคนแจก ส่วนโหลดอะ ไม่จำเป็น ผมมี COLO ส่วนตัวครับ แหม๋..... แค่อยากให้มีทางเลือกสำหรับคนเขาไม่ได้เติมบ้างงงง แค่เท่านั้น มันไม่ดีหรอ ??

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nontawat02 อ่านกระทู้
    ในนี้ยังไม่มีใครพูดถึงเกมแท้กันสักคน หลงประเด็นหรือป่าว? ถ้าใช่ก็อยู่เฉยๆนะ อย่ามาจุดประเด็นก่อดราม่า
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,090
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,518
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cpt.noppakit อ่านกระทู้
    ในนี้ยังไม่มีใครพูดถึงเกมแท้กันสักคน หลงประเด็นหรือป่าว? ถ้าใช่ก็อยู่เฉยๆนะ อย่ามาจุดประเด็นก่อดราม่า
    จุดประเด็นดราม่ามันอยู่ที่มุมมอง ถ้าอ่านแล้วเฉยๆก็ผ่านไปก็ไม่เห็นจะดราม่า มันอยู่ที่คนแหละ ดังนั้นไม่ว่าใครจะบอกว่าผมหลงประเด็นซึ่งมันเป็นเรื่องเล็ก ผมจะมองผ่านไปครับ และก็ขอโทษครับ สำหรับหลงประเด็น

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lockergame อ่านกระทู้
    ปล่อยไป ๆ เอาเรื่องของผมก่อนเนี่ย .... ทะเลาะกันเฉยเลย เง้อออ ผมแค่อยากฟังความเห็น ไม่ได้ให้มาทะเลาะกันครับ ถ้าไม่ชอบ ก็ปล่อยผ่านไป
    ตามนี้แหละครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nontawat02 : 23rd December 2016 เมื่อ 15:55

กล่าวขอบคุณ
    0
    จุดประเด็นดราม่ามันอยู่ที่มุมมอง ถ้าอ่านแล้วเฉยๆก็ผ่านไปก็ไม่เห็นจะดราม่า มันอยู่ที่คนแหละ ดังนั้นไม่ว่าใครจะบอกว่าผมหลงประเด็นซึ่งมันเป็นเรื่องเล็ก ผมจะมองผ่านไปครับ และก็ขอโทษครับ สำหรับหลงประเด็น
    ปล่อยไป ๆ เอาเรื่องของผมก่อนเนี่ย .... ทะเลาะกันเฉยเลย เง้อออ ผมแค่อยากฟังความเห็น ไม่ได้ให้มาทะเลาะกันครับ ถ้าไม่ชอบ ก็ปล่อยผ่านไป

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ฝากนิดนึงนะครับ
    ช่วยกรุณา อัพไฟล์ไปที่ google drive หน่อยนะครับ
    พวก rabbitfile / filecondo แล้วก็อื่นๆ มันห่วยมาก โหลดยาก ยุ่งยากซับซ้อน ช้าด้วย โหลดได้บ้างไม่ได้บ้าง กระจอกมาก

เพราะฉะนั้น...ใครคิดจะแจกจริงๆ ขอให้อัพไว้ที่ google drive นะครับ โหลดที 10 ไฟล์ยังได้ แรงด้วย ฟรีอีกต่างหาก (เสีเวลาทำสำเนานิดหน่อย อิอิ)
    ฝากไว้แค่นี้แหละครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    เอาตรง ๆ ไม่พอใจก็ไม่ต้องโหลดครับ ที่อื่นมีเยอะแยะ พิมพ์หาได้เป็นร้อย อยากโหลดอะไรก็โหลดเลย ในโลกนี้ไม่ได้มีแค่เว็บนี้เว็บเดียว

Tags for this Thread